Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

ặc, đơn giản thôi, nhưng bác cảm ơn cụ thể thế nào chứ, lỡ may em hướng dẫn rồi bác chuồn luôn không thanks thì sao đây
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Lúc reboot bác phải ấn phím Volume - , rồi vào cái developer edition, rồi up tiếp, lúc reboot bác mà không ấn cái nút Volume- thì nó lại vào flassh cũ.
    Mà cái Uk đấy nó tạo phân vùng riêng, ko liên quan gì đến bản ROM hiện tại, lúc boot bác có thể chọn vào 1 trong 2 cái nhé, có thể chạy với UK rom , hoặc cái rom stock. Có gì ko hiểu hỏi lại nhé.
    Em chuyển qua GTab rồi

Thấy bác nhiệt tình^^ cần e thank trc cho[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) bác chỉ cụ thể hộ e cái.Nó đã vào urukdroid rồi nhưng chạy đc 3s nó báo failed.... rồi nó reboot về room cũ@@

Cai luc reboot bac an volume - , roi vao cai muc develop edition

mó báo lỗi bác à zzz vô lại nó cũng báo y hệt thế.Bác soạn 1 bản cài urukdroid 1.0 cho AE luôn đi bác.Cả box không có 1 bài up cho archos luôn^^

Trích dẫn Gửi bởi zongsheng
    mó báo lỗi bác à zzz vô lại nó cũng báo y hệt thế.Bác soạn 1 bản cài urukdroid 1.0 cho AE luôn đi bác.Cả box không có 1 bài up cho archos luôn^^
    Bác làm theo bác này, bây giờ có bản 1.0 rồi
    http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-...-urukdroid-0-6-android-archos-gen-8-a-595483/

bực cái e làm y hệt mà nó báo lỗi mới đau chứ huhu

Cái UKdroid này cho phép cài đặt ngay trên bộ nhớ trong 16G mà không cần dùng thẻ nhớ ngoài như bản 0.6 , 0.7 nên bác thử làm theo cách đấy xem, tháo hẳn cái thẻ nhớ ra ngoài ra, khi cài chọn advandce.... rồi cứ thế làm theo

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi zongsheng
    bực cái e làm y hệt mà nó báo lỗi mới đau chứ huhu
    .............
    Khởi động vào SDE:

* Ấn power trên Archos, giữ volume + cho đến khi bạn thấy "Archos AXXXX - Boot Menu",
    * Chọn "Developer edition"

Bạn sẽ thấy quá trình cài đặt UrukDroid. Xin vui lòng trả lời câu hỏi của nó và khi được hỏi đến,kết nối Archos với máy tính và sao chép lại một lần nữa UrukDroid-install.tgz.
    Bạn sẽ được hỏi có muốn sao chép dữ liệu trên máy của mình không? Mình nghĩ nên chọn Yes , vì bạn sẽ không phải cài lại game và phần mềm.

Sau khi khởi động lại bạn sẽ thấy UrukDroid 0,6 khởi động màn hình.và cài đặt theo thứ tự , nếu không vào được màn hình cài đặt , hãy khởi động lại máy ấn giữ volumme + chọn "Developer edition"

-Chọn developer edition rồi.
    -Hiện lên bảng urukdroid rồi.Nó chạy đc 1 hồi nó báo Failed to mount rootfs /dev/mmcblk2p2 (255).

---------- Post added at 08:17 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

Có quan trọng về dung lượng sdcard không vậy mấy bạn.Tại mình dùng thẻ 1gb

Ặc, bác dùng thẻ 1G thì sao đủ, em đã nói bác là bỏ cái thẻ 1G ra ngoài, build bản mới luôn trên cái bộ nhớ trong 16G của em nó , vừa nhanh lại vừa ổn. UK 1.0 cho phép build luôn lên bộ nhớ trong 16G của Archos mà, bác tháo hẳn cái thẻ nhớ 1G ra, rồi up lại, khi nào hiện ra cái lựa chọn:
    Simple(Recommend)
    Advance
    thì chọn Advance nhé, rồi chọn build lên cái bộ nhớ trong, nó sẽ hỏi là có Create Parition mới không, bác cứ new và yes

---------- Post added at 09:22 AM ---------- Previous post was at 09:21 AM ----------

Cái dung lượng sao không quan trọng, nó vừa là ROM, và là vùng nhớ để cài đặt ứng dụng lên đó, 1G thì ko đủ roài

Các Chủ đề tương tự

1. Tư vấn mua máy Archos Gamepad 2
    Bởi muasaobangkt trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2014, 08:35 PM
  2. Hướng dẫn em cách up room, root máy Archos arnova 9G2
    Bởi nguyentheu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 01:52 AM
  3. [Cần giúp đỡ] Archos 7o internet table
    Bởi lacuoc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại