Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Phân vân Dell XPS 14 vs HP Envy 14 Spectre or HP Elitebook Folio 9470m

1 vote cho con Folio b nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi papiilu
    con này sao e nhìn nó lạ thế nhỉ?
    lạ à. em cho bác lạ hết cỡ luôn
    Câu hỏi như thế này bên em gặp nhiều quá nên hôm nay tranh thủ soạn câu trả lời chi tiết cho các bác luôn chứ suốt ngày em post lại qua điện thoại bấm đau hết cả tay. Bác nào có nhu cầu tést cả 3 máy cứ qua bên em nhé có mẫu cả 3 loại này.

Trước tiên là bài so sánh spectre 14 với xps 14 bên voz em quote lại cho bác nào muốn so sánh thì tìm hiểu luôn cho tiện ạ

Trích dẫn Gửi bởi songvietlaptop_support Xem bài viết
    bên mình bán rất nhiều 2 con này. mỗi model gần trăm chú xuats ra rồi nên đúc rút là spectre 14 hơn xps 14 vì một số lý do sau
    mặc dù xps 14 là dòng thực sự tốt và cao cấp, thừa sức cạnh tranh với dòng Envy Spectre là dòng cao cấp nhất trong dòng Envy nhưng riêng Envy Spectre 14 thì lại là hoàn toàn khác, đây là phiên bản đặc biệt được HP mạnh tay đầu tư các công nghệ tốt nhất và hiện đại nhất

1. chất liệu build: 2 em này xuất sắc nhất hiện nay, trừ panasonic thì ko dám so thôi. XPS được build từ nhôm khối rất dày và chắc chắn chứ ko mỏng lét như đám Ásus N hay Envy 15 2013 và hơn nữa em nó được gia cố thêm sợi carbon đảm bảo độ cứng chắc cực tốt, cỡ như Elitebook 8470p hay Folio 9470m cũng ko chắc chắn bằng. Tuy nhiên với sự đầu tư ăn chơi của HP, Envy spectre 14 được đầu tư đến 3 tấm kính cường lực Gỏrilla Glass giup cho chong xuoc tot hon và chịu lực đè tốt hơn hẳn tất nhiên là hơn rất nhiều vỏ của Folio 9470M. màn hình là bộ phận chịu lực yếu nhất nên rất là có ích nhất là với ultrabook. Ngoài ra Spectre 14 còn được các điểm nhấn như là lôgo HP phát sáng, lô go Beast audio phát sáng, núm chỉnh vô lum xoay tròn rất là hay

2: Màn hình và âm thanh: Màn xps rất đẹp, độ phủ màu cao. tuy nhiên góc nhìn kém hơn spectre. màn 2 em này độ phủ màu cao, contrast cao, biết chỉnh them tí thì khó có đối thủ. Âm thanh thì đương nhiên thua spectre vì nó vô địch trong dòng 14 rồi, âm thanh của Envy Spectre 14 rất ngạc nhiên cho 1 em ultrabook

4. Bàn phím cả 2 em này đều tuyệt vời, êm và gõ rất sướng, nếu nói về bàn phím thì 2 em này cũng thuộc hàng Top hiện nay rồi, spectre thì có hiệu ứng đèn chiếu bàn phím đẹp hơn. Bàn di chuột của Spectre là kính nên cảm giác giống với di trên màn hình cảm ứng của Smart phone, còn XPS 14 thì là bàn rê nhám

4. pin thì Spectre 14 hơn vì nó xài pin cao cấp là pin longlife mà dung lượng rất cao, hơn elitebook Folio 10% là là đủ hiểu rồi

5. Tính năng phụ như là trọng lượng thì spectre nhẹ hơn, xạc spectre có cổng usb tiện phết, đỡ phải mang xạc ddien thoại hay tablet đi. ngoài ra spectre có thêm NFC và wifi mạnh hơn, Spectre cũng xài ổ SSD cao cấp nên chạy nhanh hơn rất nhiều ổ Hdd + Ssd cache của Xps

