Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

hihi. sau 1 ngày dùng bản room của bác e thấy rất ok, mượt, nhanh nhưng có 1 số lỗi:
    k gửi được bluetooth.
    trong phần soạn tin nhắn không có phím xuống dòng. lúc muốn xuống dòng thì bó tay lun. hix
    pin có cải thiện. để e test tiếp.
    bác xem khắc phục đi. hihi

Cái vụ blt hay tin nhăn không có xuống dòng mình biết nhưng chưa fix được bạn à.
    Giải pháp cho bạn thế này: Dùng Go SMS Pro để thay thế cho MMS mịnh định (mình thấy app này ok lắm đó) còn mấy cái MMS mật định của Android thì chỉ đến thế thôi.

Đang ở
    428 Điện Biên Phủ, P.11, Q.10, Tp. HCM
    blt thì e vẫn chưa gửi đc. nhận file thì ok. còn mún xuống dòng lúc nt thì a vào setting của gõ tiếng việt>bàn fim mềm>tắt chế độ hiện smile đi là ok.
    thế a có cách nào chuyển phần mềm từ bộ nhớ of máy lên thẻ nhớ k. cài đc mấy pm đã full bộ nhớ máy rùi. hix

Vấn đề chuyển app sang thẻ nhớ không chỉ là dùng phần mềm đâu bạn ơi, nó còn liên quan đến Recovery có hổ trợ phần vùng Ext3 trên thẻ nhớ không.
    Trong bản ROM Galaxy R11 hoặc R12 mình thấy có nói đến vấn đề A2SD và vào phần setting thấy có thể hiện phần External SD card nhưng mình vẫn không sử dụng được.

Hi all,
    Hội China cũng đang hổ trợ phát triển BH2 và có tổng hợp vào chia sẽ lại những bản ROM, Recovery. Nếu các bác có quan tâm thì hãy vào tìm hiểu. Chiệu khó nhìn tiếng Tầu tí (Google trans.)
    LINK ĐÂY CẢ NHÀ !
    Trong đó có cả bản 2.1 các bác có thể down về test nếu cần: khi úp xong bị lỗi bàn phím các bác push cái Gotiengviet của nhà ta vào /system/app và chọn nó làm mật định là không còn thông báo lỗi nữa.

Mình xin chia sẽ thêm với anh em một link Flash File Original của trong ASANFILE để AE có thể lựu chọn nếu như down FW gốc từ các link khác không được.

e cũng dùng T939 lâu roài nhưng có 1 số điều vẫn thắc mắc và nhờ bác giúp đỡ:
    e đang dùng bản rom 1.6 Tweaked With take5 and root Final nhưng mà kho thích cái icon pin của nó
    bác có cái icon pin khác không cho e với
    và 1 cái nữa là youtube của e dùng toàn báo this video cannot be played
    không biết có cách nào khắc phục không.
    bác biết bản rom nào dùng tiết kiệm pin không chia sẻ cho anh em vơi.
    thanks bác.

Gửi các bác mấy file framework-res.apk mà mình tạo ra cho các kiểu hiển thị của pin và một số icon
    Các bác down về dùng ADB rồ push vào hệ thống theo đường dẫn của cấu trúc trong file Readme.txt đính kèm.
    Cứ test đi có cả file gốc không thích kiểu này thì lại chọn kiểu khác.
    P/S sau kh push thành công thì reset lại máy để nó nhận framework-res mới nhé !
    Link MF đây bà con
    Kềm một số hình ảnh:
    Battery Style Enhanced

Battery Style Stock

Battery Style A

Battery Style Vertical

Chúc cả nhà vui !

anh đã có bản room mới nào chưa a. cho em xin với! sao em vào 3G không được mặc dù đã cài đặt đủ thông số APN.

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:56 PM ----------

bản rom của anh em cài rồi mà bị lỗi nhắn tin không được! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. help me!!!....kết nối samsung t939 với laptop không thành công
    Bởi suanhadthouse trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 02:49 AM