Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hepl me, Onda vi10 hiện tượng lạ ! cần giúp gấp

Các bạn xài onda vi10 cho mình hỏi , mình mới mua máy chạy sẳn 4.0.3 fw 1.1 , mình sử dụng market nhưng nó thành google play , mà vấn đề ở cho , trong google play mình không thấy 1 số ứng dụng như yahoo , hay facebook , game angry Rio lên bằng web định cài qua web market thì thấy có nhưng khi bấm install nó kêu chọn thiết bị khác và làm mờ thiết bị của mình đi , không biết có liên quan gì đến root gì không , fw hiện giờ trên web có 1.0 , 1.1

Trên máy nếu xài google play thì vào phần ứng dụng phổ biến thấy chỉ hiện khoản 50 soft thôi , trong khi 1 số máy khác hiện rất nhiều soft và cài được game chém trái cây trong khi máy mình không cài vào được, vẫn báo giông như trên hình như không tương thích thiết bị thì phải , mong các cao thủ chỉ giúp .

Sẳn đánh giá ưu nhược em này nha , kinh nghiệm sử dụng nữa thank

vi onda vi10 la hang tau nen market ko nhan ra duoc ban ah ! ban co the tai game va ung dung tren dien dan duoc ma cung kha don gian

Up rom khác or down ve cài thiếu gi cách bạn co gi đâu mà lạ

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Market đã đc Google chuyển thành Google Play rồi, muốn giữ nguyên cũng hok đc. Còn vụ k hiện apps là hình như do nguồn gốc từ Tàu thật ấy (bên đó nó cấm FB, Yahoo và vài chục thứ khác, ép dân nó xài hàng nội địa). Cách giải quyết là down các apps đó thông qua các trang cung cấp file apk. Mà mình thấy vô FB bằng apps trên FB for Android load chậm cực (review từ các con máy khác cũng bảo thế), chat thì dùng IM+, vide call thì Skype [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Về ưu nhược điểm thì bác vô thread thảo luận về Onda VI10 Elite trong này đọc heng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi chanhdaiphu
    Market đã đc Google chuyển thành Google Play rồi, muốn giữ nguyên cũng hok đc. Còn vụ k hiện apps là hình như do nguồn gốc từ Tàu thật ấy (bên đó nó cấm FB, Yahoo và vài chục thứ khác, ép dân nó xài hàng nội địa). Cách giải quyết là down các apps đó thông qua các trang cung cấp file apk. Mà mình thấy vô FB bằng apps trên FB for Android load chậm cực (review từ các con máy khác cũng bảo thế), chat thì dùng IM+, vide call thì Skype [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Về ưu nhược điểm thì bác vô thread thảo luận về Onda VI10 Elite trong này đọc heng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Minh test hết nhiu máy FB vào ầm ầm Yahoo Skype gì chạy tuốt hết ăn thua do wifi nha bạn thui. Một khi đã root rùi no hiểu là Galaxy này kia thi full access thui

Root làm sao để full access thế bác??? E chỉnh build.prop 2 lần thì phải up rom lại cả 2 (!!!) 1 lần sửa nhầm của Kindle Fire, 1 lần chỉnh thành GT1000 thì máy bị factory reset mỗi khi tắt mở máy và k down cũng như cài đc app vào máy

Sent from my ONDA VI10 ELITE using Tapatalk

may bac cho em xin cai link huong dan up room nhiu nguoi xai nhat voi em moi mua chua nghien cuu ki cho lem

Các Chủ đề tương tự

1. Hepl me! Tóc em rụng tới sắp hói luôn rồi
    Bởi vinhkaka trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 06:01 AM
  2. Hepl me !! tư vấn giùm e dell với asus với T.T
    Bởi haphamtt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-17-2014, 09:00 PM
  3. Chạy Lại Firmware cho onda vx989
    Bởi nguyenhaiduya trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0