Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 136
    Đang ở
    Khánh Hòa

[Wellcom A88] [ROMS] Tổng hợp Rom 2.1 và hướng dẫn chi tiết Up rom

Sau khi tự mày mò và làm chuột bạch và đã thành công :dance:. Phát súng đầu tiên: CMLMod1.5.2 (ported Boston Orange, credit:C.martinez.lozano:giggle[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chuẩn bị:
    1/ Download: http://www.megaupload.com/?d=LYAPE1S5
    2/ Giải nén được: CMLMod1.5.2.nb0 (rom) và RUT V1.2.2.exe (setup file) trong thư mục RUT.
    3/ Copy rom và ổ đĩa C (thực ra để tí nữa thao tác nhanh hơn thôi).
    4/ Tiến hành cài đặt setup file bình thường. Xong
    Tiến hành:
    1/ Khuyến cáo: các bạn nên backup thông qua topic này của mình: http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-...torial-recovery-a88ds-v1-6-0-2-app2sd-508326/. Vào chế độ Recovery Mode và tiến hành Backup. Điều này mình chỉ khuyến cáo thôi vì nếu có trục trặc trong quá trình uprom hoặc ko thích rom này, có thể dễ dàng restore lại nhanh chóng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2/ Bắt buộc: Các bạn phải Wipe all. Nếu không thực hiện bước này. mình không chịu trách nhiệm đâu đó. Pin máy phải trên 50%, đang flash rom giữa đường mà low battery là:banghead: hehe chắc brick quá
    3/ Sau khi wipe, vẫn trong Recovery Mode. Nối cáp usb vơi máy. Nếu win có hỏi drivers, chỉ đường dẫn vô thư mục RUT\Driver
    4/ Mở Rom Update Tool (RUT), click Next, Next

5/ Chọn rom CMLMod1.5.2.nb0 ở trên.

6/ Click Next cho RUT bắt đầu flash rom. Không nên dại dột rút cáp nhé:banghead:

7/ Đợi đến khi RUT báo Finish thì ok. Máy sẽ tự reboot mất khoảng 1,2phut gì đó.

8/ Tiến hành setup cho rom mới và enjoy thành quả nào:running::running::running:

Nhận xét sơ bộ, rom cực mượt (cpu 600mhz mà lị). Có rất nhiều tùy biến hay. Các bạn hãy từ từ tận hưởng nhé.

Cực kì tiện dụng khi martinez đã tích hợp thành 1 ctrinh duy nhất CMLMod1.5.2 để bạn dễ dàng enable App2SD và Overclock, chẳng cần rườm rà câu lệnh gì cả:hot::hot:

App2sd: Trong menu->CMLMod1.5.2->Configurar App2sd.

Set CPU: Menu->CMLMod1.5.2->Velocidad Maxima CPU->Chọn mức mong muốn (max600).
    WOA.

p/s: Cái Screenshot bị cà tưng hay sao mà mình chụp ko có đc nên ko review "nội thất" rom này được. Sẽ bổ sung sớm để bài hoàn chỉnh hơn.
    Mình sẽ tiếp tục làm chuột bạch và sẽ tổng hợp các rom trong này nhé. Thân.

Như đã hứa, đây là 1 số screenshot nhé:
    - Tổng quan:

- App2sd kích hoạt trực tiếp bằng CMLMod1.5.2 trên rom:

- Tùy chỉnh cpuspeed cũng với 1 cái click:

- Ngoìa ra, còn thanh taskbar rất pro nhưng mình ko chụp kịp:

Updated rom on Nov 1st,2010:

Phát súng thứ 2: Apanda 60 rom 2.1.9
    Chuẩn bị:
    1. Download: http://www.mediafire.com/?16ep2wc3dbd881z
    2.->4. theo các bước như trên.
    Khuyến cáo và bắt buộc đều như phần uprom CMLMod2.1.5

Tiến hành: cũng như trên nhé. Đơn giản thôi mà.

Sau đây mình show up screenshot:
    Dĩ nhiên là lúc setup toàn tiếng Trung thôi nha.

Rom chưa kích hoạt App2SD

CPUmax:600mhz

Nhận xét:

- Không khác offical rom của A88 là mấy, ngoài CPU max ở 600mhz nên rất mượt.
    - Internal storge khi setup xong là: 154mb. Keyboard không type phê như CMLMod2.1.5 (cá nhân mình thôi)
    - Chưa root và enable App2SD (không phải là vấn đề)
    - ...chưa test hết. Các bạn thử test nhé. Thân

Edited: Bổ sung cách giải quyết khi gặp lỗi wipe dalvik-cache và kết nối wifi (1 số ít bạn gặp phải) trong quá trình uprom bất kì.
    Plz take a look at #88 http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...61/index9.html

View more random threads:

Bổ sung: thanh taskbar phong cách mới tiện dụng và keyboard với phím bấm rộng rãi cùng 1 số phần mềm mặc định hay. Nhưng cũng có 1 số phần mềm tiếng Spain nên cũng ko cần thiết lắm, chắc sẽ remove quá.