6. về giá thì lúc mơi hp đắt hơn do xài ssd và kính gorilla rất đắt. hàng ref thì bên mình bán bằng nhau. nhưng hàng ref của dell ko mới băng của hp. hàng ref của hp với dingf soectre mở thùng ra mới cứng
    So sánh với Folio 9470M- Vì cái này em phải trả lời rất nhiều nên mạn phép tách riêng ra so sánh cho dễ

Trích dẫn Gửi bởi songvietlaptop_support

bên em 2 con này đều có số lượng nhiều.bác qua so sánh thực tế luoon. cảm nhận củ mình ntn nhé

[B
    1. màn hình : F[/B]olio là màn chống chói nên thích hợp với bác nào ưa chạy ra ngoài nắng. Folio chỉ ăn điểm được ở điều đó chứ còn màn hình thì thua rất xa Spectre 14 vì cùng độ phân giải HD+ nhưng màn hình Spectre 14 độ phủ màu cao hơn nhiều, màu sâu và đậm hơn, màn cũng sáng hơn, và viền màn hình siêu mỏng nên nhìn rất gọn như máy 13.3, viền của Folio thì dày hơn nên nhìn thô hơn. Nhiều bác ngại màn gương nhưng các bác nên nhớ đây là kính Gorilla Glass nhé, chứ ko phải là Plastic như đa phần các màn gương các bác đang thấy bán trên thị trường, kính này giúp nhìn sang trọng hơn, hình ảnh hiện thị trong hơn và giúp chống chịu lực đè gây thâm màn hình mà các bác hay thấy mấy cái máy cũ nhập khẩu về hay bị. Góc nhìn của Spectre cũng tốt hơn, ko thấy ghi là màn IPS nhưng góc nhìn chả thua mấy con màn IPS đâu

Tóm lại là về màn hình thì ai thích màn chống chói làm việc đơn thuần thì Folio, còn thêm chút ảnh ọt giải trí, video thì Spectre khỏi bàn rồi vì màn Folio chỉ xài văn phòng là ổn chứ đối với những người làm liên quan đến hình ảnh và giải trí như mình thì màu của Folio hiển thị quá nhạt

2- Âm thanh thì đương nhiên envy hơn rất nhiều, ko chỉ là loa mà chip âm thanh xịn hơn, đèn chỗ beast có đèn và núm chỉnh âm lượng xoay tạo điểm nhấn. có thể nói dòng 14inch thì âm thanh của Spectre 14 là vô đối, loa của Folio thì khỏi nói rồi, dòng búsiness ko thiên về âm thanh nên chất âm rất bẹp

3. bàn phím gõ thích như nhau vì 2 em này bàn phím đều được đánh giá cao.envy hơn vì nó có đèn vừa đẹp hơn vừa nhìn rõ hơn, bfim 2 con này gõ đều rất chuẩn, TouchPad một bên kính một bên nhám nhưng nói chung đều rất tốt. chỗ kê tay của envy bọc kính gorilla bên bền hơn, bác nào bị mò hôi tay đỡ lo oxi hóa, nhiều bác mồ hôi tay nhiều hoặc đeo đồng hồ thì sử dụng vỏ hợp kim nhôm 1 thời gian sẽ bị ôxi hóa bào mòn lỗ chỗ như một số con Elitebook 6930p hàng nhập về đã bị, tuy nhiên với kính Gorilla thì dùng thoải mái hơn

4. Pin thì 2 em này đều dùng pin cao cấp nhất là pin longlife, tuy nhiên dung lượng của Spectre 14 hơn Folio khoảng 10% nên có thể nói pin Spectre ngon hơn

5- Thiết kế: Folio đẹp kiểu đơn giản trang nhã, rất hợp với dân văn phòng hoặc doanh nhân former như kiểu thinkpad ấy, đến giờ thinkpad vẫn có lượng fan đông đảo và cho dù nhiều người không thích thinkpad thì có nhiều người lại chỉ kết kiểu thiết kế này cho nên Folio cũng như thế

