Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xin hướng dẫn UP ROM GT 8.9-P7300 !

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Hiện tại thì mình đang xài con Tab 8.9 bản 3G. Mình đã root máy nhưng phần Recovery để UP ROOM thì mình ko biết làm ! Mong bro nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn kỹ dùm mình để có thể các bạn khác cũng làm theo được ! Tình hình là lên trang Xda thì tải được 2 cái file ROOM của trên đó ! mở ra thì nó như thế này nên ko có biết làm gì nữa.

Có anh em nào rãnh ko....? thọ giáo vụ này với ! Thấy chuyên mục Android thiếu vắng tình thương quá !

mình cũng cùng mối quan tâm như vậy, mới mua chú này về mà chả biết up thế nào,lên forum samsung thì chỉ hướng dẫn của tab 10.1

E ở HN, Bác nào muốn Root, Up Rom ICS... a e mình làm bữa offline, e cài free cho. dd: 0977.222.420

Trích dẫn Gửi bởi lehoaibaocldt
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Hiện tại thì mình đang xài con Tab 8.9 bản 3G. Mình đã root máy nhưng phần Recovery để UP ROOM thì mình ko biết làm ! Mong bro nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn kỹ dùm mình để có thể các bạn khác cũng làm theo được ! Tình hình là lên trang Xda thì tải được 2 cái file ROOM của trên đó ! mở ra thì nó như thế này nên ko có biết làm gì nữa.
    Rom bạn down về là rom cook, cách up qua recovery là giống nhau với các máy android. Cụ thể: bạn để nguyên file zip đấy, copy vào máy, backup dữ liệu cá nhân. Tắt máy hoàn toàn, nhấn volUP + power để vào recovery mode, chọn wipe user data/factory data reset, wipe cache, advance/wipe dalvik cache. Xong chọn install zip from sd card/ choose zip from sd card chọn file zip bạn vừa copy vào, confirm và đợi chạy xong reboot máy là xong. Đấy là các bước cơ bản up rom zip, tùy 1 số rom cook khác nhau thì có thể yêu cầu khác 1 chút, cái này bạn xem kĩ ở thread bạn down rom.

thank bạn nhiều ! mình đã up thành công mấy bữa nay rồi !

Trích dẫn Gửi bởi lehoaibaocldt
    thank bạn nhiều ! mình đã up thành công mấy bữa nay rồi !
    Ban oi, ban rom do dung the nao, co on khong, muot ma hon khong. Minh cung dang dung P7300 ma thay no chay rua` qua'

Các Chủ đề tương tự

1. có bác nào biết bao giờ có ROM 4.0 cho galaxy tab p7300 8.9 không ạ?
    Bởi hoanggiaptt1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-24-2012, 02:24 AM
  2. HELP EM VỚI - TAB 8.9 (p7300) cài room lỗi
    Bởi ngocmai9791 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-20-2012, 06:10 PM