Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[ARC S][NEO V][RAY] ROM ICS 4.0 Beta 2012+Nhận Diện Khuôn Mặt Mở Khóa

Ngày 23/2/2012 Sony Mobile đã phát hành bản rom Android 4.0.3 Ice Cream Sanwich Beta. Hiện danh sách các máy hỗ trợ bản rom này là: Xperia™ arc S, Xperia™ neo V và Xperia™ ray.. Cả 3 bản rom này đều hỗ trợ tiếng việt.

ĐÃ FIX ĐƯỢC WIFI, BLUETOOTH VÀ MỘT SỐ CHỨC NĂNG KHÁC

Lưu ý: Bạn chỉ có thể nâng cấp rom này khi đang ở phiên bản 4.0.2.A.0.42 hoặc cao hơn và máy đã unlock bootloader . Không tiến hành up rom nếu bạn không hiểu rõ bất kì ở bước hướng dẫn nào trước khi cài.

Bước 1: Dùng flashtool để Flash firmware 4.0.2.A.0.42 nếu máy có phiên bản thấp hơn
    Bước 2: Tiến hành download ICS 4.0.3 cho điện thoại tại đây
    Bước 3: + Giải nén file zip download, sẽ có 3 file: boot.img, userdata.img, system.img (có trong file "room 4.0.3 neo-v")
    + Copy cả 3 file này vào thư mục fastboot (có trong file "room 4.0.3 neo-v")
    + Tắt điện thoại và giữ phím Setting (Xperia Ray thì giữ phím Volume up) rồi gắn cáp vào, nếu thấy đèn báo hiệu màu xanh lam thì OK.
    + Chạy cmd7.exe nếu bạn dùng Windows 7, chạy cmdXP.exe nếu bạn dùng Windows Xp.
    + Gõ các lệnh sau theo thứ tự: fastboot flash boot boot.img fastboot flash userdata userdata.img fastboot flash system system.img
    Bước 4: Fix lỗi Wifi, Bluetooth, ANT
    + Do rom này đã disable 3 chức năng trên nên chúng ta sẽ làm tiếp bước này để fix chúng
    + cop 3 file DooMLoRD-ICS-APLHA-wifi-bt-gsm-ENABLER-v01, gapps-ics-20111230.zip,Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip (có trong file "room 4.0.3 neo-v") vào thẻ nhớ
    + vào CWM Recovery đã có hướng dẫn trong mục 7 ở đây
    + Chọn Choose zip from sdcard rồi cài 3 file vừa download ở trên. Không theo thứ tự cũng được
    + Khởi động lại máy và thưởng thức, máy bạn đã có wifi, bluetooth... google Apps, Root
    DEMO: http://www.youtube.com/watch?v=qJbDl8aikUk

*CÁCH TÍCH HỢP THÊM FACELOCK

CÁI NÀY Ở BẢN CHÍNH THỨC SẮP TỚI MỚI CÓ NHA,MÌNH DÙNG LẠI CỦA BẢN BETA 4.0.3 CỦA GALAXY NEXUS,VÀ ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN NEO-V VÀ GALAXY S2

+ Dow facelock cho 4.0.2 - 235179 tại đây , cho 4.0.3-4.0.4 tại đây
    + Copy file zip vào thẻ nhớ
    + Đưa máy về chế độ CWM Recovery và cài tương tự như cài Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip mình đã hướng dẫn ở trên
    + Khởi động vào để thưởng thức

Lưu ý : facelock khi đã cài xong thì bạn phải vào mục cài đặt >>> bảo mật >>> khóa màn hình >>> mở khóa bằng khuôn mặt là ok ah.

Chúc các bạn thành công ai không là được có thể pm qua yahoo : khanh_tung1986vn mobile: 0945050686 mình đang sài sony neo-v dùng rom này thấy ok,pin khoẻ sóng tốt,3g,wifi,bt ầm ầm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG],hiệu ứng đẹp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Ðã up thành công hiệu ưng mở khoá bằng nhận dạng khuôn mặt cho neo-v,có ai thích ko [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Gửi từ MT11i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Đã có tích hợp khóa màn hinhg bằng nhận diện khuôn mặt ah :bounce::bounce::bounce:

thanks bác nha,em đã up thành công :$

Cái này có khắc phục tình trạng nhận wifi nhưng k connect đc của Ray k pác?

Trích dẫn Gửi bởi kanguru
    Cái này có khắc phục tình trạng nhận wifi nhưng k connect đc của Ray k pác?
    trước trên neo-v mình cũng bị như bạn,nhưng khi up cái DooMLoRD-ICS-APLHA-wifi-bt-gsm-ENABLER-v01 vào thì ok bạn ah,bạn thử xem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

nhiều người dow về dùng thử rùi không có phản hồi j nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG],chắc ok hết,làm ơn kick vào nút "Cảm Ơn" hộ em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](.

Bạn có thể share cho mình cái link down firmware 4.0.2.A.0.42 của neo v cho mình được không... mình up firmware .42 của con neo bị lỗi camera :-<..thanksss bạn trước

có bạn nào up rom android 4.0 cho neo v thành công chưa?xin giúp mình với. email là doitrai_aolinh2009@yahoo.com. sdt 0935202007. cảm ơn các bạn.mình thử nhiều cách mà vẫn không thành công. xin được giúp đỡ từ các bạn. càng chi tiết càng tốt nhé.thanhks

mình đang dùng neo-v bạn ah,đã up thành công bản 4.0.3 không có 1 lỗi gì cả,bạn có thể pm mình qua sdt hoặc liên lạc với mình đến nhà mình up hộ cho.

---------- Post added at 06:07 PM ---------- Previous post was at 06:05 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi nuocmatquydaxoa
    Bạn có thể share cho mình cái link down firmware 4.0.2.A.0.42 của neo v cho mình được không... mình up firmware .42 của con neo bị lỗi camera :-<..thanksss bạn trước
    bạn đợi mình up bản .42 cho bạn nhé,bạn có thích bản .62 không,mình dùng ko có lỗi j bạn ah.

Các Chủ đề tương tự

1. Kiểu tóc ngắn nào hợp với khuôn mặt nhỏ và dài ạ
    Bởi Kiwisake trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-15-2013, 07:28 PM
  2. Anh chj nao co rom cm9 beta 7 da fjx loj camera ko..share cho em voj.em tjm hoai ma ko thay
    Bởi windcamkd02 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-19-2012, 07:27 PM
  3. [P500][ROM][02/06][Unoffical][MoKeeOS Beta 0.3][beta]
    Bởi trangmya trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 06-13-2012, 12:10 AM
  4. [SENSATION][ROM][14-03] InsertCoin Beta - ONE S | ICS 4.0 | SENSE 4.0
    Bởi 13hieukazuo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 11:31 AM
  5. [P500][ROM][PORT]MIUI-GB Beta #4b