Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

[Samsung Galaxy Tab 7.0] Cách quay về ROM gôc cho ROM Overcome Jupiter

Trước tiên, phải nói là rom Jupiter mình thấy cho hiệu năng rất tốt. Nhưng bên cạnh đó, tồn tại vài điểm bất cập như : wifi không ổn định, máy nóng, pin hao nhanh hơn bt .
    Vậy nên đưa ra cho các bác 1 lựa chọn khác, là quay về Rom gốc JPE( mới nhất) + kernel 3.3.0 của Jupiter . Mình đã test cụ thể, combo này thực sự rất tốt, hiệu năng không kém là bao so với Jupiter ( tốt hơn là kernel Kox do bản 3.3.0 này đã có sẵn fixlag )

Hướng dẫn cụ thể cho các bạn newbie, hoặc những đã cài ROM Overcome Jupiter mà "run" không dám quay về
    , mình tự mày mo` làm 3-4 lần rồi đảm bảo thành công 100%
    * Lưu ý là các bạn làm đúng trình tự các bước nhé, sai trình tự chả sao cả nhưng không thành công đâu.

I. Bác vào link này http://www.teamovercome.net/?page_id=558, down các thứ sau

- ROM | 001001-GB-Stock-Safe-v5 ( down về nếu là file zip thì giải nén ra được file .tar )
    - KERNEL | 002001-Overcome Kernel V3.3.0 (TAR)
    - MODEM | 003003-JPZ-Modem ( để lấy file modem.bin trong thư mục JPZ Modem )

*Còn Rom gốc JPE thì các bác vào đây http://www.mediafire.com/?36ee6beh4ed47 ( pass : samfirmware.com )

* File CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS để root máy

II. Bắt đầu làm:

Bước 1. Back về Rom Stock-Safe-v5 đã down ở trên: rất đơn giản , các bác dùng odin 1.7 để back về, chọn các mục như sau :

+ PIT : chỉ đến file gt-p1000_mr.pit ( cái này gugo 1 cái là ra đầy )
    + PDA : chỉ đến file GB-Stock-Safe-v5.tar
    + PHONE : chỉ đến file modem.bin

Trong odin ( re-partition , auto reboot , f reset time đều phải được stick )

Rồi, đưa máy về Download Mode ( volume down + power ) rồi cắm vào máy tính, nếu thấy Odin nhận cổng COM màu vàng là xong [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Sau đó bấm Start trong odin --- ngồi đợi 1 chút là xong, đợi máy reboot lại là ta đã về lại Rom Stock V5!

Bước 2. Sau khi cài Rom Stock V5 thành công, từ đó ta up Rom lên bản P1000DXJPE chính hãng.
    Các bước làm :

+ Trong Odin, phần PIT vẫn chỉ đến file gt-p1000_mr.pit. Phần PDA chỉ đến Rom P1000DXJPE.tar. Phần modem bỏ trống không sao.
    + 3 dấu stick vẫn phải stick chọn như trên
    + Lại đưa máy về Download Mode , bấm start !

* Lưu ý : ở máy mình, khi sau khi Odin chạy hết để back về Rom JPE , máy khởi động lại lần 2 nhưng tự động trở lại Download Mode. Lúc này mình lại chạy lại Odin lần nữa là xong !

Bước 3 : Root máy bằng file CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.

+ Các bác chạy Odin, ở mục PDA chọn đến file CF-Root..
    + Trong Odin, bỏ chọn mục Re-Partition, 2 mục kia chọn bt
    + Đưa máy vào DownloadMode , bấm start,máy khởi động lại -- Xong !

Bước 4: cuối cùng, ta lại dùng Odin để flash Kernel Overcome 3.3.0 đã down ở đầu.
    Các bước giống bước 3 , chỉ khác ở chỗ là trong muc PDA chỉ đến file Kernel đã down. Xong !

* Khi máy khởi động lại , ta sẽ nghe thấy giọng nói robot , mà theo bên Overcome gọi là " sexy voice " =)) ... đợi 1 lát, kệ " em í" nói, nói chán là xong . Hoàn thành 100% công việc- !

