Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

help{khẩn cấp}...máy galaxy mini ss5570I bị brick

Trích dẫn Gửi bởi saccerwin
    help{khẩn cấp}...máy galaxy mini ss5570I bị brick ......do úp rom cm9 khi úp xong nó chỉ hiện chữ sam sung galaxy mini để tầm 10 tiếng rồi vẫn bị như thế...hỏi thằng bạn nó kêu bị die phone(brick) ai có cách khắc phục chỉ với......giúp nhanh dùm mình với,,,,,
    Bạn up lại Stock Rom là đc rồi ^^!

Đang ở
    190 Phố Vọng - Hai Bà Trưng - Hà Nội
    Up lại rom cũ lúc trc bạn sử dụng đi,chưa hỏng đt đâu mà lo bạn à

Trích dẫn Gửi bởi Kaz13
    Bạn up lại Stock Rom là đc rồi ^^!

Trích dẫn Gửi bởi boygabg
    Up lại rom cũ lúc trc bạn sử dụng đi,chưa hỏng đt đâu mà lo bạn à
    nhưng con ss5570I này odin không kết nối được mặc định của nó là rom stock 2.3.6 rồi.....bác nào có file rom stock dạng zip ko tìm chỉ úp đc qua revecory thôi

nhưng con ss5570I này odin không kết nối được mặc định của nó là rom stock 2.3.6 rồi.....bác nào có file rom stock dạng zip ko tìm chỉ úp đc qua revecory thôi
    mih cũng từng dùng qua con mini r, cũng dính trường hợp của bác, đó là lỗi bootloop k phải brick j hết, bác up lại rom stock có tất cả 4 file (modem, boot, csc,.....) k đc up bằng rom file .tar, up lại là dính lỗi ngay, file tar chỉ dành up rom mà k down rom đc, muốn down rom phải tải bộ rom có đầy đủ 4 file (hay 5 file j đó) mới install rom đc

Dùng odin của côn s5360 là kết nối được á bạn.

Trích dẫn Gửi bởi sontung135
    Dùng odin của côn s5360 là kết nối được á bạn.
    có kết nối đc nhưng sử dụng làm sao bác nó khác với odin ss5570I quá..cho mình link hướng dẫn dùm nha...thank trước

Trích dẫn Gửi bởi antonio7320
    mih cũng từng dùng qua con mini r, cũng dính trường hợp của bác, đó là lỗi bootloop k phải brick j hết, bác up lại rom stock có tất cả 4 file (modem, boot, csc,.....) k đc up bằng rom file .tar, up lại là dính lỗi ngay, file tar chỉ dành up rom mà k down rom đc, muốn down rom phải tải bộ rom có đầy đủ 4 file (hay 5 file j đó) mới install rom đc
    mình chỉ tìm thấy file romstock 2.3.6.tar thôi bác cho mình mấy cái link kia lun đi

có kết nối đc nhưng sử dụng làm sao bác nó khác với odin ss5570I quá..cho mình link hướng dẫn dùm nha...thank trước

mình chỉ tìm thấy file romstock 2.3.6.tar thôi bác cho mình mấy cái link kia lun đi
    bác sang mysamsung.vn có cả rổ tha hồ chọn, nó nằm trong box Firmware ý, gắn stick ngay page đầu luôn. Mạng chỗ mình k hiểu sao khó vào mysamsung kinh khủng nên k share link đc, bác mò vào là có hàng luôn

Máy của chủ thớt là 5570i, nên up rom của 5570 thì không thành công đâu. Máy này hiện chưa có rom nào up được qua odin cả. Trên trang web cùa samsung có nhiều rom, nhưng tất cả là rom 1 thành phần, khi lắp vào odin để up toàn bị lỗi. Giờ chỉ có cách là bạn mượn của ai một máy 5570i, backup lại bản rom, copy sang thẻ nhớ máy bạn, vào recovery mà restore lại thôi.

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] Con galaxy fit của em có bị brick không vậy các pro ơi!!!
    Bởi gamebanca trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-17-2012, 05:40 PM
  2. Cần hỏi về chỗ bán pin galaxy mini 2
    Bởi khanhn14 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-02-2012, 07:12 PM
  3. Galaxy Mini! các bác giúp em tí!
    Bởi hoanghai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-20-2012, 06:32 PM
  4. Cho em hỏi về vấn đề up FW cho GALAXY MINI.
    Bởi hungcong88 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-15-2012, 02:44 AM
  5. xin rom 2.3.5 cho galaxy mini
    Bởi duannd trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-13-2012, 06:27 PM