Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Tư vấn laptop Sony Vaio Fit E - ngày mai em mua rồi các bác ạ

Em đang băn khoăn khi lựa chọn laptop sony vaio fit e.
    Mong muốn của em là : dòng e, màn hình không cảm ứng, chip core i3 haswell, giá tầm 13tr
    Tuy nhiên lướt qua các cửa hàng và cả trang sony.vn thì em chỉ thấy có 1 con vaio fit 15e core i3 4005u, 15 inch, giá 13tr
    Em vẫn băn khoăn vì con gái dùng 15 inch to mà nặng. Thích mỗi cái là thời lượng pin dài 8h.
    Em không hiểu sao nó không ra con 14inch với cấu hình tương tự.
    Em muốn hỏi là có đúng là mấy con laptop dùng chip haswell cho thời lượng pin dài như nó quảng cáo không (quảng cáo 8h thì ít nhất cũng phải được 6h chứ)
    Cảm ơn mọi người.

chỉ có netbook mới có thời lượng pin cao, còn laptop thì bạn cứ trừ đi phân nửa, 8h chắc được 4h sử dụng bình thường (web, văn bản)

ko nên bạn nhé

nếu nữ dùng thì bạn ngắm thử lenovo u410 xem , 14inch , nặng ~ 1,8kg ,pin lướt web đc hơn 5tieng
    http://www.notebookcheck.net/Review-...k.79644.0.html

Trích dẫn Gửi bởi cuongnm11
    chỉ có netbook mới có thời lượng pin cao, còn laptop thì bạn cứ trừ đi phân nửa, 8h chắc được 4h sử dụng bình thường (web, văn bản)
    À của Sony thì trừ đi 25% thôi, Sony đăng chính xác hơn các bên khác

Trích dẫn Gửi bởi beautifulife
    Em đang băn khoăn khi lựa chọn laptop sony vaio fit e.
    Mong muốn của em là : dòng e, màn hình không cảm ứng, chip core i3 haswell, giá tầm 13tr
    Tuy nhiên lướt qua các cửa hàng và cả trang sony.vn thì em chỉ thấy có 1 con vaio fit 15e core i3 4005u, 15 inch, giá 13tr
    Em vẫn băn khoăn vì con gái dùng 15 inch to mà nặng. Thích mỗi cái là thời lượng pin dài 8h.
    Em không hiểu sao nó không ra con 14inch với cấu hình tương tự.
    Em muốn hỏi là có đúng là mấy con laptop dùng chip haswell cho thời lượng pin dài như nó quảng cáo không (quảng cáo 8h thì ít nhất cũng phải được 6h chứ)
    Cảm ơn mọi người.
    có đấy bạn ak, mình cũng thích laptop màn 14 icnh thôi nhỏ nhé, cấu hình tương tự em kia bạn này và không nên vào siêu thị làm gì mua cho đắt bạn nhé.
    vod cho bạn tiện thì chạy qua e hoặc e giao hàng tân nơi
    Sony Vaio SVF14328SG Trắng Bộ vi xử lý : Intel® Core™ i5-4200U Processor 1.60 GHz (Up to 2.60 GHz), 4 GB (4 GB (PC3L-12800 SO-DIMM) x 1) DDR3L SDRAM (upgradeable up to 16 GB), 500 GB (Serial ATA, 5400 rpm) 14 inch wide , 1 GB DDR3, NVIDIA® GeForce® GT 740M with NVIDIA,DVD SuperMulti Drive, Windows 8.1 Single Language 64 bit (English Version)

con sony này thời lượng pin tầm 3h-4h thôi bạn nhé, 8h là điều kiện lí tưởng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] , tầm này dell ,asus có nhiều model mà bạn

sony dòng phổ thông chất lượng cũng ko tốt lắm đâu b. mà hiện tại cũng ko nên mua sony vì nó đã bán mảng máy tính rồi, sau này ko làm nữa nên có vấn đề gì về bảo hành hay linh kiện thay thế chắc cũng sẽ khó khăn hơn.
    nhu cầu của cgai thích máy đẹp, dùng học tập giải trí nhẹ nhàng thì vote b lấy con Dell 7537 nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thiết kế cực đẹp, vỏ nhôm nguyên khối sang trọng, có đèn nền bàn phím tiện dụng, cũng chip haswell đời mới

CPU:Intel Core i3-4010U (1.7Ghz)
    Ram:4Gb
    Ổ cứng:500Gb
    Màn hình:15.6" (1366x768)
    VGA: Intel Graphics HD 4400

Nếu nhu cầu của bạn chỉ cần 1 máy có thời gian pin lâu thì bạn có thể xem HP Folio 13 nhé, mình hiện tại đang dùng em này, pin sạc đầy thì có thể dùng văn phòng tầm 5-6 tiếng.

Trích dẫn Gửi bởi avishop.pk
    sony dòng phổ thông chất lượng cũng ko tốt lắm đâu b. mà hiện tại cũng ko nên mua sony vì nó đã bán mảng máy tính rồi, sau này ko làm nữa nên có vấn đề gì về bảo hành hay linh kiện thay thế chắc cũng sẽ khó khăn hơn.
    nhu cầu của cgai thích máy đẹp, dùng học tập giải trí nhẹ nhàng thì vote b lấy con Dell 7537 nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thiết kế cực đẹp, vỏ nhôm nguyên khối sang trọng, có đèn nền bàn phím tiện dụng, cũng chip haswell đời mới

Thớt nên tham khảo góp ý của Avishop đi, Vaio thực sự rất kém ở phân khúc phố thông

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua laptop Sony Vaio Svf15n190x
    Bởi denhi87 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-03-2014, 05:40 PM
  2. CẦN MUA LAPTOP 11.6' SONY VAIO
    Bởi cuongzu trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-27-2014, 09:19 PM
  3. Nhờ ace tư vấn mua laptop sony vaio nào phù hợp????
    Bởi vonam23 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-11-2014, 03:39 AM
  4. laptop sony vaio fit 14e
    Bởi thanhseo trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-24-2014, 07:08 PM
  5. Tư vấn mua laptop sony vaio
    Bởi hthien74 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-01-2014, 04:06 AM