Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

[SGS Vibrant] AIO Vibrant Toolbox 2.5 - Việc Uprom thật dễ dàng

Xin chào tất cả các bác sử dụng Samsung Galaxy S Vibrant thân mến [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]​
    E thì không xài Vibrant mà là người ae Captivate. Chả là e qua xda thấy cái tool hay quá mà chưa thấy bác nào post nên e mạn phép giới thiệu luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Đó là AIO Vibrant Toolbox 2.5.

Việc up rom thông thường chúng ta thực hiện tuần tự theo các bước như: về Stock, Root, cài ClockWorkMod Recovery... Cách đó nghe có vẻ khá rắc rối với những bác mới xài máy đúng ko ạ?

Ngoài cách đó ra chúng ta mới có thêm một cách nữa để up được Custom rom. Đó là sử dụng tool AIO Captivate Toolbox cài đặt trên PC, tool này mới được tác giả bay_wolf giới thiệu trên http://www.xda-developers.com/. AIO có cả phiên bản cho Captivate và Vibrant, với phiên bản cho Captivate e đã xài thử và nó rất tốt.

Để sử dụng Tool này các bác tải AIO Captivate Toolbox về cài đặt trên PC. Với AIO Captivate Toolbox chúng ta thực hiện tất cả các bước từ cài đặt Driver, Backup, về Stock Rom, Root phone, Flash Custom ROM.... rất tiện lợi phải không ạ? Chương trình có giao diện đơn giản, dễ sử dụng và đều có hướng dẫn cụ thể cho từng phần. E dùng phiên bản cho Captivate thấy rất tiện lợi, an toàn, mọi việc trở lên thật dễ dàng. Nào các bác hãy tải về cài đặt và sử dụng AIO Captivate Toolbox.

<div style="padding-left: 30px">Để sử dụng được AIO Captivate Toolbox 2.5 chúng ta cần:​</div>
    • Cài đặt Microsoft .NET Framework 4 trên PC: Download
    • Trên phone vào Settings => Applications => Development => tích vào USB debugging

VIDEO HƯỚNG DẪN

Chúc các bác thành công !

Nguồn tham khảo: http://www.xda-developers.com/

Anh up cái này tỏng nhà VIb thấy hợp lý nhất anh ạ!
    Thanks anh đã share ạ!
    EM quyết tâm tìm ra nick anh. Hoặc ít ra số phone. He he

Mạn phép bác cho em copy bài nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

[MENTION=683866]Lexus IS 250C[/MENTION]: EM cóp bài sang nhà Vb đây ạ!

Trích dẫn Gửi bởi duongthanhcong
    Anh up cái này tỏng nhà VIb thấy hợp lý nhất anh ạ!
    Thanks anh đã share ạ!
    EM quyết tâm tìm ra nick anh. Hoặc ít ra số phone. He he
    Chú muốn biết a sẽ nói, ko cần phải tìm đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 07:17 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi huuhiep175
    Mạn phép bác cho em copy bài nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vâng, bác xài rồi report cho ae Vibrant luôn giùm e. E ko có máy chỉ test cho Captivate đc thôi. Thanks bác

---------- Post added at 07:18 AM ---------- Previous post was at 07:17 AM ----------

[MENTION=683866]Lexus IS 250C[/MENTION]: EM cóp bài sang nhà Vb đây ạ!
    E ngủ muộn mà dậy sớm nhỉ. E thử cái này chưa, kết quả ra sao?

Trích dẫn Gửi bởi Lexus IS 250C
    Chú muốn biết a sẽ nói, ko cần phải tìm đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vâng ạ. Anh cho đi ạ. SĐT or Mail ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 07:17 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

Vâng, bác xài rồi report cho ae Vibrant luôn giùm e. E ko có máy chỉ test cho Captivate đc thôi. Thanks bác

---------- Post added at 07:18 AM ---------- Previous post was at 07:17 AM ----------

E ngủ muộn mà dậy sớm nhỉ. E thử cái này chưa, kết quả ra sao?
    EM chưa ạ! Tối qua bận tí việc. Hôm nay lại đi sửa laptop hộ đứa bạn làm rơi lap nên chắc mai em mới thử anh ạ
    Thanks anh đã quan tâm[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

EM chưa ạ! Tối qua bận tí việc. Hôm nay lại đi sửa laptop hộ đứa bạn làm rơi lap nên chắc mai em mới thử anh ạ
    Thanks anh đã quan tâm[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    A xài cho Captivate thấy nó tiện và dễ dùng quá mà có bản cho Vib luôn nên up để ae xài và cho ý kiến [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    N09B2 Dịch Vọng - Cầu Giấy - Hà Nội
    Ae Vibrant có ai test chưa vậy..........

Tui vừa thử tool này cho captivate xong, phải nói là rất tuyệt. Nó hữu ích đặc biệt cho newbie vì cực kỳ dễ làm. Tất cả được tích hợp vào đó.
    Lại thấy cả cho Vibrant nữa, tưởng hàng độc của cap [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

cám ơn bác
    hữu ích quá, thật là dễ làm

Các Chủ đề tương tự

1. S.O.S khẩn cấp vibrant
    Bởi hung_le trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-20-2012, 03:37 AM
  2. HỎi về phần mềm radio fm cho sam sung vibrant
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 09:47 PM
  3. Vibrant flash bằng odin xong khởi động đến chữ Vibrant tự tắt