Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Vấn đề về wifi chập chờn giúp e với ạ

Trích dẫn Gửi bởi congpdu
    Con paladin của em không hiểu sao cái wifi nó cứ chập chờn, được một tý thì ngắt, xong lại từ kết nối. Rất ức chế. E dung wifipowersavingoff thì nó báo lỗi không tìm thấy system/bin/wlan_cu. E đã làm đủ mọi cách, flash lại cũng không được. mong các bác chỉ dẫn ạ. E xin cám ơn!

máy mình hôm trước cũng bị như thế, hỏi thì chả thằng nào bày, mình gỡ pass của wifi và cài phần mềm wifi fixer free thì ổn. chúc bạn thành công

Ok bạn để mình thử xem thế nào

Haiz, rất cảm ơn bác, nhưng con của e nó ko ngoan như con của bác rồi

Hi! paladin của mình thì ko có bị giống như bạn nên chẳng chia sẻ với bạn được, thế này bạn xem kn của mình có giúp được gì cho bạn ko nha.
    1. router set ở chế độ WPA2 (máy tính bảng này nhận mạng ko dây WPA2)
    2. paladin stock rom 4.01 thỉnh thoảng wifi bị rớt ko cách nào on được chỉ có cách restart thôi.
    3. paladin rom cook có một số bản khả năng bị lỗi wifi, nhiều mem dính, mình ko thử.
    4. paladin stock rom 4.03 (rom ainovo) mình chưa bao giờ bị rớt wifi tất nhiên là wifi của nhà mình (ADSL - router linksys)
    5. bạn cần tắt chế độ tự động update một số app lúc cài đặt, một số game có quảng cáo nó chạy nhầm đôi lúc paladin cứ đơ đơ rất khó chịu.
    Hy vọng có ích cho bạn

À! Còn một vấn đề này nữa, ko biết có phải trường hợp của bạn ko, bạn vào setting,nhắp chọn cấu hình wifi, vào tùy chọn adv mép trên góc màn hình, bỏ chọn (hay nhắp chọn) cái dấu tick ko connect wifi khi tín hiệu kém gì đó, mình quên r`, rom 4.0.3 của mình ko có tuỳ chọn này nữa.

Cái này thì e cũng thử rồi bác ạ, mấy cái rom trên diễn đàn e cũng thử qua vài cái, rồi cho nó cả cái rom gốc nữa, ức chế lắm. có nhiều bác cũng bị như em lắm, nhưng mà chẳng biết fai làm sao. E hy vọng sẽ sớm tìm ra nguyên nhân và giải pháp

Bạn up thử rom ainovo 4.0.3 nhớ wipe data, wipe cache patition, wipe dalvick đầy đủ xem nếu mà vẫn ko được, có khi do cái modem của bạn thì sao.

E cũng nghĩ là do cái modem của e, vì mấy bác bạn e qua chơi cũng có máy bị. Nhưng mà e mang lên cơ quan cũng bị vậy. Hic chẳng biết lý do nữa.

Các Chủ đề tương tự

1. nhờ các bác tư vấn mua usb wifi
    Bởi Nguyen Sunrise trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-25-2014, 06:18 PM
  2. nhờ các bác tư vấn mua usb wifi
    Bởi tieuphuong7 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-24-2014, 06:41 PM
  3. Xin tư vấn mua card wifi cho PC
    Bởi banghexephanoi trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 3