Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 136
    Trích dẫn Gửi bởi Newbie gà
    Đọc xong thấy cũng đơn giản nhỉ, bác kicoi vất vả vì anh em quá, thanks bác!
    Đọc hướng dẫn của bác em chỉ ko hiểu bước ... 8 thôi, set up cho rom mới là làm gì vậy bác?
    Bác cho em hỏi up rom này thì còn xài Tiếng Việt đc ko bác, tại em thấy toàn tiếng Anh với tiếng TBN, chắc tác giả là đồng hương của Fabregas[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Up xong máy có hao pin hơn bt nhìu ko bác, hay có thay đổi gì nhìu mong bác giải thích dùm để em tiếp tục làm chuột ạ!
    À mà A88 này có nhìu rom cook ko nhỉ, nếu nhìu chắc em đợi bản nào ổn định nhất để xài chứ up rom quài cũng đuối nhỉ!
    Thanks bác lần nữa, chúc bác nhìu sức khỏe![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thực ra việc uprom cho A88 phức tạp hơn các máy hệ Android khác mà mình đã "vọc" như Hero hay đặc biệt là Droid (ko sợ brick khi up nhầm[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Có thể do số lượng người dùng A88 chưa nhiều nên ko có nhiều rom thôi, mà chủ yếu được port từ các version khác như A88Mod (Thailand), Apanda 60(China), Orange Boston CMLMod (Spain), TestTel Mod1.1..
    Thú thực là nếu đã xài Android thì phải uprom thì mới thấy hết cái hay của hdh này. Mỗi rom có 1 cái hay của nó. Chính vì thế mà mình đã hướng dẫn cách setup Recovery Mode để bạn có thể backup bản rom gốc trước khi flash cái mới. Nếu ko thích thf dễ dàng restore bằng file nandroid mà bạn vừa có được sau khi backup.
    Về rom CMLMod1.5.2 ở b8 là sau khi máy successfully flashed thì các bạn sẽ cài đặt các thông số giống như trạng thái máy lúc xuất xưởng thôi. Cá nhân mình thấy rom này có rất nhiều cái hay như chưuong trình CMLMod1.5.2 với các tùy biến: kích hoạt App2sd, Overclock, đặ biệt là có 4 Launcher full (default, ADW, Pro, Samsung Galaxy).. Về pin thì hao hơn khoảng 10%-20% so với rom gốc. thân

p/s: Cách vào Recovery Mode đơn giản nhất mà không cần dùng phím nhé: Các bạn lên Market để load ctrinh quickboot.
    ---------- Post added at 08:36 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi galabuon
    suýt nữa tiêu cái máy, windows lổi cài RUT nữa chừng báo lổi, trong khi đã wide all và cũng ko chạy backup, cài lại win ko được luôn, cuối cùng chỉnh lại win cũ , may mà cài RUT ok và chạy tiếp, hú vía.
    haha, bạn liều nhỉ. Khuyến cáo backup trước không thừa đâu bạn ơi. Welcome CMLModer1.5.2, cho ý kiến cảm nhận đi nhé

cảm nhận là
    - cài sẳn nhiều home screen, skin, widget ...
    - chưa có tv, chắc phải học cook để đưa vào quá.
    - chỉnh về 250mhz, với màn hình galaxy s thì máy chạy vẫn ok, đúng là hiệu quả hơn sym
    - nhạc nghe tốt hơn rom gốc 1 xíu
    - bàn phím nhạy hơn rom gốc - gõ ít nhầm hơn

ah, hỏi bro 1 cái này
    - rom của máy orange boston cùng phần cứng với a88, mà đưa qua chạy cũng ok hả bro

Trích dẫn Gửi bởi galabuon
    cảm nhận là
    - cài sẳn nhiều home screen, skin, widget ...
    - chưa có tv, chắc phải học cook để đưa vào quá.
    - chỉnh về 250mhz, với màn hình galaxy s thì máy chạy vẫn ok, đúng là hiệu quả hơn sym

ah, hỏi bro 1 cái này
    - rom của máy orange boston cùng phần cứng với a88, mà đưa qua chạy cũng ok hả bro
    Mình search Google thì thấy Orange Boston là máy của Gigabyte, xem qua cấu hình và kiểu dáng thì giống A88 đến 99%. Phải vậy không các bạn? http://www.chopc.com/index.php?act=n...adset&nid=8455