Một số tính năng phụ khác như là Envy Spectre có thêm cổng HDMI, Folio thì chỉ dùng Display port, Xạc spectre 14 có thêm cổng kết nối xạc oto và đầu cắm USB rất tiện ko phải xách xạc tablet hoặc xạc smartphone đi theo
    Trọng lượng của Spectre là 1.8kg, Folio thì 1.6kg, đây cũng là trọng lượng hợp lý đối với laptop 14 inch vì các laptop 14inch thông thường là trên 2kgs, như Elitebook 8470p phải tầm 2.3kgs

Còn Envy Spectre thì lại khác, một sản phẩm được coi là tuyệt tác của HP, gần như tính năng nào tốt nhất đều được áp dụng trên chiếc máy này. Được coi là NO LIKE OTHER- tức là nếu ai cần vừa làm việc vừa giải trí ảnh ọt muzik, chuyên sâu về âm nhạc hoặc thích một chút cá tính, một chút nổi bật so với những thứ xung quanh nhàm chán rồi thì Spectre 14 mang lại cảm giác đó, đã qua thời xách cái macbook người ta nhìn vào, xách Spectre 14 đảm bảo thu hút được nhiều ánh mắt hơn, đó là điều chắc chắn vì mình đã thử rồi
    Cuối cùng là vài cái ảnh để bác trên thấy rõ cái lạ là như thế nào khi nhìn vào Spectre 14

HP Envy Spectre 14 - Premium class- Designed no like other PC

Một trong những tuyệt phẩm của hãng sản xuất máy tính lớn nhất thế giới, không giống với bất kỳ một thiết kế laptop nào từ trước đến nay, nhìn qua có vẻ giống với thiết kế của Iphone 4 với bề mặt ốp kính cường lực Gorilla Glass. Nếu như các bạn biết dòng Envy là dòng laptop hạng sang của HP thì Envy Spectre 14 được coi là phiên bản siêu sang và phiên bản đặc biệt trong dòng Envy. Dòng này HP Việt Nam phân phối với giá xung quanh 40 triệu. Tại Songvietlaptop.com các bạn chỉ phải trả với mức giá cực kì hấp dẫn, chỉ khoảng 15 triệu đồng

HP Envy Spectre 14 - Premium class- Designed no like other PC

Dòng Premium cao cấp nhất của HP. Thiết kế đặc biệt cực kì sang trọng với các tấm kính cường lực Gorilla Glass ốp mặt ngoài, chiếu nghỉ tay và bọc màn hình (đầu tiên và duy nhất trên laptop hiện nay), Màn hình 14 inch phân giải cao 1600x900 với viền màn hình rất bé, cho kích thước của máy nhỉ nhỏ như máy 13 inch. Âm thanh Beast Audio với loa siêu trầm và phím xoay chỉnh âm lượng Beast có đèn rất đẹp và độc đáo, bàn phím sáng với hiệu ứng lung linh tuyệt đẹp, máy chạy ổ cứng thể rắn siêu tốc, công nghệ pin long-life siêu bền mới nhất của HP upto hơn 9h (dòng pin lâu chai theo thời gian, mới nhất của HP). Với vật liệu build máy hoàn hảo, Nếu như dòng doanh nhân HP Elitebook của HP nổi tiếng về 1 trong những dòng business bền nhất hiện nay thì HP Envy Spectre 14 cũng rất đáng mặt anh hào khi tỉ lệ lỗi gần như không có. Khác hẳn với các dòng laptop phổ thông thường thấy được phân phối trên các kênh siêu thị. HP cũng hào phóng trang bị NFC trên laptop này, ngoài ra xạc đi kèm máy là xạc Travel Adapter rất nhỏ gọn và có thêm đầu cắm USB để xạc nhanh điện thoại hoặc máy tính bảng, cổng kết nối nguồn điện trên oto rất tiện lợi. Máy chạy cực mát, gần như không có cảm giác nóng

