Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

[LG GT540] HELP ME! Up rom lỗi: [Blue Error Handler] Arm11 is Crashed!

Em chạy lại FW cho con vợ em, đang chạy thì hiện lên 1 cái thông bảo loằng ngoằng chả hiểu gì như sau!

Sau khi bị như vậy thì ko thể up rom đc nữa, up toàn báo PHONE WAS NOT FOUND mặc dù đã đọc đi đọc lại hướng dẫn và cài tất cả các Drive cần thiết.

Cũng không thể vào Fastboot. Em đã thử ấn giữ NGỒN + CAMERA, NGUỒN + HOME, NGUỒN + UP/DOWN nhưng đều vô vọng. Máy chỉ rung lên phát, hiện chữ LG trắng khoảng 5s rồi lại hiện cái thông báo chết chóc kia! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác nào đã từng bị như em mà khắc phục đc thì hướng dẫn em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Bạn thử cách này xem :
    1. Vào Download mode bằng cách Volume Down + Home.
    2. Cắm cáp nối điện thoại với máy tính. Vào trong Device manager của máy tính trong mục Modem và Disable dòng LGE Android Platform USB Modem. Không Disable cái trong mục USB.
    3. Chạy KDZ_FW_UPD và chọn Type là 3GQCT, Phone mode là DIAG và cho upgrade.

<div style="padding-left: 30px">con lg gt540 of minh dang dung rom 2.3.7 minh mun up rom khac nen minh da lam lai. theo huong dan cua ban...bay gio da bi. chet&#039; boot...minh da di chay. lai. boot nhung bay gio ko the nao up rom fatboot bang kdz dc...toan bao loi thui...ma minh da lam dung theo huong dan...ban. guip minh nhe...cam on ban.. nhiu...​</div>

Trích dẫn Gửi bởi hoclamchi
    <div style="padding-left: 30px">con lg gt540 of minh dang dung rom 2.3.7 minh mun up rom khac nen minh da lam lai. theo huong dan cua ban...bay gio da bi. chet&#039; boot...minh da di chay. lai. boot nhung bay gio ko the nao up rom fatboot bang kdz dc...toan bao loi thui...ma minh da lam dung theo huong dan...ban. guip minh nhe...cam on ban.. nhiu...​</div>
    thu chay tren PC khac coi duoc khong ban

lo toan bao loi pram 1104 vram 1000...chang hieu sao

theo mình bạn nên xóa hết dữ liệu room cũ rồi up lại room mới.

Các Chủ đề tương tự

1. LG GT540 cần cứu
    Bởi linhhoai217 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 03:53 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 06:14 AM
  3. Rom rewa os cho lg gt540!
    Bởi nguyennhi1805 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-19-2012, 11:41 PM
  4. [GT540] Việt Nam fastboot rom cho LG GT540 Optimus