Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen_hung_pro
    Mình cũng học kiến trúc, nội thất nên nhu cầu đồ họa, render 3d, cad, pts cao nên lúc trước mua máy mình cũng phân vân giống bạn vậy. Nhưng rồi được 1 anh chuyên IT khuyên mua dòng Worksation elietbook của Hp sử dụng rất tốt. Muốn đi đâu đem máy theo cũng dễ. Nồi dồng cối đá mà, hiệu suất làm việc tốt, them cái màn hình dreamcolor cho màu sắc rất chuẩn. Nói chung mọi thứ Ok! Cỡ 16 trở lên là ok rồi. Về sau nâng cấp cũng tiện
    Máy bàn mạnh mà thay thế nâng cấp linh hoạt hơn chứ bạn

Trích dẫn Gửi bởi Wyzofire9
    Máy bàn mạnh mà thay thế nâng cấp linh hoạt hơn chứ bạn
    Máy bàn mạnh hơn và tản nhiệt tốt hơn là điều không thể bàn cãi, nhưng chỉ sử dụng nó trong 1 điều kiện nhất định, việc di chuyển hay những thứ tiện ích khác như wifi, bluetooth, bảo mật vân tay... thì laptop dẫu sao cũng tốt hơn. Về khả năng nâng cấp thì worksation đáp ứng tốt, từ ram, ssd, wwan hay dock pin, cổng kết nối đều rất dễ dàng.
    Còn về việc đầu tư thì mình có tính thử cấu hình như nhau nhưng 2 dạng cũng same same nhau về mặt đầu tư. Cả thế giới làm việc, học tập, giải trí gói gọn trên 1 bàn tay dù sao cũng tiện hơn.
    Đó là ý kiến của mình, sau khi tham khảo và sauy nghĩ thì mình đã chọn em ý! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nói chung sựa lựa chọn nào cũng có cái giá của nó cả. Loại nào cũng có điểm mạnh và hạn chế riêng!

Máy bàn mạnh hơn và tản nhiệt tốt hơn là điều không thể bàn cãi, nhưng chỉ sử dụng nó trong 1 điều kiện nhất định, việc di chuyển hay những thứ tiện ích khác như wifi, bluetooth, bảo mật vân tay... thì laptop dẫu sao cũng tốt hơn. Về khả năng nâng cấp thì worksation đáp ứng tốt, từ ram, ssd, wwan hay dock pin, cổng kết nối đều rất dễ dàng.
    Còn về việc đầu tư thì mình có tính thử cấu hình như nhau nhưng 2 dạng cũng same same nhau về mặt đầu tư. Cả thế giới làm việc, học tập, giải trí gói gọn trên 1 bàn tay dù sao cũng tiện hơn.
    Đó là ý kiến của mình, sau khi tham khảo và sauy nghĩ thì mình đã chọn em ý! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nói chung sựa lựa chọn nào cũng có cái giá của nó cả. Loại nào cũng có điểm mạnh và hạn chế riêng!
    Tất nhiên rồi bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chủ topic hỏi về máy bàn mà, chắc ko di chuyển.

Tất nhiên rồi bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chủ topic hỏi về máy bàn mà, chắc ko di chuyển.

có màn hình nữa thì tổng cả là 16tr...bác nào tư vấn cho e cả case luôn vs ạ

Gửi bạn cấu hình tham khảo trong tầm tiền yêu cầu

Trích dẫn Gửi bởi uongnhathoang
    em đang muốn mua PC để phục vụ cho việc học...dùng nhiều bên 3D và đồ họa.đang phân vân không biết nên dùng CPU Xeon hay là CPU Core...mong các bác giúp !!!
    làm việc thì Xeon là lựa chọn tốt hơn bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi www.thienloipc.com
    Gửi bạn cấu hình tham khảo trong tầm tiền yêu cầu

quất dàn này nhé bác

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn, so sánh HP ENVY 15 Core i5 4200M vs DELL Inspiron 15 N5537 Core i7
    Bởi sunrisevietnam trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 09-14-2014, 07:05 AM
  2. Nên chọn CPU Core i7 hay Xeon nếu 2 cái cùng tầm giá
    Bởi 24hpro trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-06-2014, 07:41 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-28-2014, 05:31 PM
  4. Tư vấn mua main board cho chip Xeon 1230 e3 Haswell !!
    Bởi thientuan79 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-15-2014, 01:35 AM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 04-16-2014, 10:15 PM