Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Droid Razr flash mode (S) Boot Failure

1)tình hình máy mình là thế này: máy là phiên bản Japan CDMA chạy sẵn RS 2.3.6, theo mình suy nghĩ thì máy có cấu hình và chạy mạng CDMA giống verizon của Mỹ nên lên xda down ROm cook của MIUI 2.4.27 về up, up xong thì máy chạy đc, có sóng, hiện icon 3G nhưng k kết nối đc internet, ức chế quá nghĩ là do rom lỗi nên lên XDA down bản Rom khác có tên "Razr_tranquilice_v70u.zip" cài vào thì máy hiện lên biểu tượng Android, kêu tap vào đó, kì lạ là trên status bar vẫn hiện cột sóng nhưng khi tap vào hình android thì máy báo sim k đọc đc.
    2)Ức chế tiếp, bấm cái gì 1 lúc k nhớ rõ ( tại lúc đó mình rối quá, hình như cũng là cái gì đó trong recovery mode) thì máy báo icon android và dấu chấm than, lên xda thì mấy người đó bảo là máy bị brick, dùng fastboot mà unbrick.
    3) tiếp theo down razr utility 1.42 về để restore nó thử thì h màn hình nằm nguyên ở fastboot flash mode, còn báo thêm là "invalid Flash Mode (s) (boot failure).
    4) bắt âầu từ đây mình k vào đc recovery mode nữa
    5) mình dùng rsd lite tải file .xml của razr verizon về êể fastboot thì RSD bào lỗi fail tiếp.

mình cần a e giúp đỡ để khôi phục lại firmware gốc của máy, hiện h mình thấy trong thẻ nhớ ở thư mục clockword có thư mục backup nhưng k biết làm cách nào. a e làm ơn giúp mình, mình mới chuêển qua android mà kiểu này thì mất vui.

Up, a e nào giúp mình vụ này với, nghe xda nói xài chung rom của xt912 của verizon. Ngoài dùng RSD còn cách nào để restore e nó k mấy bạn.

upppppppppppppppppppppppp

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Các Chủ đề tương tự

1. Motorola droid razr!!!! các bác giúp em với ạ
    Bởi tk123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-18-2012, 03:36 PM
  2. Droid X và Droid 2 chuẩn bị có Android 2.3 chính thức
    Bởi land86b trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 68
    Bài viết cuối: 06-11-2012, 03:10 PM
  3. Hỏi về ICS cho Droid 3