Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

[GALAXY SIII - I9300] Hướng dẫn Root - Custom Rom - Thảo luận !!!

Mặc dù biết là Samsung dòng Galaxy rất dễ root và up rom. Tuy nhiên để phục vụ nhu cầu những bạn chưa biết cho nên mình xin phép được mở topic này hướng dẫn mọi người cách root và up rom cũng như thảo luận những rom nào ngon, mát máy, ít tốn pin.
    ----------------------------------------------------------------------------

Install Recovery Samsung GALAXY SIII I9300

-Đầu tiên bạn down file GalaxyS3.rar này về tại đây : http://www.4shared.com/rar/uL3aSLvf/galaxys3.html

-Giải nén file này ra bạn sẽ thấy được trong đó có 3 file : CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.0.tar , Odin3-v1.85.zip , CWM-SuperSU-v0.89.zip . Bạn tiếp tục giải nén file Odin3-v1.85.zip ra thì sẽ được 1 chương trình Odin3-v1.85.exe. Chạy chương trình này.

-Giờ bạn tắt điện thoại đi, và đưa điện thoại vào download mode bằng cách ấn giữ tổ hợp 3 phím : volume-down + home + power

-Bây giờ bạn cắm điện thoại vào máy tính rồi quay lại chương trình Odin lúc nãy, nhấn nút PDA ( cái này cực quan trọng ) chọn file CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.0.tar rồi nhất nút Start cho nó chạy tới 100% là xong. Lưu ý là bạn chỉ ấn nút PDA thôi nhé, không được chọn them bất kì option nào khác nhé. Sau khi máy chạy 100% nó sẽ tự động reboot máy

Root Samsung Galaxy SIII I9300

Giờ bạn hãy copy file CWM-SuperSU-v0.89.zip vào thẻ nhớ điện thoại, sau đó tắt điện thoại đi. Rồi vào recovery bằng tổ hợp phím : volume-up + home + power ( nhớ buông nút power ra sau khoảng 1 giây ) rồi chọn install zip from sdcard trong recovery , sau đó chọn "choose zip from sdcard" hoặc "choose zip from internal sdcard" tùy theo file CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.0.tar lúc nãy bạn chép vào sd card hay bộ nhớ máy.
    Vậy là xong, máy bạn đã root [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chúc mừng bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Flash Custom Rom

Để thưởng thức được hết những tiện ích của siểu phẩm S3 đem lại , cũng như tận dụng được hết những điểm mạnh về phần cứng của S3 theo mình nghĩ bạn nên flash Custom Rom.

Hiện tại custom rom chỉ có được mỗi rom Omega vì vậy mình tạm thời hướng dẫn các bạn flash rom này . Bạn có thể download rom ở đây : http://kitchen.indieroms.net/blog/?page_id=487 Sau khi download về bạn sẽ đc 1 file rom có dạng .zip . Copy file đó vào thẻ nhớ đt hoặc máy tính rồi đưa máy về recovery. Chọn install from zip , chọn install from sd card nếu bạn copy file rom vào thẻ nhớ hoặc install from internal storage nếu bạn copy file rom vào máy.
    Sau đó làm theo hướng dẫn của rom là xong.
    Rất đơn giản.

Ủa chuyển qua S3 rồi hả bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cho hỏi: mấy game HD của Gameloft mà chơi được trên smartphone thì cần nhà phát hành game hay là do các developers tích hợp nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi clic2x
    Ủa chuyển qua S3 rồi hả bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    chưa. mà làm topic cho vui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Da co hang day roi ah:
    http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1271063/
    Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Oánh dấu cái..[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] bao giờ có s3 xài đỡ phải lần..@@

Bác chủ hướng dẫn ác thế, vậy sao root máy được. Odin nó không bao giờ nhìn thấy file có đuôi *.zip cả.

Phải giải nén CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.zip và được 1 file tên CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.tar. Từ odin mục PDA chọn CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.tar mới được.

Bạn cũng không hướng dẫn họ cách về download mode bằng phím cứng ra sao thì sao mà up dc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu bạn đã cố gắng chia sẻ thì nên trau chút cho bài viết để các anh em mới chuyển qua hàng của SS lần đầu có thể tiếp cận được.

Vài dòng góp ý

Trích dẫn Gửi bởi harrynghiem
    Bác chủ hướng dẫn ác thế, vậy sao root máy được. Odin nó không bao giờ nhìn thấy file có đuôi *.zip cả.

Phải giải nén CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.zip và được 1 file tên CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.tar. Từ odin mục PDA chọn CF-Insecure-SGS3_XX_NEE_ALE8-v1.2.tar mới được.

Bạn cũng không hướng dẫn họ cách về download mode bằng phím cứng ra sao thì sao mà up dc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nếu bạn đã cố gắng chia sẻ thì nên trau chút cho bài viết để các anh em mới chuyển qua hàng của SS lần đầu có thể tiếp cận được.

Vài dòng góp ý
    Haha . Sorry bác. Vì đơn giản là chưa có hàng , bên XDA cũng chưa có ai có để máy để thử nghiệm nên chưa có chi tiết cụ thể đc. Bài sẽ đc cập nhật ngay khi có thông tin cụ thể và chi tiết từ xda [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cám ơn sự góp ý của bác.

Trích dẫn Gửi bởi justbenice
    Haha . Sorry bác. Vì đơn giản là chưa có hàng , bên XDA cũng chưa có ai có để máy để thử nghiệm nên chưa có chi tiết cụ thể đc. Bài sẽ đc cập nhật ngay khi có thông tin cụ thể và chi tiết từ xda [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cám ơn sự góp ý của bác.
    Để thứ 4 này mình test thử trước cho [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Android 4.0 Update for Galaxy S i9000 [Custom ROM Samsung] ALPHA
    Bởi canhlv91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:33 AM
  2. Galaxy Note 4.0.3 có những bản root nào ngoài Root XXLPY 4.0.3
    Bởi ngoc_anh_1994 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 12:52 PM
  3. [Galaxy SIII] CF-Root v6.0 ROOT+ CMW5.5+CMWManager
    Bởi vlthoinay trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0