Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

[ROM] PreAlpha ICS 4.0.1 P500

Linkdown:

Rom PreAlpha ICS 4.0.1 P500: http://www.multiupload.com/3AFTUOMXR0

Cách cài:
    B1: Wipe All factory/reset + wipe davik cache + wipe battery stats
    B2: Flash PreAlpha ICS 4.0.1 P500 rom -> Reboot
    B3: Cuối cùng Test và trải nghiệm ..

Screenshot: Click vào (Mình chưa chụp hình nên lấy hình bên xda các bác thông cảm ..^^)

Hiện tại bản rom này có đầy đủ các apk của ICS và hoạt động bình thường. Tuy nhiên vì đây là bản Pre-Alpha nên các driver chưa được hoàn thiện nên máy còn bị một số lỗi như:
    +) Baseband
    +) Wifi ...

Em sẽ update liên tục khi có rom beta ICS 4.0.1 cho P500.

nguồn: :hot:
    :hot:

http://4pda.ru/forum/index.php?showt...t=0#entry11761

4.0 ra rùi àk , ngon thế , mà còn lỗi nên chắc đơi hoàn thiện rùi flash lun
    dù sao cũng thanks chủ thớt
    mà cái này v10 hay v20 dạ

Hehe, đợi mãi cuối cùng cũng có Alpha rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi bjnkute722
    4.0 ra rùi àk , ngon thế , mà còn lỗi nên chắc đơi hoàn thiện rùi flash lun
    dù sao cũng thanks chủ thớt
    mà cái này v10 hay v20 dạ
    Hiện tại bản prealpha này là v10 dựa trên CyanogenEvo.

Có 1 cái bất hợp lí. Lg P500 của mình xài chip ngon hơn thằng LG GT540 vậy mà nó đã có rom ICS 4.0.1 rùi mà còn có cả CM9 nữa mới tức

Trích dẫn Gửi bởi qui.ktpm3

Có 1 cái bất hợp lí. Lg P500 của mình xài chip ngon hơn thằng LG GT540 vậy mà nó đã có rom ICS 4.0.1 rùi mà còn có cả CM9 nữa mới tức
    Đồng ý vs bác, không hiểu sao GT540 lại được phát triển trước cơ chứ........!

Các bác cứ bình tĩnh, trc' sau mình cũng có 4.0 xài thui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] P500 nhà mình ngon mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ducphi12
    Đồng ý vs bác, không hiểu sao GT540 lại được phát triển trước cơ chứ........!
    Mình trước xài GT540 này, bây giờ xài P500 vì tưởng cấu hình mạnh hơn và cảm ứng điện dung, nhưng thật sự thất vọng. Nói thẳng khi bạn xài rồi mới biết, cảm ứng của GT540 dù là điện trở nhưng nhạy hơn rất nhiều so với P500, hơn nữa việc ko có baseband nên việc up rom dễ hơn rất nhiều so với P500. GT540 thật sự là rất dễ up rom, nên được ưu tiên thôi. Đó là ý kiến của mình thôi bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tennao123
    Mình trước xài GT540 này, bây giờ xài P500 vì tưởng cấu hình mạnh hơn và cảm ứng điện dung, nhưng thật sự thất vọng. Nói thẳng khi bạn xài rồi mới biết, cảm ứng của GT540 dù là điện trở nhưng nhạy hơn rất nhiều so với P500, hơn nữa việc ko có baseband nên việc up rom dễ hơn rất nhiều so với P500. GT540 thật sự là rất dễ up rom, nên được ưu tiên thôi. Đó là ý kiến của mình thôi bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn nói GT540 nhạy hơn P500 thì thực sự là ......bó tay rồi. Trên tất cả các diễn đàn công nghệ đều đánh giá P500 vượt trội với GT540 về mọi mặt. Mình cũng đã từng cầm GT540 trên tay, ko có cửa gì so sánh với P500

Ước gì ICS P500 beta xuất hiện ,,, :angel:

Trích dẫn Gửi bởi qui.ktpm3

vãi các bạn trẻ trâu.2 con này xài cùng 1 con chip thôi,đều là chip 7227 cả.đọc cẩn thận rồi hãy type,không thì...:redcarded: