Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Hình như là bạn chưa wipe data(factory reset) trước khi up..
    Bây h bạn vào CWM wipe data rồi up lại rom đó..vậy là ok

Tình hình làm y chang anh chỉ mà cũng như thế à? anh có bản cập nhật nào tốt cho em cái link nghe!

bạn cho mình biết tình trạng chi tiết của máy bạn..như bản cwm bạn đang xài...rom bạn đang xài..và bạn đã up rom như thế nào ...link từ đâu..mình tuy không pro nhưng nếu biết được rõ hơn có thể mình sẽ giúp được bạn...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thân

Bạn feeling27491 cho mình hỏi, nghe anh em diễn đàn bảo TF101 lên ICS thì chỉ có rom revolver là sử dụng được 3G nhưng không ổn định có đúng không? Bạn có biết khi up lên ICS thì có cách nào hay rom nào dùng 3G cho bản wifi ổn định như rom Prime của Roach2010 cho HC3.x không?
    Xin cảm ơn bạn nhiều!

con tf101g của em cũng bị treo ở màn hình CWR ko thoát ra được,thấy máy báo có bản update ấn vào cái dính luôn, có ai biết cách giải quyết ko ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi feeling27491
    bạn cho mình biết tình trạng chi tiết của máy bạn..như bản cwm bạn đang xài...rom bạn đang xài..và bạn đã up rom như thế nào ...link từ đâu..mình tuy không pro nhưng nếu biết được rõ hơn có thể mình sẽ giúp được bạn...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thân
    Lúc đầu: TF101 của mình Rom: Android_Revolution_HD-EeePad_2.1.0_2.
    Mình upgrade lên ICS4 theo rom: ww-9.2.1.11-CWM-full-rooted thành công nhưng máy không kết nối được data từ cable khi kết nối với máy tính.
    Mình upgrade lần nữa bằng CWM ics_92117_WW_stock_EBT_SOS theo link:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1552303. Upgrade thông báo thành công nhưng chạy mãi có biểu tượng Asus thôi, không vào được màn hình chính. Mình quay ngược lại bản ww-9.2.1.11-CWM-full-rooted hy vọng chạy êm ai ngờ chẳng vào được, bị treo dòng chữ "EEE pad" rồi đứng hình luôn.
    Mình đọc trên forum có người bày nói cài thêm cwm_recovery-5027_rogue_rburrow-tf101-r1 từ thẻ nhớ SD sẽ chạy lại bình thường nhưng bó phép.
    Bạn xài android rành bạn cho biết máy mình bị lỗi gì nhé! Cảm ơn bạn rất nhiều!

Download NVFLASH và rom gốc về, ấn nút nguồn và Volume + đưa máy về APX mode, cắm vào máy tính cài driver USB kèm theo, sau đó ấn vào Download.bat đề đưa máy về rom gốc của Asus là . Chú ý tool này chỉ hoạt động từ seri B70 trở xuống, xem seri máy ở chỗ gần cắm sạc ấy. Tham khảo: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1123429

Trích dẫn Gửi bởi anh5nhatrang
    Lúc đầu: TF101 của mình Rom: Android_Revolution_HD-EeePad_2.1.0_2.
    Mình upgrade lên ICS4 theo rom: ww-9.2.1.11-CWM-full-rooted thành công nhưng máy không kết nối được data từ cable khi kết nối với máy tính.
    Mình upgrade lần nữa bằng CWM ics_92117_WW_stock_EBT_SOS theo link:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1552303. Upgrade thông báo thành công nhưng chạy mãi có biểu tượng Asus thôi, không vào được màn hình chính. Mình quay ngược lại bản ww-9.2.1.11-CWM-full-rooted hy vọng chạy êm ai ngờ chẳng vào được, bị treo dòng chữ "EEE pad" rồi đứng hình luôn.
    Mình đọc trên forum có người bày nói cài thêm cwm_recovery-5027_rogue_rburrow-tf101-r1 từ thẻ nhớ SD sẽ chạy lại bình thường nhưng bó phép.
    Bạn xài android rành bạn cho biết máy mình bị lỗi gì nhé! Cảm ơn bạn rất nhiều!
    mình cũng không phải dân IT chẳng qua đam mê công nghệ nên iu android thôi..bạn cho mình hỏi tình hình máy hiện h của bạn..bạn có vào được recovery không..nếu vào được thì recovery của bản có kết nối được với bộ nhớ trong hay thẻ nhớ không...và bản cwm bạn đang xài la bản bao nhiêu của ai viết...(bạn nên rút kn là trước khi up rom thì nhớ back up phiên bản rom hiện tại đang ổn định của máy nha...tránh trường hợp quá trình up phát sinh lỗi thì mình quay về được...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi bumbum333
    con tf101g của em cũng bị treo ở màn hình CWR ko thoát ra được,thấy máy báo có bản update ấn vào cái dính luôn, có ai biết cách giải quyết ko ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    treo màn hình cwm là cái màn hình để up rom đó hã bạn...bạn đang xài cwm phiên bản nào của ai??

Các Chủ đề tương tự

1. [Upgrade] SonyEricsson 2011 bắt đầu được update ICS 4.0.4 vào tuần tới
    Bởi achothai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:44 AM
  2. hỏi : có ai chỉ dùm e cách úp asus transformer tf101 từ 3.1 lên 4.0 khộn
    Bởi anhtan0307 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-14-2012, 12:29 PM
  3. Hỏi về việc upgrade Galaxy Mini bằng Kies
    Bởi vannam.neu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-11-2012, 10:38 PM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-15-2012, 01:03 AM
  5. Các bro cho hỏi về upgrade Sen XE với...
    Bởi Chuyen nho trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 04-17-2012, 01:42 AM