Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Giúp mình về Rom Acer iconia A500........

Mình đang muốn up rom cho con A500 và đã lên các diễn đàn như XDA, Tegraowners... để tìm các rom nhưng hầu hết các rom đều được up trên các trang rất khó down (cực chậm và hay bị ngắt giữa chừng) hoặc là đã bị đóng cửa( megaupload, filesonic). Vậy nên mình làm topic này để mong có bạn nào có các Rom dành cho A500 như: Thor 14, Lightspeed, Taboonay 2.2... thì mong các bạn up lại lên các trang dễ down hơn: mediafire hoặc tốt nhất là Fshare; share.vnn.vn; 4share(vì những trang này có rất nhiều người chia sẻ account).
    Hy vọng nhận được sự giúp đỡ của các bạn[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn vào link này: http://www.tabletroms.com/forums/ic...-01-2012]-virtuous-galaxy-1-1-1-[hc-3-2].html

Tải VG_1.1.1.zip chọn server depositfile, tốc độ IDM khá tốt. Đây là ROM COOK của Galaxy Tab, xài cũng hay.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi haiauphisu15
    Bạn vào link này: http://www.tabletroms.com/forums/ic...-01-2012]-virtuous-galaxy-1-1-1-[hc-3-2].html

Tải VG_1.1.1.zip chọn server depositfile, tốc độ IDM khá tốt. Đây là ROM COOK của Galaxy Tab, xài cũng hay.
    Mình đang dùng rom flexstricker. Bạn dùng rom đó có sử dụng được GPS không vậy? Sao mình định vị mãi mà ko được nhỉ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình cũng đang dùng Flexstriker-base2-r8. Vào googlemap ào ào, định vị location chính xác luôn mà, đâu có vấn đề gì đâu bạn.

Mình cũng dùng được rồi, mừng quá[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Larrylong
    Mình cũng đang dùng Flexstriker-base2-r8. Vào googlemap ào ào, định vị location chính xác luôn mà, đâu có vấn đề gì đâu bạn.

Có bản Android 4.0.3 ICS của THor cook rồi, nhưng tiếc là camera chưa hoạt động và phải chờ Acer update driver, bạn tham khảo trên Tegraowners forum nha

Có bạn nào dùng thử ICS của thor thì cho xin ý kiến nhé. Không biết có gì hay hơn không vì mình đang dùng Flexstriker-base2-r8 cũng rất ổn. Tham khảo thêm ý kiến của các bác rồi mới quyết định sau. Mình cũng dl thử ICS v94 rồi, dùng thử cũng không thấy gì hơn mà lại k có camera nữa.
    Chờ ý kiến của các bác. Xin cám ơn

Nếu flash rồi mà muốn trở về Rom cũ thì phải làm sao các bạn. Mình có tạo 1 bản fullbackup (được nhiều file đuôi .img như: cache, boot, data...) nhưng không biết sử dụng cái nào và sử dụng sao cả. Bạn nào có kinh nghiệm thì có thể hướng dẫn 1 tý được không?

Nandroid backup.
    Bạn reboot về CWM=>Backup and restore=>full restore=>reboot system.

Vậy cái folder chứa những file đó thì để ở đâu bạn, copy vào thẻ nhớ hay là trong ổ cứng?

Trích dẫn Gửi bởi Larrylong
    Nandroid backup.
    Bạn reboot về CWM=>Backup and restore=>full restore=>reboot system.

Các Chủ đề tương tự

1. Các anh giúp giùm em. Acer iconia A 500 không up len 4.0 được
    Bởi piito trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-24-2012, 08:35 AM
  2. Android ICS 4.0.3 [leaked] cho Iconia A500
    Bởi marketting2_47h trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-14-2012, 12:21 AM
  3. [Acer A500] Rom nào ổn định nhất
    Bởi lamlgp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1