Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[THỦ THUẬT] ROOT SE Xperia ARC

Không biết trong TT có ai đã post cách làm chưa, nhung tìm không thấy nên mạo muội viết lên để chia sẻ với anh em.

Mấy ngày nay căng mắt theo dõi bên XDA và sau khi thấy nhiều người đã làm thành công nên mới dám post bài lên.

Toàn bộ các thủ thuật trong bài này đều do Bin4ry, zdzihu, lollylost100 và một số members bên XDA thực hiện, chứ Khang không có công gì hết ngoài việc dịch lại thôi.

Trước hết, bạn cần phải unlock bootloader và xin nhớ rằng việc này có thể hủy bỏ warranty của máy Arc, do đó tùy bạn quyết định. (Tuy nhiên mình vẫn hoàn toàn có thể làm ngược lại nên không có gì đáng ngại). Bên cạnh đó, việc này sẽ xóa sạch toàn bộ dữ liệu trên thư mục /data nên bạn hãy sao lưu trước khi làm.

1. Download:
    - fastboot: root nên không biết để trong box này có đúng không, nếu không đúng nhờ Mod di chuyển dùm Khang nghen! Cám ơn Mod.

Có bác nào đã thử nghiệm thành công comment để anh em học hỏi và triển khai với
    Cảm ơn bác chủ thread

Tôi đã làm thành công rồi bạn, ok tôi mới dám post lên chứ, bạn yên tâm đi!

Trích dẫn Gửi bởi Saigonian
    Trước hết, bạn cần phải unlock bootloader và xin nhớ rằng việc này có thể hủy bỏ warranty của máy Arc, do đó tùy bạn quyết định. (Tuy nhiên mình vẫn hoàn toàn có thể làm ngược lại nên không có gì đáng ngại).
    Chỗ này là sao hả bác? Bác chỉ luôn cách làm ngược lại được không? hay đơn giản chỉ là factory data reset?

Trích dẫn Gửi bởi kiennghiep
    Chỗ này là sao hả bác? Bác chỉ luôn cách làm ngược lại được không? hay đơn giản chỉ là factory data reset?
    Để làm ngược lại thì bạn chỉ cần download firmware gốc của máy rồi flash lại thôi bạn! Bạn yên tâm đi! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

trước giờ e toàn xài iPhone, mới chuyển wa con Arc đc mấy ngày nên còn gà lắm... Cho hỏi Root máy như thế có giống như jailbreak với iPhone k? Có nghĩa là mình sẽ xài được đồ free.... Nhưng hình như tất cả Apps và Games của Android Market đều free cả mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], và hình như máy có cảm giác hơi chậm mặc dù e đã dùng Advance Task Killer.

E cảm giác dùng Arc mau hết pin hơn iPhone 4.. Bác nào có cách khắc phục k ạh?

trước giờ e toàn xài iPhone, mới chuyển wa con Arc đc mấy ngày nên còn gà lắm... Cho hỏi Root máy như thế có giống như jailbreak với iPhone k? Có nghĩa là mình sẽ xài được đồ free.... Nhưng hình như tất cả Apps và Games của Android Market đều free cả mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], và hình như máy có cảm giác hơi chậm mặc dù e đã dùng Advance Task Killer.

E cảm giác dùng Arc mau hết pin hơn iPhone 4.. Bác nào có cách khắc phục k ạh?

Root máy không giống với jailbreak trên Iphone bạn ạ. Root máy là để mình toàn quyền điều chỉnh, gỡ bỏ... các phần mềm, cài đặt theo ý mình. Có một số khá nhiều phần mềm hữu dụng muốn sử dụng được phải có quyền root. Root máy cũng để mình cài đặt các gói firmware tự chế, được tối ưu cho máy của mình nên xài thích hơn.
    Và về bản chất, có thể nghĩ root máy cũng như jailbreak trên Iphone vậy.

hôm nào chắc e mời bác cafe để được chỉ giáo thêm về cái vụ này quá. E xài Mac ở nhà nên download cái SDK của Android k đc.

Bạn không cần phải download gì trong trang của SE đâu! Tất cả những gì cần cho việc download và root, mình đã có link trong bài này hết rồi! Vô trang của SE chỉ là để lấy code unlock thôi à!

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp e root xperia play với các bác ơi
    Bởi thanhdiaoc1302 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 07:14 AM
  2. [ Cần Giúp ] root sony xperia ray
    Bởi gauu1993 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-24-2012, 11:27 PM
  3. Cần Giúp:Root Sony Xperia Active Bản Dựng 4.0.2.A.0.62.
    Bởi thanhphongcom trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-22-2012, 02:55 PM
  4. [Hướng dẫn] Root SE Xperia Mini Pro Sk17i (Hay)
    Bởi gamebt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-18-2012, 05:39 AM
  5. Root Máy Xperia Ray ICS cực kỳ đơn giản (5 phút và 2 lần reboot)
    Bởi Chuyen nho trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 01:15 AM