Do tự mình làm nên nếu có sai sót thì mọi người góp ý . Cảm ơn các bác ! Chúc các bác vọc vạch ngon lành ^^ !

***Bài viết có tham khảo cách cài rom Stock tại trang www.teamovercome.net

làm một phát được ngay bác ạ. Nhưng của mình phải up rom DXJPE lần thứ 2 mới thành công.

Dang dung overcom 3.0.1 thay cung nuot xai thoi gian co loi thi quay lai thank bai viet hay.

Trích dẫn Gửi bởi Hai_ninhthuan
    làm một phát được ngay bác ạ. Nhưng của mình phải up rom DXJPE lần thứ 2 mới thành công.
    trên máy mình thì bắt buộc phải qua bản stock rồi mới tới JPE [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] hạn chế của mình là ko có máy test [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] còn vụ JPE 2 lần thì đúng, mình cũng bị . [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi qthanh96
    Dang dung overcom 3.0.1 thay cung nuot xai thoi gian co loi thi quay lai thank bai viet hay.
    nuột thì đúng là nuột, nhưng mình thấy nóng quá,pin chắc chắn ko thể tốt bằng JPE . [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] hơn nữa cá nhân mình ko thấy theme của Jupiter đẹp, nhìn icon của battery, wifi nhìn thô quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích : " Bước 4: cuối cùng, ta lại dùng Odin để flash Kernel Overcome 3.3.0 đã down ở đầu.
    Các bước giống bước 3 , chỉ khác ở chỗ là trong muc PDA chỉ đến file Kernel đã down. Xong ! "
    - Cho hỏi : Đến bước này do file Kernel là file .zip, Odin ko nhận ! Làm thế nào Bro ? Xin chỉ giáo !

Trích dẫn Gửi bởi dungtran
    Trích : " Bước 4: cuối cùng, ta lại dùng Odin để flash Kernel Overcome 3.3.0 đã down ở đầu.
    Các bước giống bước 3 , chỉ khác ở chỗ là trong muc PDA chỉ đến file Kernel đã down. Xong ! "
    - Cho hỏi : Đến bước này do file Kernel là file .zip, Odin ko nhận ! Làm thế nào Bro ? Xin chỉ giáo !
    Sorry bạn, mình vừa edit lại bài ( sáng để nhầm là zip ) bạn lên http://www.teamovercome.net/?page_id=558 , sẽ thấy có 2 bản kernel, 1 bản tar - 1 bản zip [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ở đây mình dùng tar .

. OK, đã làm xong. Cám ơn bạn . Lạ cái ở bước 2 mình làm chỉ 1 lần boot vào ngon ơ !

. OK, đã làm xong. Cám ơn bạn . Lạ cái ở bước 2 mình làm chỉ 1 lần boot vào ngon ơ !
    vâng, trường hợp này lúc bị lúc ko ở máy mình, nên viết vào để mọi người cùng biết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Khi bạn cài cf-root 3.3 là có CWM rồi, bạn vào CWM -> flash kernel -> chọn đến file zip. Cũng có thể vào CWM recovery install kernel từ file zip cũng được.

k down dc fw SS ban oi >.<

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn nào dùng samsung galaxy s wifi 5.0 cho mình hỏi vs
    Bởi pepilove1993 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 06-24-2012, 08:44 PM
  2. samsung galaxy s2 Nóng quá
    Bởi muatinhyeu90 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-08-2012, 09:52 PM
  3. Galaxy i9k (rom jw5 2.3.6 mới nhất từ samsung 20/4/12) cùng vào việt hóa
    Bởi ducquangdt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 03:27 AM
  4. ROM giống iphone hoặc Samsung Galaxy S cho Samsung Galaxy Y ko?
    Bởi daupphun trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 06-03-2012, 03:08 AM
  5. Help samsung galaxy tad 10.1 wifi /4g thành viên mới
    Bởi sieuthisua247 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 12:52 AM