Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 83

Hướng dẫn cho bạn nào sử dụng Samsung captivate :)

updateD: HOT HOT, MỜI CÁC BÁC THEO DÕI !

Chào tất cả các mem thân mến !
    Tình hình sau một đêm vật lộn với em Captivate mới sắm, rút ra được ít kinh nghiệm cho anh em , bạn bè, đồng nghiệp, họ hàng nội ngoại, bà con cố bác xa gần ... xin được trình bày như sau:
    Chắc hẳn ai khi nhìn vào mấy phiên bản của em galaxy S đều thấy rằng Captivate rất nam tính và đẹp, rất hợp với giống... đực , các phiên bản còn lại đều na ná nhau và nhìn qua giống 3Gs khủng khiếp --> Chán. Chính vì vậy nên đã quyết định chọn em Captivate làm bạn đồng hành kể từ 5h30’ tối qua.
    Tuy nhiên khi mang em nó về, cùng với kinh nghiệm khi sử dụng Galaxy S bản QT thì gặp em này vấp phải hàng đống .... vấn đề như sau:
    1. Không cài nổi ứng dụng cho máy (ngoài market), các file apk trong thẻ vô dụng hết .
    2. Thiếu nhiều phần cơ bản của i9000: như là thinkfree office, Aldico Ebooks... mặc dù đã dùng tiểu xảo ( dùng Android Central Sideload ấy mà ) để cài rồi mà nó vẫn ko chạy, cứ báo chưa cài... Mà kể cả cài mà chạy thì vẫn tức vì cứ cài là phải cắm vào PC.
    3. Quá nhiều thứ của nhà mạng AT&T mà mang về VN thì...vứt đi cho nó nhanh, chỉ khiến máy nặng thêm ( kể mà chip em nó Core Quad thì còn được )
    4. Tính năng GPS thì vớ va vớ vẩn, thật xấu hổ cho 1 siêu phẩm , thiếu và không có nhiều mục trong settting. Cái này anh em nào tham khảo các bài viết thì đa số đều nói về bản QT nên loay hoay khá nhiều.
    5. Thẻ nhớ nhận chập chờn, rất hay scanning media... lại mặc dù đã scan trước đó rồi --> điên....
    Với một đống bực mình đó + search vài diễn đàn cũng ít thấy nói đến Captivate ( có thể mình search kém vì ko phải tín đồ của google ) nên mạnh dạn tham khảo diễn đàn nước ngoài và làm theo với suy nghĩ: phần cứng như nhau --> sẽ ổn thôi. Vì thế đã up thành công được firmware JM2 cho Captivate, mọi tính năng hoạt động trơn tru, ko gặp vấn đề gì cả...--> hài lòng.

QUY TRÌNH THỰC HIỆN:

B1: Erase tất cả thông tin cũ Setting --> Privacy --> Factory data reset.

B2: Tắt máy, tháo hết nắp, pin, SIM, thẻ nhớ ra. Sau đó lắp pin, nắp sau máy để đấy và chuẩn bị cable USB để kết nối.

B3: Mở Odin, trong mục PDA nhấn vào chọn CODE_I9000xxxxx.tar, ở đây mình up bản 2.1 là i9000XWJM2 ( thấy khen bản này, các bản khác bạn nào thích thì dùng thử ) và trong mục CSC thì link đến CSC_I9000xxxxx.tar ( các file này nằm trong thư mục giải nén của I9000XWJM2.7z

B4: Vào boot loader của captivate bằng cách: giữ đồng thời volume up + down, đồng thời cắm cáp USB vào máy ( ko nhấn power làm gì ). Hiện lên biểu tượng vàng vàng ( con robot xúc đất thì phải ) là ok

B5: Xong rồi quay lại cửa số obdin3 v1.30 đã mở, trong ô ID:COM nhận ra máy là ok. Chỉ việc nhấn START và chờ đợi Flash ( chú ý: đánh dấu vào ô autoReboot và F.ResetTime, ô Re-Partition ko dánh dấu)

B6: Chờ máy Flash xong, đóng Odin lại. Lúc này máy sẽ khởi động ( nhìn xem, các logo của AT&T đã mất sạch, thay vào đó là logo i9000 của bản QT. Cứ cho máy khởi động vào, đừng hí hửng vội mặc dù trông có vẻ ổn. Làm tiếp bước 7

B7: Tắt máy đi, mở Odin lên. Trong mục PIT link đến file: s1_odin_20100803.pit,
    Trong mục PDA thì link đến file: kernel-captivate-stock.tar.md5 ( mục Re-partition vẫn không đánh dấu, 2 mục kia đánh dấu bt như ở B5)

B8: Đưa máy về booloader bằng cách: nhấn volume down và power ( giữ volum down trước, giữ để chờ máy đưa về bootloader như ở bước 4

B9: Nhấn START, đợi Flash xong, tắt Odin, rut cáp và thưởng thức. Lúc này khi khởi động, logo của AT&T lại hiện ra như nó vốn có, nhưng bên trong không còn 1 bóng hồng nào của AT&T giữ lại nữa .

