Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

[GUIDE] Hướng dẫn chi tiết Downgrade Desire HD từ 2.37 to 1.32.405.6

Sau đây mình xin hướng dẫn chi tiết cách Downgrade từ 2.37 to 1.32.405.6 cho Desire HD (Thành công 100%).

Bước 1: Bạn download bản [B]ROM trên, bạn thực hiện các bước sau đây để tạo Goldcard cho thẻ nhớ của bạn (nếu thẻ nhớ của bạn chưa tạo Goldcard):

2.1: Chuẩn bị thẻ nhớ microSD.

2.2: Download chương trình HxD Hex Editor.

2.3: Trên điện thoại của bạn, search và download GoldCard Helper từ Android Market.

2.4: Format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 và “Allocation unit size” là 4096 bytes. Lưu ý không chọn Quick Format, sau đó nhấn Start.

2.5: Sau khi Format thẻ nhớ thành công, bạn cho thẻ nhớ vào điện thoại và chạy ứng dụng GoldCard Helper trên điện thoại của bạn.

2.6: Ghi lại thông số của “Card:mmc2, Reverse CID” (Phải là mmc2 chứ không phải mmc1).

2.7: Truy cập trang web này và điền các thông tin theo yêu cầu với “SD Card Serial (CID)” là chuỗi các ký tự “Reverse CID” lúc nãy bạn đã ghi lại từ mmc2 sau đó click chọn “Generate Goldcard”.

2.8: Bạn sẽ nhận được 1 Email với file “goldcard.img” được đính kèm.

2.9: Download file trên về máy tính của bạn.

2.10: Chạy chương trình HxD Hex Editor bằng cách click phải chuột và chọn ‘Run as Administrator’.

2.11: Cắm thẻ nhớ vào máy tính thông qua Adapter hoặc điện thoại của bạn.

2.12: Vào menu “Extra” > “Open Disk”.

2.13: Chọn “Removable Disk” dưới Tab “Physical Disk” (ko phải “Logical disk”), bỏ dấu check ‘Open as Readonly’ và click chọn OK.

2.14: Tiếp tục vào menu “Extra” nhưng chọn “Open Disk Image” và tìm đến file “goldcard.img” đã down về lúc nãy.

2.15: Chọn ’512 (Hard disks/Floppy disks)’ sau đó click OK.

2.16: Trong tab ‘goldcard image’, bao khối tất cả (Edit > Select All) sau đó nhấn Copy (Edit > Copy).

2.17: Trong tab ‘Removable Disk’, bao khối từ dòng 00000000 đến dòng 00000170 (bao gồm lun cả dòng 00000170) sau đó chọn Edit > Past Write.

2.18: Click chọn “File > Save” và click OK.

Quá trình tạo Goldcard đã thành công. Chuyển sang bước tiếp theo.

Bước 3: Chép file PD98IMG.zip (ko giải nén file này) bạn vừa tải ở bước 1 vào thẻ nhớ (không đặt trong bất cứ thư mục nào trên thẻ).

Bước 4: Tắt nguồn điện thoại, Boot điện thoại vào chế độ Bootloader bằng cách Nhấn giữ phím Volume Down + Nhấn nhẹ nút nguồn (không nhấn giữ phím như đối với Volume Down). Sau đó làm theo hướng dẫn để Update Rom.

Bước 5: Quá trình Update Rom thành công điện thoại của bạn sẽ đc khởi động lại với phiên bản 2.37.762.2. Bạn tiếp tục download stock 1.32 PD98IMG.zip ROM về máy tính.

Bước 6: Xóa file PD98IMG.zip lúc nãy bạn copy vào thẻ nhớ ở bước 3. Chép file PD98IMG.zip vừa down ở bước 5 về vào thẻ nhớ (không đặt trong bất cứ thư mục nào trên thẻ). Đây là bản Rom phiên bản 1.32.405.6.

Bước 7: Download Downgrade Tool về máy tính.

Bước 8: Kết nối điện thoại đến máy tính thông qua cổng USB (Phải chắc chắn chế độ USB Debugging đã đc enabled). Chọn chế độ Charge only.

Bước 9: Copy thu mục Downgrade vừa down ở bước 7 vào ổ C trên máy tính.

