Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

[Asus transformer](ICS)Ice Cream Sandwich for the TF101(Paulburton-)

Đây là bản ICS 4.03 Ice Cream Sandwich for the TF101 của bạn Paulburton bên XDA. Đây là 1 Rom do Paumlburton phát triển và có ý định sẽ ngày càng hoàn chỉnh để cạnh tranh song song với bản Ics chính hãng sẽ ra lò vào tháng 2 hoặc tháng 3/2012 này.
    Với sự chờ đợi mỏi mòn bản Ics chính hãng ra đã lâu mà chưa có hàng, đây thực sự sẽ là bản rom bạn nên thử.
    Mình đã theo đuổi bản rom này cũng từ khi ra phiên bản đầu, đến bây giờ mình có thể nói là nó đã hoàn thiện để bạn dùng.
    Nói về ưu điểm ICS 4.03 thì bạn nên dùng rồi đưa ra ý kiến, nhưng nói chung là nhanh, mượt hiển thị tốt hơn.
    Và đây là ICS 4.03

Bạn nên Backup dữ liệu cẩn thận, hoặc copy ra thẻ để an toàn, 1 số ứng dụng có thể sẽ không chạy tốt với bản 4.03. Nói chung bạn cứ mạnh dạn up rom đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    Cài theo cách NvFlash
    Cài qua thẻ nhớ: CWM

Đây là bài viết của tác giả : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1430447

Mọi thắc mắc bạn có thể post ở đây để thảo luận, hoặc liện hệ với tác giả Paulburton :x.

có ai làm chuột bạch chưa nhỉ ^^

Có gì khác với Prime 2.1.1 không bác chủ

Trích dẫn Gửi bởi Hannibal2010
    Có gì khác với Prime 2.1.1 không bác chủ
    Chạy mượt hơn là cái chắc^^! Anh em test thỏa mái, kô hỏng máy được đâu mà sợ ;[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Hiện tại mình đã dũng bản này luôn chứ không phải cài thử.

Làm sao để backup toàn bộ dữ liệu và config của em từ ROM Prime 2.11 sang bản này nhỉ?

OMG làm sao mà cài vào nó không lên vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nghiemlinh294
    OMG làm sao mà cài vào nó không lên vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cài theo NvFlash chắc chắn lên nhưng dữ liệu của bạn thì phải làm lại từ đầu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

oh cuối cùng thì cũng đã cài được, mới dùng chưa test được nhiều nhưng cũng thấy khá ổn mượt và nhanh là cảm nhận đầu tiên, vui quá

Bạn luke test phần camera chưa mình thấy có được không. Mình mở lên thì nó nói không conesting thế mới bực. Còn các cái khác thì rất tốt

Bản này mới ra nên mình cũng chưa test được hết, chắc chắn vẫn còn nhiều cái chưa tối ưu hoặc chưa đủ hoàn toàn driver. Chắc khoảng 2-3 hôm nữa sẽ có thêm bản mới nữa, thấy tác giả cho ra hàng mới khá thường xuyên.
    @nghiemlinh294: Camera chưa khớp đc driver thì phải, mình không am hiểu về driver trên android nên không đưa ra câu trả lời tốt cho bạn được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], đành chờ tác giả. Trang chủ của tác giả hiện tại vẫn nói là chưa có camera : http://www.paulburton.eu/projects/transformer-android/

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi : có ai chỉ dùm e cách úp asus transformer tf101 từ 3.1 lên 4.0 khộn
    Bởi anhtan0307 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-14-2012, 12:29 PM
  2. Đã có firmware mới 9.2.1.24 cho Asus Transformer TF101 ww!
    Bởi denhi89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-21-2012, 04:00 AM
  3. Bản ROM AOSP Android Ice Cream Sandwich cho Nexus S đã có thể tải về
    Bởi satthu102 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 42
    Bài viết cuối: 05-15-2012, 01:25 AM
  4. [SS Galaxy Nexus S i9020t.] Bản ROM Ice Cream Sandwich AOSP 4.0
    Bởi hocon84 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-14-2012, 03:45 AM
  5. NEXUS S-Android 4.0 Ice Cream Sandwich