Video test độ bền, độ chịu lực kinh khủng của laptop ốp kính cường lực, xem chi tiết tại đây (Một người 90kgs đứng thoải mái, đứng cả ở giữa màn hình, điều mà những dòng business siêu bền như Elitebook hay Thinkpad vẫn chưa đạt tới được`)

Specifications

MH 14" HD+ 1600 X 900 hiển thị màu rất đẹp, góc nhìn rất rộng thuộc dòng màn hình đẹp nhất của HP (đẹp hơn cả envy 15 classic, đẹp hơn rất nhiều so với màn Envy 15 2031)/ Core i5-3317U turbo 2.6Ghz/ Ram 4GB/ SSD 128GB siêu tốc/ Bphím sáng, bluetooth, wifi, hdmi, mini displayport, NFC (truyền dữ liệu với 1 chạm), Beast audio có loa bass, chip âm thanh cao cấp. windows 8 bản quyền, Pin Longlife dung lượng cao tới 58wh (cao hơn cả dòng Elitebook)....

Quan trọng nhu cầu sử dụng của bạn là gì? Nếu văn phòng thì vote HP Elitebook Folio 9470M, còn nếu mà có chút giải trí thì lấy em Spectre kia khá đẹp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

3 em này mà đều ổ cứng sdd thì giá bao nhiêu các bác nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi alone0nline
    3 em này mà đều ổ cứng sdd thì giá bao nhiêu các bác nhỉ?
    mấy con khác thì ssd là option, riêng envy spectre 14 là dòng cao cấp nên chỉ có phiên bản ssd thôi. giá 15 củ thôi bác ạ.giá hiện tại rất ngon do deal được số lượng lớn

Trích dẫn Gửi bởi heroftu
    mấy con khác thì ssd là option, riêng envy spectre 14 là dòng cao cấp nên chỉ có phiên bản ssd thôi. giá 15 củ thôi bác ạ.giá hiện tại rất ngon do deal được số lượng lớn
    Cho minh xin giá con này nhé HP Envy 14 Spectre vào inbox nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thanhqnhl
    con này ngon nhất rồi bạn , chiến đi. em folio cũng có nhiều ưu điểm nhưng không bằng em hp dc

Trích dẫn Gửi bởi thanhqnhl
    bác vào web dưới chữ ký của em đó, trong đó có chi tiết về tình trạng máy và giá thì rẻ nhất thị trường việt nam đó bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em Envy Spectre 14 này là đỉnh trong phân khúc cao cấp chứ ko phải chỉ là các phân khúc nói chung. hihi

Trích dẫn Gửi bởi trex500
    Mình đang phân vân 3 model này Dell XPS 14 vs HP Envy 14 Spectre vs
    HP Elitebook Folio 9470m
    Bác nào đã dùng đang dùng và sắp dùng có thể cho em xin ít nhiều lời khuyên được không ạ

Thanks các bác. Em quan trọng về Build nhiều còn cấu hình thì 2 con cũng rưa rứa nhau cả.

Đây là review con HP
    http://genk.vn/pc-do-choi-so/danh-gi...4010155755.chn

Đây là review con Dell
    http://genk.vn/pc-do-choi-so/danh-gi...4062728322.chn
    XPS 14, Folio thì bác mua có hàng nguyên seal, full box còn Spectre phải tin tưởng hàng ref mới chơi dc. Tỉ lệ hên xui cũng cao hơn xíu. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Xin đánh giá về hp elitebook folio 9470m
    Bởi mr.minhden trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 05:41 PM
  2. Xin tư vấn chọn mua HP Elitebook Folio 9470M
    Bởi wapthai trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 236
    Bài viết cuối: 09-08-2014, 12:55 AM
  3. Tư vấn nơi mua laptop hp elitebook folio 9470m
    Bởi hoasaigon trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-06-2014, 06:49 AM
  4. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-28-2014, 10:22 PM
  5. Xin tư vấn nên mua HP Elitebook Folio 9470M hay dell xps 14?
    Bởi ninhnguyen198 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-19-2014, 09:30 PM