Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hướng dẫn cài ClockWorkMod Recovery (CRM) Viettel Zik V8402(ZTE Racer)

Chào các bạn, trên diễn đàn onelove186 đã hướng dẫn cách up rom Android 2.3 cho em V8402 (ZTE Racer) này tuy nhiên vẫn có nhiều bạn còn không cài được ClockWorkMod Recovery để flash rom, khởi động vào recovery chỉ hiện chữ FTM to tướng và không làm gì được. Bạn mh264vn cũng đã gửi bài hướng dẫn cài ClockWorkMod bằng fastboot xong bộ cài hình như thiếu thư viện adbwinapi.dll thì phải, và lại một số máy mới tự nhận driver của Viettel hoặc Windows tự nhận driver khác, nói chung là fastboot vẫn không kết nối được thiết bị khi đã cài driver. Thực ra là driver mới bây giờ phải qua bước xài adb trước rùi mới xài fastboot.

Chính vì vậy mình viết bài này cho có auto đầy đủ cả adb và fastboot, cả driver để đảm bảo các bạn cài được ClockWorkMod Recovery phục vụ cho việc up rom

B1: Trước hết các bạn download file này về:
    http://www.mediafire.com/?7j7psl51hjjzl8r

B2: Các bạn giải nén ra, vào thư mục ClockWorkMod_V8402_(ZTERacer), trong đó mình đã để sẵn 2 thư mục là Install ClockWorkMod và zte_driver

B3: Tháo pin, tháo SIM, tháo thẻ nhớ khỏi điện thoại, đợi khoảng 5 giây thì lắp pin vào (không lắp SIM và thẻ nhớ nhé)

B4: Ấn giữ nút "Volume +" (Volume trên nhé) và ấn phím bật nguồn đến khi nào hiện hình chú robot Android màu xanh thì bỏ phím nguồn ra, vẫn giữ phím "Volume +" và cắm cable USB kết nối với máy tính (Ở đây mình hướng dẫn cho máy cài Windows đã nhé, máy cài Linux lúc nào làm xong mình sẽ hướng dẫn sau). Windows 7 sẽ tự nhận diện driver (lúc này các bạn bỏ phím "Volume +" ra được rồi), đợi một lúc cho nó cài xong driver. Nếu ai chưa cài driver của Viettel thì nó sẽ hiện ra một ổ CD nữa mang tên Viettel gì gì đó, nháy đúp vào và cài đặt, sau khi cài xong cái ổ CD sẽ tự biến mất, còn nếu nó không hiện ra cái ổ CD đó thì thôi.

B5: Mở Devices Manager của Windows ra xem có danh sách cái driver nào tên là "Adb ..." hay "fastboot ..." gì đó không. Nếu không thì các bạn vào thư mục zte_driver vừa tải về chạy file "install" (với Win32) hoặc "install_AMD64" (với Win64) (Còn việc máy các bạn là Win64 hay win32 thì các bạn tự mở Computer Properties ra xem nhé). Nếu các bạn chạy các file này mà nó hiện ra cái bảng thông báo, ấn nút ok và không chạy nữa thì thôi, cứ yên tâm là driver ok rùi (cái bảng đó thông báo Windows đã có driver mới hơn rồi).

B6: Vào thư mục Install ClockWorkMod và chạy file Auto_Install_Update_Recovery, đợi đến khi trên cửa sổ cmd của Windows hiện ra dòng có vài dấu "....." và ở trên điện thoại xuất hiện hình chú robot Android màu xanh thì ấn Enter, đợi một lúc nữa đến khi cửa sổ cmd của Windows hiện dòng có vài dấu "....." lần nữa thì ấn Enter là ok.

B7: Tắt máy, tháo pin, rút cable USB ra, lắp lại SIM và thẻ nhớ, lắp lại pin vào. Ấn giữ nút "Volume -" (lần này là nút Volume dưới, không phải volume trên nhé) và ấn phím bật nguồn đợi một lúc (khoảng chừng 1-2 phút) và bạn sẽ thấy điện thoại đã khởi động vào chế độ ClockWorkMod Recovery (thay vì chữ FTM cứng đầu trước kia)

Tiếp theo để up rom thì các bạn làm theo hướng dẫn của onelove186 ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/f280/android-2-...-racer-762145/
    (Lưu ý: các bạn nhớ nạp pin đủ xài trước khi up rom nhé, chứ đang up rom chưa xong mà lại hết pin thì nản lắm)

Chúc các bạn thành công, có gì thắc mắc cứ liên lạc với mình nhé (Mobile: +84-97-220-1959; Email: Phan.Huy.Cong@gmail.com; Yahoo + Skype: hcphan.jihooyoon; Facebook: https://www.facebook.com/jihoo.co.cc )

