Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

[Kindle Fire] HellFire Kindle CM7 v1.0

HellFire Kindle CM7 v1.0

Rom cook từ CM7 được nhóm HellFire giới thiệu bên XDA sao chưa thấy cao thủ nào post nhỉ, mình đưa link để mọi người test thử nhé. Mình đang test có gì sẽ thông báo sau

Những thay đổi:

*Hellpaper
    *ICS Transitions
    *ICS Desk Clock
    *ICS Clock Widget
    *ICS Fonts more
    *miui battery bar
    *PB Miui ish music player
    *Ringlock style choser
    *getNextCalendarAlarm
    *Overscroll color Zipalign on every boot
    *New boot animation
    *New Nexus Live wallpaper
    *ICS Live Wallpaper
    *Custom carrier label
    *Colorized settings icons
    *Customized Vm heap size to allow for 64m
    *Titanium backup
    *Amazon apps store
    *Gapps Already included

Mình thấy có VM Heap Size - tăng kích thước Heap để ứng dụng chạy mượt hơn, cao thủ nào hiều rõ cái này thì mở rộng cho anh em luôn nhé

Cái này em đã cài thử, lúc đầu thực sự là ổn định và giao diện trông khá bắt mắt nhưng có gì đó không ổn nên e lại quay về rom trước

Hellfire này có bản CM9 cjayj rất hay. Ổn định cực kỳ. Cài xong xài luôn cả tháng rồi không muốn về lại CM7. Hiện tượng treo máy rất ít. Chơi alpha6 rất mượt. Điều mà các bản CM9 khác như energy hay reload không sánh bằng. Đáng để thử.

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn

Trích dẫn Gửi bởi brumbrum
    Hellfire này có bản CM9 cjayj rất hay. Ổn định cực kỳ. Cài xong xài luôn cả tháng rồi không muốn về lại CM7. Hiện tượng treo máy rất ít. Chơi alpha6 rất mượt. Điều mà các bản CM9 khác như energy hay reload không sánh bằng. Đáng để thử.

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
    Ok với bạn, mình cũng thấy CM9 Hellfire rất tốt nhưng ứng dụng flash và play video HD trên Youtube vẫn chưa làm được nên vẫn nằm vùng ở CM7. Mình đang test bản hellfire CM7 này và thấy rất ổn định, Over Clock CPU lên 1.2ghz và Heap Size cũng max và chưa thấy lỗi nào phát sinh...

Trích dẫn Gửi bởi yeu_nguoi_mai
    Ok với bạn, mình cũng thấy CM9 Hellfire rất tốt nhưng ứng dụng flash và play video HD trên Youtube vẫn chưa làm được nên vẫn nằm vùng ở CM7. Mình đang test bản hellfire CM7 này và thấy rất ổn định, Over Clock CPU lên 1.2ghz và Heap Size cũng max và chưa thấy lỗi nào phát sinh...
    CM7 mà bác, lỗi phát sinh cũng ít, ổn định hơn CM9 nhiều. Có cái em không thích là cái status bar của nó xấu quá.

Công nhận là xấu thật, chiều bùn bùn lại cho lên Cm9 hellfire của bạn nghia_3010 rồi, nằm đó đợi flash vậy

Trích dẫn Gửi bởi yeu_nguoi_mai
    Công nhận là xấu thật, chiều bùn bùn lại cho lên Cm9 hellfire của bạn nghia_3010 rồi, nằm đó đợi flash vậy
    Bác có thể thử bản MIUI, bản này em chưa có điều kiện up thử nên không biết chất lượng thế nào

bác cho em xin cách root và up rom đơn giản dễ làm nhất với .. thấy các bác vọc mà thèm quá .. em là new bie [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tridung12a10
    bác cho em xin cách root và up rom đơn giản dễ làm nhất với .. thấy các bác vọc mà thèm quá .. em là new bie [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Root thì rất đơn giản bạn ạ, bạn tải Kindle Fire Utility về rồi chạy Install Driver, tiếp đến chạy Run, chọn 2 rồi 3...máy đã root sau đó cài Gscrip và íntall CMW, thế là có CMW up rom thoải mái ko sơk brick máy.Mình tóm tắt thế thôi còn lại bạn nghiên cứu bài của bác ducpham nhé (uprom 100% ko bị brick máy). Nên dùng cái này thôi chứ đừng tìm hiểu lan man mất thời gian bạn nhé! chúc bạn vọc vạch vui vẻ

Máy em lúc mang về thì đã được root rồi và đang ở 6.3 .. như vậy có phải root lại không ạ hay là chỉ cần up room thui hả anh ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Help, kindle fire của em bị lỗi nặng quá.
    Bởi dvbvthanglong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:02 PM
  2. Kindle Fire khởi động lại liên tục
    Bởi wapmaster2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-25-2012, 09:44 PM
  3. iOS cho Kindle Fire
    Bởi nguyenhungcase trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-14-2012, 04:23 AM
  4. [Kindle Fire] [ROM] |4/15/2012| |ReloadedROM™| |CM9 Reloaded v1.2| |Kindle Fire| [CM9]
    Bởi tmhuong01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 07:39 PM
  5. [Kindle Fire] Giúp em với các cao thủ!!!!!
    Bởi hpnguyenvuvn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-25-2012, 02:35 PM