Bây giờ thì em Captivate sử dụng ngon lành cành đào,cành mai, cành quất, cành... , các ứng dụng *.apk trên thẻ nhớ cài ngon lành... dùng như bản thương mại QT. Khi mình làm hết bước 6 thấy tưởng ngon ăn nhưng khi vào các ứng dụng, máy tự xoay màn hình sai so với hướng máy ( ví dụ máy đặt ngang thì màn hình dọc, máy để dọc thì màn hình lại ngang --> tức ói máu, tưởng điên )
    Kết thúc: 1h30 sáng --> ngủ. Hú hồn, tưởng có thêm cục chặn giấy nữa ( căn bản chưa thấy ai làm, chỉ thấy nước ngoài họ làm mà VN nhiều bác lười lang thang sang ấy )

Trên đây là toàn bộ quy trình làm của mình dựa trên link tham khảo, nếu đã ai post trước xin mod xóa dùm. Nếu bạn nào thắc mắc gì cứ post lên để anh em còn nghiên cứu và khắc phục. Cảm ơn mọi người đã theo dõi bài viết, mong được đóng góp ý kiến ( cũng là lần đầu lập theard kiểu này, góp ý nhẹ nhàng nhé).
    Tiện đây cho mình hỏi: ai biêt việt hóa ứng dụng cho android thì hướng dẫn mình với, có mấy cái hay hay mà toàn tiếng China
    Have a nice day !

Vì lý do lịch sử nên mình ko sủa lại phần trên để làm kỉ niệm, sau đây là hướng dẫn cho tất cả những bạn sử dụng Captivate [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]]
    Phần 1

Phân 2

Phân 3

Phần 4-5

Phần 6

Một số chú ý:
    + Trong mọi trường hợp không được up modem của i9000, nếu không sẽ không thể nghe gọi mặc dù vẫn nhắn tin bình thường. Nếu "nhỡ tay" thì làm lại phần 1 là hết.
    + Lúc đang up rom cấm rút cable, tắt máy. Để máy tự khởi động lại xong thì rút.
    ..... ( đang nghĩ tiếp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] )

MONG CÁC BẠN TIẾP TỤC GÓP Ý VÀ ĐỀ NGHỊ MOD CHO TOPIC NÀY THÀNH CHÚ Ý HOẶC STICKY VÌ CŨNG NHIỀU BẠN SỬ DỤNG CAPTIVATE RỒI MÀ CHƯA CÓ MỘT TOPIC NÀO ĐẦY ĐỦ. XIN CẢM ƠN TẤT CẢ !
    Các file cần thiết ( có cả link):
    http://www.mediafire.com/?cy2w6mn966ay90h
    Froyo:
    http://www.ponack.net/designgears/Co...TA8.1_ODIN.zip
    ( Tham khảo: http://forum.xda-developers.com )

Topic này mình làm trong thời kì đầu của Captivate, khi ấy vẫn còn ít ROM và user không nhiều. Hiện nay cộng đồng sử dụng Cappy đã tăng chóng mặt [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], không còn nhiều người bỡ ngỡ nữa và hiện mình không còn nhiều thời gian nữa nên topic xin được phép dừng tại đây.

Không ai dùng Captivate sao nhể ? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi matrix4nov
    Không ai dùng Captivate sao nhể ? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vì vấn đề này mà ít người dùng Captivate [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng giờ thì Ok rồi, bác cho em hỏi là có cài đc rom Android 2.2 ko, 4 nút cảm ưng sau khi up rom I9k dùng ok chứ bác

Tất cả đều bình thường, y như galaxy s. CHưa phát hiện ra bất kì lỗi lầm nào trong việc nghe, gọi, nhắn tin, wifi, 3G, GPS, install apps.... Bản mình up là JM2, vẫn là 2.1, chưa dám làm thử trên 2.2 nhưng mình đoán chắc ok thôi ( xem phần cuối của link tham khảo )

để mấy hôm nữa nghiên cứu cái 2.2 xem thế nào

nếu máy root rồi, có làm được như vậy ko ?
    GPS có hoạt động tốt sau khi flash xong ko bạn ?

Cảm ơn bạn nhiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] . Nhờ bạn mà mình tùy chỉnh được 3G [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chứ sử dụng bản 2.1 của AT&T không tài nào tùy chỉnh 3g. Thanks !

Đang ở
    Hanoi
    AT&T chơi gác, cài sẵn 1 đống bloat ware.Khi nào bạn chủ thớt cài froyo nhớ cho anh em học hỏi.
    Thanks.

Tất nhiên rồi, chưa có kernel cho 2.2 nên chưa cài được thôi, up lên 2.2 nghịch một thời gian rồi nhưng đang gặp vấn đề với chế độ xoay màn hình. Sẽ có thông báo sớm nhất cho các bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình cũng đang dùng Captivate , củng điên đầu với vụ không cài đc phần mềm ngoài macket , nhưng thấy bro nói là làm như trên bị lỗi phần xoai màng hình , không biết bro có cách giải chưa , hiện đang ngồi chờ chư chưa giám làm.thank

Các Chủ đề tương tự

1. ai có rom nào chạy mượt và ít hao pin cho samsung captivate
    Bởi achothai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-19-2012, 10:42 PM
  2. [giúp đỡ GẤP] SamSung GALAXY S captivate báo lỗi No Sever :(
    Bởi khongbiengioic06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-25-2012, 05:30 PM
  3. [Captivate] Cao thủ nào ra tay cứu em với :(((
    Bởi nghiemvinh00 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-13-2012, 09:54 PM
  4. Samsung captivate xóa hết đa nhiệm bị nhiễu màn hình ???
    Bởi nguyenhaiduya trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-07-2012, 07:07 PM
  5. ( hỏi ) cách chạy lại phần mềm cho samsung captivate i870
    Bởi Cúc Dương trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-05-2012, 03:34 AM