Bước 10: Mở chương trình CMD trên Windows (Run as Administrator), trỏ đến thư mục Downgrade:

Sau đó gõ các câu lênh sau (sau mỗi dòng lệnh nhấn Enter để thực thi dòng lệnh đó):

adb push misc_version /data/local/tmp
    adb push GingerBreak /data/local/tmp
    adb shell chmod 777 /data/local/tmp/misc_version
    adb shell chmod 777 /data/local/tmp/GingerBreak
    adb shell
    ./data/local/tmp/GingerBreak
    Bước 11: Đợi khoảng 30s sau, nếu bạn nhận đc ký tự "#" thì bạn đã thành công, gõ tiếp các câu lệnh sau:

cd /data/local/tmp
    ./misc_version -s 1.31.405.6
    Bước 12: Đóng CMD lại. Boot điện thoại vào Bootloader, làm theo hướng dẫn để tiếp tục update.

Chúc mừng bạn ....! Bây giờ thì bạn đã downgrade thành công xuống phiên bản 1.32.405.6.
    Bạn đã có thể root & S-OFF và cài đặt custom ROMs.

bài viết khá chi tiết đấy, e dùng HDH bản 2.37 đợi tin các bác cả tháng nay thì bayh đã có rồi
    thanks bác nhé, mai e cài thử

bác ơi, sao cứ đến đoạn cop ROM SoftBank (2.37.762.2) vào thẻ nhớ thì nó toàn báo lỗi. k up đc rom mới đấy

Trích dẫn Gửi bởi ccasanova
    bác ơi, sao cứ đến đoạn cop ROM SoftBank (2.37.762.2) vào thẻ nhớ thì nó toàn báo lỗi. k up đc rom mới đấy
    Có 2 nguyên nhân dẫn đến bước này:
    - Thẻ nhớ tạo Goldcard chưa thành công
    - Thẻ nhớ bị lỗi, tốt nhất bạn nên dùng thẻ nhớ chính hãng, đừng dùng mấy thẻ nhớ dỏm (mình từng bị lỗi này, đổi sang cái KingMax xịn thì làm đc ngay).

Chúc bạn thành công ....!

Trích dẫn Gửi bởi mdong607272
    Có 2 nguyên nhân dẫn đến bước này:
    - Thẻ nhớ tạo Goldcard chưa thành công
    - Thẻ nhớ bị lỗi, tốt nhất bạn nên dùng thẻ nhớ chính hãng, đừng dùng mấy thẻ nhớ dỏm (mình từng bị lỗi này, đổi sang cái KingMax xịn thì làm đc ngay).

Chúc bạn thành công ....!
    vâng cám ơn bạn, mình cũng hỏi như vậy bên diễn đàn PDA và cũng có 1 thành viên trả lời như bạn
    mình cũng đang nghi ngờ thẻ nhớ bị hỏng vì lần trước thẻ nhớ của mình bị hỏng và mình đã mua thẻ mới

Trích dẫn Gửi bởi mdong607272
    Sau đây mình xin hướng dẫn chi tiết cách Downgrade từ 2.37 to 1.32.405.6 cho Desire HD (Thành công 100%).

Bước 1: Bạn download bản ROM SoftBank (2.37.762.2) này về máy tính của bạn.

Bước 2: Trong thời gian chờ đợi download bản ROM trên, bạn thực hiện các bước sau đây để tạo Goldcard cho thẻ nhớ của bạn (nếu thẻ nhớ của bạn chưa tạo Goldcard):

2.1: Chuẩn bị thẻ nhớ microSD.

2.2: Download chương trình HxD Hex Editor.

2.3: Trên điện thoại của bạn, search và download GoldCard Helper từ Android Market.

2.4: Format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 và “Allocation unit size” là 4096 bytes. Lưu ý không chọn Quick Format, sau đó nhấn Start.

2.5: Sau khi Format thẻ nhớ thành công, bạn cho thẻ nhớ vào điện thoại và chạy ứng dụng GoldCard Helper trên điện thoại của bạn.

2.6: Ghi lại thông số của “Card:mmc2, Reverse CID” (Phải là mmc2 chứ không phải mmc1).

2.7: Truy cập trang web này và điền các thông tin theo yêu cầu với “SD Card Serial (CID)” là chuỗi các ký tự “Reverse CID” lúc nãy bạn đã ghi lại từ mmc2 sau đó click chọn “Generate Goldcard”.

2.8: Bạn sẽ nhận được 1 Email với file “goldcard.img” được đính kèm.

2.9: Download file trên về máy tính của bạn.

2.10: Chạy chương trình HxD Hex Editor bằng cách click phải chuột và chọn ‘Run as Administrator’.

2.11: Cắm thẻ nhớ vào máy tính thông qua Adapter hoặc điện thoại của bạn.

2.12: Vào menu “Extra” > “Open Disk”.

