Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Hướng dẫn update Firmware cho Archos 5 Intrnet Tablet, 7 Home Tablet

Hướng dẫn update Firmware cho Archos 5 Intrnet Tablet, 7 Home Tablet

Thông qua kết nối WiFi
    Thông tin thiết bị của bạn trực tiếp bằng cách vào Tools> Settings> Firmware & Plug-ins> Online Firmware Update. Bấm OK và sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Nếu không có kết nối WiFi
    Bước 1. Tải về Firmware về máy tính của bạn
    Khi bạn tải về tập tin cập nhật, trình duyệt của bạn có thể cảnh báo bạn rằng tập tin "có thể gây hại. Điều này là bình thường vì các trình duyệt không quen thuộc với các tập tin rằng có một AOS mở rộng. Và nghi ngờ rằng họ có thể được độc hại. Những tập tin này không có hại cho máy tính của bạn.

Bước 2. Bật thiết bị Archos của bạn và kết nối nó với máy tính của bạn với cáp USB

Bước 3. Trên ARCHOS, chọn cho phép các USB và chờ vài giây cho Archos được phát hiện bởi máy tính

Bước 4. Sao chép và dán Firmware tải về (AOS tập tin.) Đến thiết bị Archos.

Trường hợp 1: ARCHOS của bạn được phát hiện bởi máy tính của bạn như là một ổ cứng (E: chẳng hạn) trong Windows ® Explorer. Dán các tập tin cập nhật trực tiếp vào biểu tượng ổ cứng của Archos.
    Trường hợp 2: ARCHOS Điện thoại của bạn được phát hiện như là một "thiết bị di động 'trong Windows ® Explorer (không phải như một ổ đĩa cứng) và bạn chỉ thấy hai thư mục dữ liệu và Truyền thông khi bạn mở nó. Dán các tập tin cập nhật vào thư mục có tên Data.
    Trường hợp 3: ARCHOS Điện thoại của bạn được phát hiện như là một "thiết bị di động 'trong Windows ® Explorer (không phải như một ổ đĩa cứng) và bạn xem nội Hard Drive khi bạn mở nó. Mở Internal Hard Drive biểu tượng và bạn sẽ thấy những thư mục khác nhau bên trong Archos (Video, Âm nhạc, vv.) Dán các tập tin cập nhật vào khu vực này nhưng phải cẩn thận không để dán nó vào bất kỳ thư mục đó.

Bước 5. Ngắt kết nối các thiết bị
    Tháo cáp USB (cho các kết nối thiết bị di động) hoặc sử dụng "an toàn ngắt kết nối" biểu tượng mũi tên màu xanh lá cây (cho kết nối ổ đĩa cứng) trong khay hệ thống trước khi rút các cáp USB.

Bước 6. Cho phép các thiết bị để cập nhật chính nó
    Một khi bạn ngắt kết nối cáp USB, thiết bị sẽ nhận ra những file cập nhật mới và mời bạn cài đặt nó. Làm theo hướng dẫn trên màn hình. Nếu nó không đề nghị một bản cập nhật, điều này có nghĩa rằng tập tin. AOS đã không nhận được đặt trên "Root" của Máy.

Nguồn: http://www.archos.com/support/suppor...try=us&lang=en

bạn chia sẻ thì tốt quá > nhưng giá là bạn làm và tự biên tự diễn hay có công dịch chút thì tốt hơn là dùng Google Translater rồi Copy/Paste như thế này
    Dù sao cũng cảm ơn

Bạn thông cảm nhé vì mình k có thời gian. Khi nào rãnh mình sẽ Edit lại có hình minh họa luôn.
    Lần đầu mình update online cho máy mình nó bị treo ở màn hình Boot không vào trong được, nhưng sau 1 ngày nghiên cứu mình chạy lại được bằng mod recorvery system. Cách này dùng để cứu máy trong trường hợp khi update gặp sự cố, hay muốn chạy xuống Firmware thấp được.

Cái này là cái dễ up hoặc thay firmware nhất trong các thiết bị tôi đã biết.
    - firmware gốc: cứ tự nhiên nó khắc up qua wifi mình chẳng phải làm gì hết.
    - firmware revised: cắm dây usb vào, chờ PC nhận thành ổ như USB, copy cái file update.img mà bạn download được vào máy archos (để ngay ngoài cùng), rút cap USB. Xong. nó hỏi mấy cái linh tinh bla bla bla thì trả lời nó thôi. cực đơn giản.
    Vào đây để download firmware revised
    http://forum.archosfans.com/viewtopic.php?f=59&t=35294

thử làm cái mà ko được
    Archos của mình hỏng cổng USB nên download về xong thì transfer cái file update.image đó qua Archos bằng wifi ...đã copy để ở root memory rồi nhưng click vô nó chả kêu than gì cả ...................... chắc đợi đi sửa cổng USB vậy

Trích dẫn Gửi bởi daithanhthai
    thử làm cái mà ko được
    Archos của mình hỏng cổng USB nên download về xong thì transfer cái file update.image đó qua Archos bằng wifi ...đã copy để ở root memory rồi nhưng click vô nó chả kêu than gì cả ...................... chắc đợi đi sửa cổng USB vậy
    Update

Sau khi copy vô Device rồi thì ko phải click hay làm gì cả . Việc duy nhất làm là tắt đi khởi động lại device thế là nó sẽ tự làm mọi việc ...nhiều lắm thì chỉ là ok hay yes thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Nhưng có lẽ tạm thời mình chưa dùng đc j với bản OS mới này vì theo yêu cầu hình như phải kết nối với PC rồi Format lại bộ nhớ máy và thẻ rồi lại copy và chạy update.image lần nữa thì mới bắt đầu sử dụng được , mà Archos của mình thì đang lỗi USB nên chịu luôn rồi . Ôm cục gạch thôi !
    Tạm thời máy ko nhận bất kì bộ nhớ nào : Cả Internal lẫn SDHC .... mai đi sửa USB rồi ngóng tiếp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác Tereda review bản OS 0.2.1 này xem thế nào đi ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    À có cả bản 0.3 rồi nhưng tình trạng máy của mình thế này chưa thử được

Android

Có phải con này chạy hệ điều hành android không vậy các bác?

Bac nap chi cho minh cach up FW cua con Cruz T103 cai momh vo cumg cam on va hau ta.
    Srry vi minh type tren chinh con do nem minh co TV

Mình có con Archos mà quên password thì làm thế nào vào được nhỉ?

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua Tablet !
    Bởi ninhthinhvuong trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 03:28 AM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-14-2014, 01:09 PM
  3. nhờ các bác tư vấn mua tablet chạy win 8
    Bởi windcamkd2 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 06-06-2014, 06:42 AM
  4. [Cần tư vấn] Mua tablet giá rẻ