Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Xin hỏi cách cứu LG Optimus pro C660 flash thất bại

Mình flash ROM gốc cho máy này, nhưng trong quá trình đó báo lỗi, mình thử lại cũng vậy, giờ bật máy không lên màn, cắm nguồn cũng không sáng, thử vào hard reset (Home+Vol_down+Power) và thử vào Emergency Mode (RETURN+VOL_UP+POWER) màn hình cũng không sáng lên, cắm sạc cũng không có tác dụng gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

có bạn nào biết cách giải quyết thì chỉ xin mình với.
    thank

Nếu làm mọi cách mà màn hình vẫn đen thui im lìm thì nhiều khả năng mất boot rồi, Trung tâm bảo hành LG mà thẳng tiến thôi bạn. Mình cũng đã bị một lần như vậy.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi trannamdb
    Nếu làm mọi cách mà màn hình vẫn đen thui im lìm thì nhiều khả năng mất boot rồi, Trung tâm bảo hành LG mà thẳng tiến thôi bạn. Mình cũng đã bị một lần như vậy.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    hix không biết họ có chiu bảo hành cho không nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mà mình với bạn mình mua dt LG mà chỉ thấy tem của LG VN nhưng không đánh dấu ngày tháng, nó tự gửi tin nhắn kích hoạt, tem không ghi rõ ngày tháng có được bảo hành kg nhỉ? và lúc mua cũng chẳng có giấy bảo hành luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Máy bạn bị HardBrock rồi , đáng nhẽ báo lỗi là ko dc rút cáp hay tháo pin [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn mua máy lâu chưa ? bạn post IMEI lên đây mình check cho , nếu máy mới mua thì LG nó BH ko cần giấy , lần trc mình cũng có kon máy ko có giấy BH , nó bảo máy a mới mua nên vẫn dc BH , đợt đó thay main ko mất $ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tamthangia
    Máy bạn bị HardBrock rồi , đáng nhẽ báo lỗi là ko dc rút cáp hay tháo pin [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn mua máy lâu chưa ? bạn post IMEI lên đây mình check cho , nếu máy mới mua thì LG nó BH ko cần giấy , lần trc mình cũng có kon máy ko có giấy BH , nó bảo máy a mới mua nên vẫn dc BH , đợt đó thay main ko mất $ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    từ hôm 10 hay 11 tháng 5 ấy, đến ngày 12 thì nó gửi cho cái tin nhắn báo là đã đăng ký số IMEI đấy bảo hành, chưa được 1 tuần nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    và theo thông tin trên trang chủ LGvn là bảo hành không cần giấy, khi lắp sim nó sẽ tự gửi 1 tin nhắn đến chỗ LG đăng ký bảo hành...
    lúc đầy mình thử flash lại mà cũng báo lỗi thế, nhưng lần trước đó thì không sao [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    à mà vào trang nào để check thông tin bảo hành của máy theo IMEI vậy bạn, để sau này có bán thì cũng có bằng chứng thời hạn bảo hành nữa, có tem mà không đánh dấu ngày tháng thì bán mệt lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mà quan trọng là giờ đem đến trung tâm bảo hành LG thì phải nói thế nào để họ giúp đây? nếu nói là mình flash bị lỗi thì sợ không được bảo hành mất [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thì bảo nó : đang dùng tự nhiên tắt ngấm, bật ko lên , thế thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Chứ bảo nó flash lỗi có khi nó mời bác về [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thực sự mấy vụ này nó cũng biết thừa rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] tự khai phá máy thì nó càng vui .

Trích dẫn Gửi bởi tamthangia
    Thì bảo nó : đang dùng tự nhiên tắt ngấm, bật ko lên , thế thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Chứ bảo nó flash lỗi có khi nó mời bác về [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thực sự mấy vụ này nó cũng biết thừa rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] tự khai phá máy thì nó càng vui .
    hix đành vậy. thank bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi orion_orion_0309
    Mình flash ROM gốc cho máy này, nhưng trong quá trình đó báo lỗi, mình thử lại cũng vậy, giờ bật máy không lên màn, cắm nguồn cũng không sáng, thử vào hard reset (Home+Vol_down+Power) và thử vào Emergency Mode (RETURN+VOL_UP+POWER) màn hình cũng không sáng lên, cắm sạc cũng không có tác dụng gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

có bạn nào biết cách giải quyết thì chỉ xin mình với.
    thank
    mua cái khác đi bác ơi, he he

Trích dẫn Gửi bởi quanglinh87
    mua cái khác đi bác ơi, he he
    hehe em không có giàu, nếu có thì đã mua cái ngon hơn rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi orion_orion_0309
    hehe em không có giàu, nếu có thì đã mua cái ngon hơn rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    cố mà giầu đi thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Ai biết up rom cho LG Optimus 2x giúp mình với?
    Bởi tieuly trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 08:01 AM
  2. LG p350 tắt nguồn khi đang chạy flash
    Bởi buituananh_pke trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-25-2012, 06:01 PM
  3. Các bác cho em hỏi . Con LG optimus chic E720 có Rom tiếng viêt không
    Bởi HoangHonghg2546787 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-22-2012, 06:40 AM
  4. [CỨU] [RAY] KHÔNG FLASH ĐC FW