Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

(kindle fire ) len 6.3xxxx bi treo may khong len man hinh nua.help me!!!!!

KF của em đã root , trước xài 6.2 thi bình thường nhưng khi amazon lên 6.3 thì hay bi treo .Bây giờ giờ máy bị đơ luôn màn hình đen xì không thèm lên luôn, dù em nhấn nút nguồn nhiều lần .
    máy hình như vẫn xạc được pin vìgăm xạc vẫn thấy nóng. Có bác nào bị giống em , cách cứu như thế nàochỉ em với. .... help me!!!!!!!!!!!!!!

uhk ko biết thàng amz nó fix gì mà hôm này auto update 6.3 là bị đơ luôn. cũng may là có cày twrp hix hix

Mình bị 1 con như pro....Mong anh em mau có cách....!
    chạy KDU thì không thấy device
    waiting for diver...!!

heo meeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lên cho anh em thấy...!

Trích dẫn Gửi bởi lonchon
    KF của em đã root , trước xài 6.2 thi bình thường nhưng khi amazon lên 6.3 thì hay bi treo .Bây giờ giờ máy bị đơ luôn màn hình đen xì không thèm lên luôn, dù em nhấn nút nguồn nhiều lần .
    máy hình như vẫn xạc được pin vìgăm xạc vẫn thấy nóng. Có bác nào bị giống em , cách cứu như thế nàochỉ em với. .... help me!!!!!!!!!!!!!!
    Bạn phải giữ power 20s là nó sẽ tắt, sau đó bạn vào trong máy tính phần Device Manager remove cái driver cũ của nó đi, sau đó chạy lại install driver, tiếp chạy run...ấn 0 để cập nhật lại. Khi nào KFU nhận được KF thì mới install được TWRP và flash FW khác

Trích dẫn Gửi bởi yeu_nguoi_mai
    Bạn phải giữ power 20s là nó sẽ tắt, sau đó bạn vào trong máy tính phần Device Manager remove cái driver cũ của nó đi, sau đó chạy lại install driver, tiếp chạy run...ấn 0 để cập nhật lại. Khi nào KFU nhận được KF thì mới install được TWRP và flash FW khác
    khổ cái KD nhấn PW 20s thì tắt nhưng mở Nguồn ko lên bác ah, thành ra PC không thấy nó...... thế mới khổ ,mong gặp cao thủ....

Trích dẫn Gửi bởi onnano
    khổ cái KD nhấn PW 20s thì tắt nhưng mở Nguồn ko lên bác ah, thành ra PC không thấy nó...... thế mới khổ ,mong gặp cao thủ....
    Hoặc lúc bật power bạn thử giữ 1 lúc xem nó có chuyển sang màu vàng thì bỏ ra, như vậy nó mới vào được recovery cho mình cài TWRP, thử đi

vừa gặp con tương tự, k lên đèn power, để 1 lúc máy nóng lên cứ như vẫn chạy, giữ nguồn thì tắt máy nguội. bó tay luôn ....

Trích dẫn Gửi bởi yeu_nguoi_mai
    Hoặc lúc bật power bạn thử giữ 1 lúc xem nó có chuyển sang màu vàng thì bỏ ra, như vậy nó mới vào được recovery cho mình cài TWRP, thử đi
    thank Bác...! vẫn không lên nguồn Bác ah...
    Ngày mai Qua tập 2 vậy: hardware ....! các Pro khác bị ...chờ thông tin nha....!
    Bác nào có giải pháp khác ...! xin thọ giáo...! Thanh Long.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-30-2012, 05:07 PM
  2. Kindle Fire treo logo Tam Giác Lửa.
    Bởi igame4u trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-29-2012, 06:09 PM
  3. Kindle fire treo ở twrp và cắm máy tinh ko nhận sd card
    Bởi hangtot002 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-11-2012, 12:41 AM
  4. Kindle fire cần sự giúp đỡ: Bị treo ở màn hình tam giác lửa khi đang sử dụng
    Bởi thanhtrungh8866 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 05-10-2012, 01:39 PM
  5. [Kindle Fire] [ROM] |4/15/2012| |ReloadedROM™| |CM9 Reloaded v1.2| |Kindle Fire| [CM9]
    Bởi tmhuong01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 07:39 PM