bạn giúp mình với nhé

nếu giúp mình liên lạc qua số điện thại 0972359889 nha cảm ơn bạn nhiều

up rom

đọc đi đọc lại mình củng bắt đầu hiểu rồi :::::: QUOTE=Phan.Huy.Cong;14118791]Chào các bạn, trên diễn đàn onelove186 đã hướng dẫn cách up rom Android 2.3 cho em V8402 (ZTE Racer) này tuy nhiên vẫn có nhiều bạn còn không cài được ClockWorkMod Recovery để flash rom, khởi động vào recovery chỉ hiện chữ FTM to tướng và không làm gì được. Bạn mh264vn cũng đã gửi bài hướng dẫn cài ClockWorkMod bằng fastboot xong bộ cài hình như thiếu thư viện adbwinapi.dll thì phải, và lại một số máy mới tự nhận driver của Viettel hoặc Windows tự nhận driver khác, nói chung là fastboot vẫn không kết nối được thiết bị khi đã cài driver. Thực ra là driver mới bây giờ phải qua bước xài adb trước rùi mới xài fastboot.Chính vì vậy mình viết bài này cho có auto đầy đủ cả adb và fastboot, cả driver để đảm bảo các bạn cài được ClockWorkMod Recovery phục vụ cho việc up romB1: Trước hết các bạn download file này về: http://www.mediafire.com/?7j7psl51hjjzl8rB2: Các bạn giải nén ra, vào thư mục ClockWorkMod_V8402_(ZTERacer), trong đó mình đã để sẵn 2 thư mục là Install ClockWorkMod và zte_driverB3: Tháo pin, tháo SIM, tháo thẻ nhớ khỏi điện thoại, đợi khoảng 5 giây thì lắp pin vào (không lắp SIM và thẻ nhớ nhé)B4: Ấn giữ nút "Volume +" (Volume trên nhé) và ấn phím bật nguồn đến khi nào hiện hình chú robot Android màu xanh thì bỏ phím nguồn ra, vẫn giữ phím "Volume +" và cắm cable USB kết nối với máy tính (Ở đây mình hướng dẫn cho máy cài Windows đã nhé, máy cài Linux lúc nào làm xong mình sẽ hướng dẫn sau). Windows 7 sẽ tự nhận diện driver (lúc này các bạn bỏ phím "Volume +" ra được rồi), đợi một lúc cho nó cài xong driver. Nếu ai chưa cài driver của Viettel thì nó sẽ hiện ra một ổ CD nữa mang tên Viettel gì gì đó, nháy đúp vào và cài đặt, sau khi cài xong cái ổ CD sẽ tự biến mất, còn nếu nó không hiện ra cái ổ CD đó thì thôi.B5: Mở Devices Manager của Windows ra xem có danh sách cái driver nào tên là "Adb ..." hay "fastboot ..." gì đó không. Nếu không thì các bạn vào thư mục zte_driver vừa tải về chạy file "install" (với Win32) hoặc "install_AMD64" (với Win64) (Còn việc máy các bạn là Win64 hay win32 thì các bạn tự mở Computer Properties ra xem nhé). Nếu các bạn chạy các file này mà nó hiện ra cái bảng thông báo, ấn nút ok và không chạy nữa thì thôi, cứ yên tâm là driver ok rùi (cái bảng đó thông báo Windows đã có driver mới hơn rồi).B6: Vào thư mục Install ClockWorkMod và chạy file Auto_Install_Update_Recovery, đợi đến khi trên cửa sổ cmd của Windows hiện ra dòng có vài dấu "....." và ở trên điện thoại xuất hiện hình chú robot Android màu xanh thì ấn Enter, đợi một lúc nữa đến khi cửa sổ cmd của Windows hiện dòng có vài dấu "....." lần nữa thì ấn Enter là ok.B7: Tắt máy, tháo pin, rút cable USB ra, lắp lại SIM và thẻ nhớ, lắp lại pin vào. Ấn giữ nút "Volume -" (lần này là nút Volume dưới, không phải volume trên nhé) và ấn phím bật nguồn đợi một lúc (khoảng chừng 1-2 phút) và bạn sẽ thấy điện thoại đã khởi động vào chế độ ClockWorkMod Recovery (thay vì chữ FTM cứng đầu trước kia)Tiếp theo để up rom thì các bạn làm theo hướng dẫn của onelove186 ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/f280/android-2-...-racer-762145/(Lưu ý: các bạn nhớ nạp pin đủ xài trước khi up rom nhé, chứ đang up rom chưa xong mà lại hết pin thì nản lắm)Chúc các bạn thành công, có gì thắc mắc cứ liên lạc với mình nhé (Mobile: +84-97-220-1959; Email: Phan.Huy.Cong@gmail.com; Yahoo + Skype: hcphan.jihooyoon; Facebook: https://www.facebook.com/jihoo.co.cc )[/QUOTE]

Trích dẫn Gửi bởi kunackf1
    đọc đi đọc lại mình củng bắt đầu hiểu rồi ::::::
    Giải nén có nghĩa là click chuột phải chọn "extract here" thui có gì đâu

Cho minh hoi khj mjh bam nut power + vok + thi man hih hien len o hjh android xah r do nhu vay lun,lieu mjh gap cable úub co driver dc ko? Va khj power + vol - thi cug mac fai tih trag đơ như vậy. Bạn giúp mìh giải wuyết vđề này nha

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Nếu khi bạn chưa cài ClockWorkMod (tức là vẫn còn FTM) thì khi bạn ấn Vol+ rùi cắm cáp USB dzô nó sẽ tự hiện lên trên máy tính một cái ổ chứa Driver của Viettel cho bạn, bạn cài Driver từ cái ổ đó, còn nếu ko thì bạn chịu khó download zte Driver trên mạng về [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

À mà bạn phải xài fastboot cài CWM vào trước rồi mới ấn được Vol- để vào Recovery chứ

ak.tks ban nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thu coi dc k da,co j thac mac mog ban giup do tiep nha ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Tư Vấn mua Asus tầm 13tr trở xuống khi Viettel đang KM
    Bởi vetinh001 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-13-2014, 05:03 PM
  2. Hướng dẫn fast boot recovery viettel v8402 (zte racer)
    Bởi ncongn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 09:19 PM