Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 107

Hướng dẫn flash rom 2.2 gốc cho LG P500 việt nam cho a e đã lên 2.2.1

A E ai muốn up lai rom gốc 2.2 của P500 làm theo hướng dẫn này nhé :

Lưu ý : có nhiều trường hợp sau khi flash P500 thì đt nó bị brick nên a e cân nhắc trước khi thực hiện nhé

1. You need to download the firmware of your device ( vietnam ). http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata...00/V10B_00.kdz
    2. Download KDZ updater from here and uncompress it
    http://www.mediafire.com/?t94t4hc6vfay59s
    3. Install msxml.msi from the uncompressed directory
    4. Conect your device (do not turn on disk storage, enable USBdebug) and run KDZ_FW_UPD.exe (Has administrator).
    5. Select Type : 3GQCT
    6. Select PhoneMode : DIAG
    7. In KDZ file : Choose the ROM file you downloaded in the first step
    8. Press Launch software update and wait (It will be 10 minutes or so). In your phone it will appear "Emergency mode". Wait until it reboots.

Lưu ý : trong quá trình chạy lúc đầu sẽ thấy KDZ tự nhiên ko chạy nhưng ko sao cứ ngồi đợi khoảng 1 phút là nó sẽ tiếp tục chạy đến khi finish nhé. Máy sẽ tự tắt nhưng ko tự reboot nên phải reboot bằng tay nhé.

Nguồn http://forum.xda-developers.com

Mình đã test và thành công 100% nhé.

Cách khắc phục khi e nó bị brick : ( cái này cũng hên xui thôi nha không chắc chắn 100% ).
    - Các máy sau khi flash bị màn hình đen ko phản ứng gì thêm
    - Các máy sau khi flash bị màn hình emergency mode
    - Các máy sau khi flash bị đứng ở logo android

Cách 1 :

1) disable Lg modem from your computer (go to Control Panel > System > Hardware > Device Manager > Modems > Right click on LGE Virtual Modem and click Disable.)
    2) remove the battery
    3) connect the phone
    4)start KDZ and select type:3GQCT and phonemode:emergency or CS_emergency
    5)select your software version
    6) launch software update

Cách 2 :

1 Charge your battery to almost full state (I'm not sure, but it can be reason if phone doesn't start)
    2 Turn phone off somehow (remove battery etc.)
    3 Install drivers properly

* Get rid of all usb drivers like Nokia, microsoft visual ++ run time environments
    * Install the LG drivers by selecting the update manager from the lg site
    * Disable LGE Virtual Modem. In your Windows operating system, go to Control Panel > System > Hardware > Device Manager > Modems > Right click on LGE Virtual Modem and click Disable.

4 Press and keep pressed "Volume up"+"Return" and connect USB cable to phone
    5 Yellow screen with text emergency mode should appeared
    6 Shake the handset (I know, it sounds ... strange, but it helps for ones, so... why don't try it?) UPDATE: Read some quotes on bottom.
    7 Run KDZ_FW_UPD.exe (Has administrator).
    Select Type : 3GQCT (I have one report that CDMA mod works too)
    Select PhoneMode : DIAG (in case of fail try EMERGENCY, and as last chance use CS_EMERGENCY)
    8 I Recommend do not switch phone off. There was some people, which done it and after they was not be able to turn it on again. If flashing failed, just select some another mode and try it again, again, try shake/connect disconnect, again, again....
    9 In KDZ file : Choose the ROM file you downloaded in the first step
    10 Press Launch software update

Rồi nếu đã làm hết mấy cái này mà e nó ko chạy nữa thì "trạm BH LG mà thẳng tiến"

Chúc a e thành công

Đang ở
    Khánh Hòa
    cái link thứ 2 die rùi bạn oy

cái link thứ 2 die rùi bạn oy

Chut toi minh se up lai link mediafire nhe

ok thanks bạn nhìu.mình chờ tin bạn

ok thanks bạn nhìu.mình chờ tin bạn
    Đã up link mới, chúc bạn thành công

cho mình hỏi là có làm được trên win 7 ko?sáng này mình up lên bản 2.2.1 tới màn hình enemergyn mode là bị đóng chương trình.mò mãi trên google ko thấy ai bị tình trạng như vậy.để 1 hồi mình liều rút usb và tháo pin ra bật máy lại thì lên bản 2.2.1 ngon lành.bây giờ cũng vậy.mình cũng làm như hồi sáng nhưng giờ mình bật máy lên chỉ lên được chữ LG rùi đứng im lun. hjx hjx.có khi nào bị die phone ko

Trích dẫn Gửi bởi ducvt123
    cho mình hỏi là có làm được trên win 7 ko?sáng này mình up lên bản 2.2.1 tới màn hình enemergyn mode là bị đóng chương trình.mò mãi trên google ko thấy ai bị tình trạng như vậy.để 1 hồi mình liều rút usb và tháo pin ra bật máy lại thì lên bản 2.2.1 ngon lành.bây giờ cũng vậy.mình cũng làm như hồi sáng nhưng giờ mình bật máy lên chỉ lên được chữ LG rùi đứng im lun. hjx hjx.có khi nào bị die phone ko
    Máy mình cũng đang chạy win7 bảng 32bit nè bạn. Ko die đau nhé. Win7 hay bi respond lắm. Bạn cứ ngồi đợi tí như mình hướng dẫn trên là ok

hjx giờ chỉ lên được chữ LG là đứng hình lun.mình đem đi bảo hành rùi.vái trời cho nó bảo hành ko là đi toi 6 củ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( dù sao cũng cám ơn bạn rất nhìu.mai mốt up rom bằng win xp chắc kíu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Trong qua trinh up rom ban ko nen rut cap nhu vay rat de đie, phai tat het ct tren pc moi rut cap đe tranh tinh trang loi rom

cho mình hõi trong qua trinh up rom bàng KDZ máy có nguồn hay tát nguồn cãm on các bạn ?

Các Chủ đề tương tự

1. [ROM] PreAlpha ICS 4.0.1 P500
    Bởi doquyen trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-26-2012, 04:59 PM
  2. [CỨU] [RAY] KHÔNG FLASH ĐC FW
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-21-2012, 01:24 AM
  3. [LG P500] Rom SIMPLICITY_VN 1.0
    Bởi Thuhienmkt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 44