Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Trích dẫn Gửi bởi langgiangboys
    E k hiểu lắm ntn là hàng ref ! Sao vẫn nguyên hộp như máy mới mà nó lại rẻ hơn thế các bác nhở ??? Có j uổn khúc ở đây k ạ !!! Mà ngta vẫn bảo hành 1 năm
    Mình trả lời nôm na ngắn gọn cho bác hiểu thế này
    Mỗi hãng nó có tính chất và phân loại định nghĩa... về hàng Refurbished khác nhau, bác muốn tham khảo thêm cái nào có thể gửi thông tin chính xác sau.
    Hàng Ref được xuất hiện từ những nước văn minh (phải nói là hơn VN - người VN có hơi xấu hổ tí cũng phải nhìn nhận thực tế thôi)
    Hàng Ref được sinh ra để mang đến cho người dùng giá trị thực sự của nó, bỏ đi cái rườm rà mẽ bề ngoài, ví dụ đã bị trưng bày,... đã bị lỗi đem về nhà máy thay thế linh kiện rồi trở ra bán thành hàng Ref giá rẻ hơn nhiều.
    Nếu ở VN như các hãng đã và đang làm, hàng bảo hành xong vẫn bán mới nguyên chả khác gì, hehe (sự khác biệt ở đây)
    Về 2 sản phẩm New và hàng Ref là như nhau. Nếu ai bảo khác nhau cứ tranh luận tiếp thôi

Còn vấn đề bảo hành:
    Tùy theo từng Hãng và từng chủng loại hàng mà có thời gian bảo hành khác nhau
    Có thể 9 ngày, 1 năm hay 3 năm
    Tuy nhiên ở VN thì các ông bán hàng tùy theo thích lên bảo hành cho khách 1 năm 2 năm hay 5 mười năm
    Nó không có gì là uẩn khúc cả

Trích dẫn Gửi bởi laptopglobal
    Mình trả lời nôm na ngắn gọn cho bác hiểu thế này
    Mỗi hãng nó có tính chất và phân loại định nghĩa... về hàng Refurbished khác nhau, bác muốn tham khảo thêm cái nào có thể gửi thông tin chính xác sau.
    Hàng Ref được xuất hiện từ những nước văn minh (phải nói là hơn VN - người VN có hơi xấu hổ tí cũng phải nhìn nhận thực tế thôi)
    Hàng Ref được sinh ra để mang đến cho người dùng giá trị thực sự của nó, bỏ đi cái rườm rà mẽ bề ngoài, ví dụ đã bị trưng bày,... đã bị lỗi đem về nhà máy thay thế linh kiện rồi trở ra bán thành hàng Ref giá rẻ hơn nhiều.
    Nếu ở VN như các hãng đã và đang làm, hàng bảo hành xong vẫn bán mới nguyên chả khác gì, hehe (sự khác biệt ở đây)
    Về 2 sản phẩm New và hàng Ref là như nhau. Nếu ai bảo khác nhau cứ tranh luận tiếp thôi

Còn vấn đề bảo hành:
    Tùy theo từng Hãng và từng chủng loại hàng mà có thời gian bảo hành khác nhau
    Có thể 9 ngày, 1 năm hay 3 năm
    Tuy nhiên ở VN thì các ông bán hàng tùy theo thích lên bảo hành cho khách 1 năm 2 năm hay 5 mười năm
    Nó không có gì là uẩn khúc cả
    E cảm ơn bác nhiều lắm !!! Bác làm e tự tin xúc con hp pavilion dv7 hàng ref rồi đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] !!! Bác có địa chỉ nào uy tín ở hn k ??? Chỉ e với

Đang ở
    hcm
    Trích dẫn Gửi bởi Thiên Minh Giá Rẻ
    Em hiểu tâm trạng của người đi mua máy hàng ngoài m b hj, đi mua hàng chính hãng nhiều người còn k an tâm huống chi hàng này b nak
    em k chuyên nên k tư vấn cho b được, mong b thông cảm hjhj
    Bác có tâm là e thanks bác lắm rồi !!! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi langgiangboys
    Bác có tâm là e thanks bác lắm rồi !!! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    K có gì b ak hj