Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

em là newbie, mới sắm samsung i9000, cần các cao thủ giúp đỡ

như tiêu đề, em mới tậu được con i9000 mà chưa biết chọc ngoáy gì. tìm hiểu trên mạng thì được biết nếu root máy sẽ sử dụng được nhiều tính năng của điện thoại hơn (đặc biệt là biến điện thoại thành accesspoint). Em cần các bác trợ giúp vấn đề này ạ, chắc chắn vấn đề này đã được các bác bàn tán nhiều rồi nhưng em chưa tìm thấy link. Nhân đây, mong các bác chỉ giúp ạ.
    thanks các bros

accesspoint máy nào chả phát dc , chịu khó đọc vào,ko ai giỏi từ đầu đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tuongcuop0207
    như tiêu đề, em mới tậu được con i9000 mà chưa biết chọc ngoáy gì. tìm hiểu trên mạng thì được biết nếu root máy sẽ sử dụng được nhiều tính năng của điện thoại hơn (đặc biệt là biến điện thoại thành accesspoint). Em cần các bác trợ giúp vấn đề này ạ, chắc chắn vấn đề này đã được các bác bàn tán nhiều rồi nhưng em chưa tìm thấy link. Nhân đây, mong các bác chỉ giúp ạ.
    thanks các bros
    Bạn tìm topic i9000 trên diển đàn tìm hiểu đi nha! Trong topic có đủ những j bạn đang quan tâm.

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi huy90lc
    accesspoint máy nào chả phát dc , chịu khó đọc vào,ko ai giỏi từ đầu đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    e biết thế nhưng e muốn tìm con đường đi ngắn nhất thông qua cái mồm, à quên, cái tay mới đúng (type mà)

Nếu chỉ cần accesspoint thì đơn giản là máy 2.2+ , vào setting -> wireless & networks -> tethering & portable hospot . xong
    Root thì flash CF-Root qua Odin , xong tiếp
    Nhanh nhất có thê rùi đó nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zipder
    Nếu chỉ cần accesspoint thì đơn giản là máy 2.2+ , vào setting -> wireless & networks -> tethering & portable hospot . xong
    Root thì flash CF-Root qua Odin , xong tiếp
    Nhanh nhất có thê rùi đó nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bác dạy em các root được không ạ?
    Mà em còn chả biết máy em là máy gì nữa? em mua của 1 bác trên mạng, hình thức giống hệt i9000 và i9001 nhưng Model Number ghi là SC 02B. E ko biết máy cấu hình thế nào? đặc biệt là chip, chả rõ nó là 1G hay 1,4G nữa ạ, mong các cao thủ trợ giúp

bác dạy em các root được không ạ?
    Mà em còn chả biết máy em là máy gì nữa? em mua của 1 bác trên mạng, hình thức giống hệt i9000 và i9001 nhưng Model Number ghi là SC 02B. E ko biết máy cấu hình thế nào? đặc biệt là chip, chả rõ nó là 1G hay 1,4G nữa ạ, mong các cao thủ trợ giúp
    oạch , galaxy nhật ah , vụ này thì root kiểu này nhé :
    yêu cầu máy đã cài đặt driver của samsung , cài đặt luôn kies cũng đc
    download cái này về : http://depositfiles.com/files/n0dcxce3t
    trong máy vào setting - applications - development - đánh dấu android debugging xong căm usb vào máy
    unrar file vừa down về , chạy chương trình SuperOneClick , click vào root , xong rồi chờ 1 lúc , đến khi nào nó báo done , wanna try a test hay j j đó đại khái là như thế thì là xong . trong máy có chương trình superuer là ok , thế là máy đã root
    Chỉ tội máy này khá ít rom thứ để nghịch vì ko phải bản quốc tế nên ko đc hỗ trợ nhiều , còn lại thì hoạt động giống như i9000

đúng rồi, máy em hình dáng thì giống y chang con i9001 ấy nhưng mà lại ko phải. Quá là là dựng bác nhỉ? em chết vì cái tội mua xong mới tìm hiểu, thấy nó đăng bán 5,7 triệu, mặc cả chơi chơi 5 triệu thế mà nó bán nên em xúc.

đúng rồi, máy em hình dáng thì giống y chang con i9001 ấy nhưng mà lại ko phải. Quá là là dựng bác nhỉ? em chết vì cái tội mua xong mới tìm hiểu, thấy nó đăng bán 5,7 triệu, mặc cả chơi chơi 5 triệu thế mà nó bán nên em xúc.
    Cũng ko sao , về cơ bản thì nó vẫn là Galaxy S i9000 dành cho thị trường nhật bản mà , nếu bạn ko phải người vọc vạch nhiều thì cứ dùng theo bản có sẵn rom trong máy , dowmload Kies về , check thử xem có update gì mới ko

Trích dẫn Gửi bởi zipder
    Cũng ko sao , về cơ bản thì nó vẫn là Galaxy S i9000 dành cho thị trường nhật bản mà , nếu bạn ko phải người vọc vạch nhiều thì cứ dùng theo bản có sẵn rom trong máy , dowmload Kies về , check thử xem có update gì mới ko
    báo cáo thật với bác là em down cái driver dành cho samsung (e hiểu là để PC nhận ĐT của em là 1 USB), còn Kies em chả hiểu nó là gì ạ, hixxxxx mong bác giải thích giúp

Các Chủ đề tương tự

1. Android 4.0 Update for Galaxy S i9000 [Custom ROM Samsung] ALPHA
    Bởi canhlv91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:33 AM
  2. Cần hướng dẫn root, up rom. Newbie mới mua máy
    Bởi nhakhoahoanmy1 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-21-2012, 02:14 AM
  3. samsung i9000 xach tay tu australia
    Bởi money123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0