Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Hỏi về room i9003

Hỏi về room i9003

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để up room mà những chương trình mình cài, tin nhắn và danh bạ vẫn lưu lại được. mình nghe nói dùng titanium backup nhưng mình back up xong, up lai room rồi restore mà không biết thế nào (mình chọn restore mà chả thấy gì cả). Cũng cho mình hỏi luôn update có làm mất hết dữ liệu không. và update như thế nào. room của i9003 giờ ra đến ver mấy rồi. mình đang dùng cái Ganaroom XXKPH 2.3.4 nhưng dạo này thỉnh thoảng nó cứ bị mất sóng, đang muốn tìm cái nào tốt hơn chút.

Ps. các bạn bỏ qua nếu thấy mình chỉ biết hỏi mà không tự tìm hiểu. Nhưng trong 4rum nhiều bài quá, tìm mãi vẫn không thấy cái mình cần. Cảm ơn các bạn trước nhé

Nếu bác dùng Titanium để backup thì bác cần lưu lại phần backup lại, sau khi up ROM mới thì dùng cái phần backup đó để restore lại.

Như em thì hay nghịch ngợm, up ROM liên tục, nhưng em chỉ lưu cái quan trọng nhất là danh bạ để phục vụ công việc thôi (tầm ~ ngàn số), và em dùng danh bạ của google, liên kết trực tiếp với tài khoản gmail của mình, mỗi khi up ROM thì sync phát là xong.

Còn ROM thì hiện nay đang có DXKP9 (2.3.5) bản tiếng Việt và XXKPU (2.3.6) bản tiếng Anh là những bản cuối. Em đang dùng XXKPU. Và bác lưu ý là nếu bác up ROM theo đúng quy trình thì sẽ mất hết dữ liệu đấy nhé !

vậy có cách nào khi up rom mà những app hay tin nhắn mình vẫn lưu được không. tại mình thấy up xong rồi ngồi hì hục cài lại thì lâu lắm. bản XXKPU có up được thẳng từ thẻ nhớ k. mà up rom và update có khác nhau k bạn

Các Chủ đề tương tự

1. [ Cầu xin ] các a chị e! giúp e cho e cái room ICS của galaxy GT-I9003
    Bởi linhhoai217 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-22-2012, 06:23 PM
  2. [ HƯỚNG DẪN ] Cần hỏi về cách up room cook cho i9003
    Bởi vinastorm1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 03:28 AM
  3. Room nao cho i9003 la chuan nhat vay cac bac
    Bởi ceo2000 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0