Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Cách cài flash player cho galaxy gio s5660 chạy rom gốc.

ĐIỀU KIỆN: Điện thoại galaxy gio phải đang ở rom gốc 2.3.4.

CÁCH ROOT- Download và copy file update.zip vào thẻ nhớ http://www.mediafire.com/?5g7iq8z53q826c6- Tắt máy điện thoại, ấn và giữ đồng thời trong khoảng 10 giấy 3 nút "Power" (Nguồn) + "Volume Up" (Tăng âm lượng) + "Home" để vào Recovery Mode- Ở chế độ recovery (Thao tác để di chuyển xuống bấm "Volume Down", di chuyển lên bấm "Volume Up", chọn bấm "Home" )Bạn di chuyển xuống chọn mục "Apply update form SDcard" Tiếp đó sẽ hiện ra 1 cái list file trong SDcard của bạn -> bạn chọn file "update.zip"- Chờ nó update ... chọn "Reboot system". Kiểm tra máy xem đã có superuser chưa, nếu có thì nghĩa là máy đã root xong.

CÀI FLASH PLAYER 11.
    Download file root explorer, copy vào thẻ nhớ và cài cho máy http://www.mediafire.com/?3c9ihhdfcx4z8ve.Download file flash player 11 tại ĐÂY, copy vào thẻ nhớ và cài cho máy.Download lib.zip về và giải nén được 4 files nhỏ, tạo một tư mục đặt tên là lib, cho 4 file nhỏ này vào, sau đó copy vào thẻ nhớ lib.zipCÁCH PERMISSIONMở file root explorer, vào thư mục data/data/com.adobe.flashplayer/lib để xóa file lib.Vẫn trên root explorer, vào mnt để vào sdcard (thẻ nhớ), copy file lib (mà ta đã copy vào thẻ nhớ lúc trước), quay lại file data/data/com.adobe.flashplayer/lib để past vào đây (copy file lib từ thẻ nhớ vào thư mục này, thay cho file trong thư mục lib vừa bị xóa).Mở thư mục lib này ra, chúng ta sẽ thấy có 4 file nhỏ, làm permission lần lượt cho cả 4 file bằng cách sờ vào file trong vài giây, chọn mục permision (ở dưới cùng) và đánh dấu như hình dưới đây.permission giống screenshot

Reset máy:
    Sau khi làm xong, thoát ra ngoài và khởi động lại máy. Làm lại lần thứ hai các bước PERMISSION như trên, khởi động lại lần nữa, mở root explorer vào thư mục data/data/com.adobe.flashplayer/lib kiểm tra xem trong thư mục lib có còn 4 file à chúng ta đã copy ban nãy không. Nếu còn là đã cài flash thành công, nếu chưa thì bạn phải làm lại lần nữa.Máy của bạn đã có flash rồi đấy, bây giờ có thể xưm các trang web có flash như vnexpress,net xem viet mobi tivi... Chúc các bạn may mắn!

Tự nhiên lại vớ được cái bài mình đang cần, hay quá! Có điều chủ thớt vẫn có lỗi chính tả. Nên sửa chữ xưm ở cuối bài thành chữ xem cho nó đúng.

Hum trước làm hộ cho máy của cậu e trong xóm xong rùi mà k được gì cả, cứ loay hoay mãi cuối cùng nó bảo của nó đang chạy 2.2.1 . Thảo nào mình cài mãi k được. hiii

cách này mình đã làm và đã chạy được, rất hay, cám ơn bác rất nhiều, mình sẽ share cho bạn bè mình

Khi chia sẻ với bạn bè, yêu cầu bạn ghi rõ nguồn gốc nhé. Còn cứ tự port lên một diễn đàn nào đó rồi ghi bừa tên mình vào, nếu người khác biết được thì không có chỗ mà chiu đâu.

tình hình là rom gốc chắc chắn là bị mất folder lib rùi

Mất lib chẳng quan trọng vì đằng nào mình cũng dùng root manager để copy lib và permission.

e lam theo cach bac k dc ah e lam permission xong tat di bat lai co dc dau mac du 4 file trong lib van con nguyen e van k xem dc video huhu mong bac chi day

Các Chủ đề tương tự

1. [CỨU] [RAY] KHÔNG FLASH ĐC FW
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-21-2012, 01:24 AM
  2. NOVO 7 ELF 2 không update được Flash Player
    Bởi quocminhecm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-17-2012, 11:13 PM
  3. Xin hỏi cách cứu LG Optimus pro C660 flash thất bại
    Bởi checklaptop trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11