Trích dẫn Gửi bởi kicoi
    Bổ sung: thanh taskbar phong cách mới tiện dụng và keyboard với phím bấm rộng rãi cùng 1 số phần mềm mặc định hay. Nhưng cũng có 1 số phần mềm tiếng Spain nên cũng ko cần thiết lắm, chắc sẽ remove quá.
    remove mấy phần mềm tiếng Spain đi bác để em chuẩn bị làm chuột bạch..........................nhưng mà cái rom của bác lướt web nhanh hơn bình thưởng nhiều ko

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:55 PM ----------

cho mình hỏi thêm là tại sao phải bắt buộc Wipe All và Wipe All nghĩa là gì vậy bác

Trích dẫn Gửi bởi maivuan
    remove mấy phần mềm tiếng Spain đi bác để em chuẩn bị làm chuột bạch..........................nhưng mà cái rom của bác lướt web nhanh hơn bình thưởng nhiều ko

Thực ra chỉ có phần mềm Radios de Espana là tiếng Spain thui bạn. Nếu ko thích phần mềm nào bạn có thể dễ dàng delete bẳng Root Explore. Rom này rất tuyêt, Awesome! Tốc độ và các tiện ích đi kèm ko thể chê được.

cho mình hỏi thêm là tại sao phải bắt buộc Wipe All và Wipe All nghĩa là gì vậy bác
    Wipe là điều bắt buộc khi bạn up 1 rom mới trên nền 1 rom khác. Wipe là delete hay erase toàn bộ dự liệu cảu rom gốc, làm sạch trc khi bạn chép đè dự liệu mới. Wipe All gồm Wipe data/factory reset, Wipe Dalvik-cache, Wipe SD:ext partition, Wipe Battery, Wipe Rotate trong Recovery mode\Wipe. Thường thì wipe 3 cái đầu là ok

Smoothest rom I ever tested. Thấy nhiều bạn thắc mắc, chắc phải có bài hướng dẫn sử dụng trong chế độ Recovery Mode quá. Lúc trước xài Hero, Droid đâu có phức tạp thế này đâu. Có lẽ hội A88 đa phần là newbie với Ăn Roi rùi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kicoi
    Wipe là điều bắt buộc khi bạn up 1 rom mới trên nền 1 rom khác. Wipe là delete hay erase toàn bộ dự liệu cảu rom gốc, làm sạch trc khi bạn chép đè dự liệu mới. Wipe All gồm Wipe data/factory reset, Wipe Dalvik-cache, Wipe SD:ext partition, Wipe Battery, Wipe Rotate trong Recovery mode\Wipe. Thường thì wipe 3 cái đầu là ok
    bạn nói rõ hơn về cách Wipe được không, mình là newbie nên thực sự chưa rõ phần này. Cụ thể là đánh lệnh hay lựa chọn trong Menu và ở đâu, bắt đầu thế nào?

Thực sự xài WellcoM A88 thấy khoái hơn cả các máy Android đắt tiền khác.
    Bổ sung cho các bạn các phím nóng trên A88 để vào các mode:
    - Fastboot: END + Down volume + Power
    - Bootloader mode: Camera + Up volume + Power
    - Master reset: END + Camera + Power (Lệnh này hữu dụng khi quên các mật khẩu hoặc hình khóa máy, nhưng nó cũng xóa hết dữ liệu trong máy, ví dụ account gmail...)

Y!M: hanhtran.dacitel

---------- Post added at 05:40 PM ---------- Previous post was at 05:37 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi thangskyline
    bạn nói rõ hơn về cách Wipe được không, mình là newbie nên thực sự chưa rõ phần này. Cụ thể là đánh lệnh hay lựa chọn trong Menu và ở đâu, bắt đầu thế nào?
    Bấm lệnh: Camera + Up volume + Power, sau đó dùng nút volume chỉnh xuống dòng Wipe rồi chọn

[MENTION=13371]hatecdng[/MENTION]: đồng ý với bạn, máy chiến còn ngon hơn mấy e Hero. Chỉ có điều là ít rom cook thôi.
    [MENTION=754]all[/MENTION]: Như đã hứa, mình đã up hình lên rồi nhé. Bạn nào up rồi cho ý kiến, cá nhân mình sau khi up lên không mún quay về rom đầu. mặc dù vẫn còn file nandroid để làm bùa bảo hành hahha:showoff:

Đọc xong thấy cũng đơn giản nhỉ, bác kicoi vất vả vì anh em quá, thanks bác!
    Đọc hướng dẫn của bác em chỉ ko hiểu bước ... 8 thôi, set up cho rom mới là làm gì vậy bác?
    Bác cho em hỏi up rom này thì còn xài Tiếng Việt đc ko bác, tại em thấy toàn tiếng Anh với tiếng TBN, chắc tác giả là đồng hương của Fabregas[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Up xong máy có hao pin hơn bt nhìu ko bác, hay có thay đổi gì nhìu mong bác giải thích dùm để em tiếp tục làm chuột ạ!
    À mà A88 này có nhìu rom cook ko nhỉ, nếu nhìu chắc em đợi bản nào ổn định nhất để xài chứ up rom quài cũng đuối nhỉ!
    Thanks bác lần nữa, chúc bác nhìu sức khỏe![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

suýt nữa tiêu cái máy, windows lổi cài RUT nữa chừng báo lổi, trong khi đã wide all và cũng ko chạy backup, cài lại win ko được luôn, cuối cùng chỉnh lại win cũ , may mà cài RUT ok và chạy tiếp, hú vía.

Các Chủ đề tương tự

1. [LG p350] 2 New Roms for LG p350: Honeycomb 3.2.2 & Cosmic Experia
    Bởi vietlepro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 04:46 AM