Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Up Rom HTC Sensetion bị lỗi

Em mới mua con HTC sensation 4G Tmobile về nghịch
    Đã S-Off, recovery, Ro0t, SUPER CID, nhưng khi em up bản Rom này :
    4/ <span style="font-family: 'Times New Roman'">Pyramid_ICS_HTC_3.32.401.5_R_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M (EUROPE)</span>:
    Phiên bản ROM Update HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy Sensation (Pyramid) khu vực châu Âu.
    - Radio: 11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M
    Em up bằng máy tính, thì nó có Sendding, hơn 1 tiếng đồng hộ cũng vẫn vậy.
    Em rút cáp ra, tháo Pin bật nguồn lên thì nó chỉ ra logo HTC rồi khởi động lại rồi lại ra logo HTC.
    Sao đó em vẫn vào đc Hbo0t.
    Các bác có cách nào cứu em với ạ, sinh viên lên dành dụm mãi mới đủ tiền mua con này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Radio của em là: radio 10.14.9035.01_m

Hbo0t - 1.27.0000

Ai giúp em được không ạ?
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nhocleopro
    Đã S-Off, recovery, Ro0t, SUPER CID, nhưng khi em up bản Rom này :
    4/ <span style="font-family: 'Times New Roman'">Pyramid_ICS_HTC_3.32.401.5_R_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M (EUROPE)</span>:
    Phiên bản ROM Update HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy Sensation (Pyramid) khu vực châu Âu.
    - Radio: 11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M
    Em up bằng máy tính, thì nó có Sendding, hơn 1 tiếng đồng hộ cũng vẫn vậy.
    Em rút cáp ra, tháo Pin bật nguồn lên thì nó chỉ ra logo HTC rồi khởi động lại rồi lại ra logo HTC.
    Sao đó em vẫn vào đc Hbo0t.
    Các bác có cách nào cứu em với ạ, sinh viên lên dành dụm mãi mới đủ tiền mua con này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Radio của em là: radio 10.14.9035.01_m
    Bạn vào recovery cài rom khác thử coi có dc ko.

Anh hướng dẫn em đc không ạ?
    h em vào hb0ot nó báo là Locker và S-off ạ

Đã S-Off, recovery, Ro0t, SUPER CID,
    Máy bạn có vào Bootloader được ko?Trong Bootloader bạn có vào được recovery ko?Nếu vào được 2 cái này thì bạn ko cần phải lo,tháo thẻ nhớ ra khỏi máy-chép Rom cook(chịu khó tìm trên này hoặc bên XDA) vào thẻ nhớ-chép Firmware 3.32...(lưu ý là tìm đúng FW 3.32 dành cho T-mobiles có dạng P58IMG.ZIP).Lắp thẻ vào máy-vào Bootloader-máy sẽ tự cài FW,khi FW tự cài xong lại tháo thẻ nhớ ra xoá FW có trong thẻ đi-lắp thẻ vào-vào lại bootloader-chọn Recovery-chọn INSTALL FROM SD CARD-CHOOSE ZIP FROM SD CARD-chọn đến Rom mà bạn có-nhấn OK...OK đợi nó chạy xong khởi động lại máy là OK.​

Em vào đc Recovery đc ạ. Cảm ơn bác để em làm thử

Trích dẫn Gửi bởi hai_fish9999
    Máy bạn có vào Bootloader được ko?Trong Bootloader bạn có vào được recovery ko?Nếu vào được 2 cái này thì bạn ko cần phải lo,tháo thẻ nhớ ra khỏi máy-chép Rom cook(chịu khó tìm trên này hoặc bên XDA) vào thẻ nhớ-chép Firmware 3.32...(lưu ý là tìm đúng FW 3.32 dành cho T-mobiles có dạng P58IMG.ZIP).Lắp thẻ vào máy-vào Bootloader-máy sẽ tự cài FW,khi FW tự cài xong lại tháo thẻ nhớ ra xoá FW có trong thẻ đi-lắp thẻ vào-vào lại bootloader-chọn Recovery-chọn INSTALL FROM SD CARD-CHOOSE ZIP FROM SD CARD-chọn đến Rom mà bạn có-nhấn OK...OK đợi nó chạy xong khởi động lại máy là OK.​
    Rom ordroid co htc sen t mobile luon do bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thanhtung_912
    Rom ordroid co htc sen t mobile luon do bạn.
    ORDROID có cho T-Mobiles -nhưng ý mình nói ở trên là FIRMWARE(PM58IMG.ZIP) khi flash cho máy T-Mobiles nên up đúng FW đúng hãng sẽ ok hơn.