[MENTION=597082]thangskyline[/MENTION]: đúng rồi đó bạn. Các hãng chắc cùng đặt chung thiết bị đầu cuối cùng 1 nhà sx. Mình mới khám phá trên rom CMLMod1.5.2 là tuy ko có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt nhưng khi ban type trên keyboard nếu giữ các phím chữ cái 1-2s sẽ hiện ra đầy đủ dấu như TV bình thường. hay thật

các bạn ơi hôm qua mình làm app2sd bị lỗi máy khởi động lại hoài vô tình mình tải rom apanda a60 up vô sao 3-4 lần khởi động thì nó vào dc rom hiện logo apanta chứ ko còn wellcom nữa rom này mượt hơn a88 nhưng mà không có market nên ko tải ứng dụng dc nên úp lại rom a88 không dược nữa ai biết cách giúp em hiện tại đang sài rom a60

Trích dẫn Gửi bởi xdaatom21
    các bạn ơi hôm qua mình làm app2sd bị lỗi máy khởi động lại hoài vô tình mình tải rom apanda a60 up vô sao 3-4 lần khởi động thì nó vào dc rom hiện logo apanta chứ ko còn wellcom nữa rom này mượt hơn a88 nhưng mà không có market nên ko tải ứng dụng dc nên úp lại rom a88 không dược nữa ai biết cách giúp em hiện tại đang sài rom a60
    Vậy bạn kiểm tra trong Recovery xem có:
    1. backup/restore thì bạn kiếm ai có file nandroid của rom gốc A88 2.1 thì bung ra để restore lại.
    2.ko có B/R nhưng có Download nb0 from SD (nếu ko nhớ nhầm) thì load rom A88mod.nb0 để up lại.(rom này cho A88 đã đc moderated lại thì phải)

Các pro cho mình hỏi sau khi up Rom thì máy đã root chưa hay phải root lại, và có thể xóa các soft cài sẵn trong bản mod ko, nếu có thì xóa bằng cách nào, thanks các pro!
    À khi tiến hành back up trong chế độ recovery mình chọn Nand backup hả mấy bác, sau này muốn restore cũng vào recovery mode phải ko các bác?

Trích dẫn Gửi bởi Newbie gà
    Các pro cho mình hỏi sau khi up Rom thì máy đã root chưa hay phải root lại, và có thể xóa các soft cài sẵn trong bản mod ko, nếu có thì xóa bằng cách nào, thanks các pro!
    Rom đã rooted rồi. Chỉ càn xem có app Superuser là ok. Ngoài ra app CMLMod1.5.2 còn tích hợp đậy đủ các tiện ích, bạn khám phá đi nhé.
    Để xóa các apps ko muốn trong rom. Bạn dung RootExplorer>system>app>cẩn thận khi xóa nhé(Nhớ đã check MountR/W hay chưa). Xong reboot

Trích dẫn Gửi bởi kicoi
    Rom đã rooted rồi. Chỉ càn xem có app Superuser là ok. Ngoài ra app CMLMod1.5.2 còn tích hợp đậy đủ các tiện ích, bạn khám phá đi nhé.
    Để xóa các apps ko muốn trong rom. Bạn dung RootExplorer>system>app>cẩn thận khi xóa nhé(Nhớ đã check MountR/W hay chưa). Xong reboot
    Em đang down rom chuẩn bị khám "phá" đây ạ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Còn phần xóa apps bác nói check MountR/W là gì em ko hiểu rõ lắm, thôi chắc ko thích cũng để đó chứ ko dám đụng đến ạ, thanks pro nhiệt tình![IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các pro ơi giúp mình với, sau khi kết nối với PC ở chế độ recovery thì window nó báo là ko có driver gì đó, chứ ko có hỏi để mình dẫn vào RUT/driver thì làm sao bây giờ? Mình xài win7 nha!

Window nó báo lỗi driver như sau: Windows cannot start this hardware device because its configuration information (in the registry) is incomplete or damaged. (Code 19)
    sao giờ mấy pro?

Các Chủ đề tương tự

1. [LG p350] 2 New Roms for LG p350: Honeycomb 3.2.2 & Cosmic Experia
    Bởi vietlepro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-15-2012, 04:46 AM