2.13: Chọn “Removable Disk” dưới Tab “Physical Disk” (ko phải “Logical disk”), bỏ dấu check ‘Open as Readonly’ và click chọn OK.

2.14: Tiếp tục vào menu “Extra” nhưng chọn “Open Disk Image” và tìm đến file “goldcard.img” đã down về lúc nãy.

2.15: Chọn ’512 (Hard disks/Floppy disks)’ sau đó click OK.

2.16: Trong tab ‘goldcard image’, bao khối tất cả (Edit > Select All) sau đó nhấn Copy (Edit > Copy).

2.17: Trong tab ‘Removable Disk’, bao khối từ dòng 00000000 đến dòng 00000170 (bao gồm lun cả dòng 00000170) sau đó chọn Edit > Past Write.

2.18: Click chọn “File > Save” và click OK.

Quá trình tạo Goldcard đã thành công. Chuyển sang bước tiếp theo.

Bước 3: Chép file PD98IMG.zip (ko giải nén file này) bạn vừa tải ở bước 1 vào thẻ nhớ (không đặt trong bất cứ thư mục nào trên thẻ).

Bước 4: Tắt nguồn điện thoại, Boot điện thoại vào chế độ Bootloader bằng cách Nhấn giữ phím Volume Down + Nhấn nhẹ nút nguồn (không nhấn giữ phím như đối với Volume Down). Sau đó làm theo hướng dẫn để Update Rom.

Bước 5: Quá trình Update Rom thành công điện thoại của bạn sẽ đc khởi động lại với phiên bản 2.37.762.2. Bạn tiếp tục download stock 1.32 PD98IMG.zip ROM về máy tính.

Bước 6: Xóa file PD98IMG.zip lúc nãy bạn copy vào thẻ nhớ ở bước 3. Chép file PD98IMG.zip vừa down ở bước 5 về vào thẻ nhớ (không đặt trong bất cứ thư mục nào trên thẻ). Đây là bản Rom phiên bản 1.32.405.6.

Bước 7: Download Downgrade Tool về máy tính.

Bước 8: Kết nối điện thoại đến máy tính thông qua cổng USB (Phải chắc chắn chế độ USB Debugging đã đc enabled). Chọn chế độ Charge only.

Bước 9: Copy thu mục Downgrade vừa down ở bước 7 vào ổ C trên máy tính.

Bước 10: Mở chương trình CMD trên Windows (Run as Administrator), trỏ đến thư mục Downgrade:

Sau đó gõ các câu lênh sau (sau mỗi dòng lệnh nhấn Enter để thực thi dòng lệnh đó):

Bước 11: Đợi khoảng 30s sau, nếu bạn nhận đc ký tự "#" thì bạn đã thành công, gõ tiếp các câu lệnh sau:

Bước 12: Đóng CMD lại. Boot điện thoại vào Bootloader, làm theo hướng dẫn để tiếp tục update.

Chúc mừng bạn ....! Bây giờ thì bạn đã downgrade thành công xuống phiên bản 1.32.405.6.
    Bạn đã có thể root & S-OFF và cài đặt custom ROMs.
    The ban room 2.37.707.3 hang fpt chinh hang thi co lam duoc ko bac. Down rom nao de ha xuong, hinh nhu 1.32.405.6 la rom chau au ma.
    Srry mod vi go ko dau.
    Tks

Sent from my Desire HD using Tapatalk

em làm đến bước 10 nó toàn báo device offline là sao vậy nhỉ?

Cách bạn làm có hạ từ ROM 2.50 xuống 1.35 đc ko mình đã tìm nhiều bài. Rồi tới phần up ROM từ Fastboot nhưng nó điều bào 1 lỗi là "Version Main Older pessred [power] to reboot". Bên xda nói có thể dùng cách như bạn để hạ nhưng vẫn ko đc. Hjx

thanks bác nhé, cuối cùng e cũng downgrade đc rồi. hóa ra là trước đây e dùng cái thẻ nhớ 8G nên nó mới k downgrade. thanks bác rất rất nhiều

có ai nói cho mình biết tác dụng của việc downgrade cmd ko? nếu ko làm bước đó vẫn up rom từ 2.3 của sofbank xuống v1.32 dc mà

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi về htc desire HQ bị lỗi màn hình đen, sọc trắng 2 bên
    Bởi denhi88 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-24-2012, 10:29 PM
  2. Hoooooooot cứu dùm mình con HTC Desire S
    Bởi hanhictu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 03:44 PM
  3. XIN ROM DESIRE HD
    Bởi bumbum trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1