em mới lắp VGA GT240 D5 512 mb về thế cho em vga cũ bị die. (vga cũ: giga 9500 gt 1gb)
sau khi lắp và cài driver các thứ hoàn chỉnh và sử dụng thì chất lượng hình ảnh ngon, chơi game mượt, đúng như tính chất của em nó. tuy nhiên các bộ phận khác hình như phải làm việc vất vả hơn thì phải, ram 2Gb của e nó nhanh đầy, nhất là khi load phim hoặc xem youtube. trong khi đó CPU mới làm việc chưa đến 20%
nay nhờ các bro tư vấn hộ em cái, có phải là do vga cao so với cấu hình máy em ko. hay là có nên thêm ram ko ạ? nếu thêm thì có phải thay nguồn mới k ạ vì hôm trước thử ram 4g nguồn k chạy nổi.

CẤU HÌNH CÙI MÁY E:
NGUỒN: huntkey 400 W
CPU: core dual E6300 2.8 GHz
RAM 2gb
Main: GA-EP31-DS3L
vga: GT 240 D5 512mb

(đây là hạn chế con main của em ko biết có phải nguyên nhân k:
Do hạn chế của chipset
*Để tránh hệ thống không khởi động được hoặc không nhận được bộ nhớ, chúng tôi khuyến cáo chỉ gắn bộ nhớ trên khe DDR2_1 hoặc DDR2_3.
* Để cài đặt hai module bộ nhớ, chúng tôi đề nghị bạn nên cài đặt chúng trên khe DDR2_1 và DDR2_3, khi khe DDR2_2 hay DDR2_4 được gắn module DDR2 1066 MHz thì tốc độ bộ nhớ tốc độ sẽ bị kéo xuống 800 MHz).
*Khi sử dụng CPU có FSB 1333 MHz và các khe DIMM đều được gắn đầy đủ thì tần số bộ nhớ bị giảm so với ban đầu, và hệ thống sẽ có khả năng không đúng hoặc gây ra lỗi bộ nhớ.)

rất mong các bro giúp em với để e kịp thời khắc phục sắp đến ngày làm đồ án rồi ạ