Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 71
    đợi samsung ra bản OTA up cho an toàn up bản này hình như la bản đã buil thì phải mà sao máy lại chậm nhỉ, có cách nào ép xung được con này lên 800Mhz không nhĩ?

Có bạn nào up lên 2.2 rồi mà dùng Connectify trên win 7 để vào mạng qua wifi đựoc chưa.

như nào đấy dangtheluan ơi chỉ mình được không up theo trên là bản châu âu i5500L cũng tạm ổn tiết kiệm pin hơn đấy nhưng chưa cài ứng dụng sang thẻ nhớ được ^^

các bác sao không có android 2.2 bản chính thức cho cho i5503 vậy nhỉ

các bác ơi có cách nào ép xung con này lên xung cao hơn được không? và cách làm ra sao vậy?

Trích dẫn Gửi bởi Minigon
    các bác ơi có cách nào ép xung con này lên xung cao hơn được không? và cách làm ra sao vậy?
    Mình tìm hiểu thì hiện chưa có cách nào ép xung con này đâu, có lẽ phải chờ lên firmware mới (2.3?), có 1 số phần mềm như SetCPU, CPU Tuner nhưng mình dùng cũng chỉ hiện Max là 600MHz thôi, chỉ dùng để nó điều chỉnh mức độ sử dụng CPu cho tiết kiệm pin.

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:02 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi dangtheluan
    Có bạn nào up lên 2.2 rồi mà dùng Connectify trên win 7 để vào mạng qua wifi đựoc chưa.
    Bạn dùng phần mềm Wifi Tethering, mình thử thì máy tính kết nối được rồi, nhưng k vào được Internet qua GPRS, check thì thấy báo NAT rules failed. hichic. Chỉ cần dùng OS 2.1 thôi

đã làm theo hướng dẫn và ok.
    Bổ sung:
    - Phải tháo hẳn sim và thẻ nhớ ra sau đó thì hard reset không thì vừa up xong bật lên nó báo lỗi tùm lum
    - Cách đổi ngôn ngữ sang tiếng anh: ở màn hình chủ chọn Configuracion từ menu rồi xuống tìm mục: Idioma y texto vào Selecccionar idiomarooiff chọn English là ok.

À, lên Froyo có thể cài ứng dụng lên thẻ nhớ được rồi. Sau khi cài xong chỉ vào phần Settings application rồi chọn Move to SD là được, muốn Move to phone lại cũng được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

muốn bỏ bản 2.2 về ban đầu làm sao bạn

các bạn ơi! cho mình hỏi là mình cài skype và yahoo nhưng sao không sử dụng chức năng call được. Khi cài yahoo nó bảo là thiếu plugin call mình đã cài nhưng nó báo là not find. Còn skype mình search trên Market ko tìm thấy. Mong các bạn chỉ giúp . Thanks a lot

chao ban.giup minh nag cap voi

Trích dẫn Gửi bởi antoni
    Làm theo hướng dẫn của link này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=781149 , up được, mình đã thử, chỉ thấy giao diện có chút thay đổi + about phone thành 2.2, khởi động máy thành 5500L , app2sd vẫn chưa xài được. Chưa khám phá ra gì mới hơn.
    Ban co the giup mjnh rôm duoc khong vay.minh thanks ban nhieu.neu giup dk thj mail cho mjnh nha
    vjlla8x52@gmail.com

Các Chủ đề tương tự

1. TOOL Smart SW CẬP NHẬT PM CHO ANDROID SAMSUNG ??
    Bởi mylove04051507 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-25-2012, 01:44 AM
  2. Samsung Galasy S có thể up tối đa lên Android mấy ạ?
    Bởi bumbum trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-18-2012, 09:02 AM
  3. Đã có Android 4.03 cho samsung S2 GT9100 VN
    Bởi billy trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-09-2012, 11:25 PM
  4. Đã có Android 4 chính thức cho Samsung galaxy SII
    Bởi lamlgp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-31-2012, 03:46 PM
  5. Nâng cấp Android 2.2 (Froyo) cho Liquid E từ SD card