Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Acer Inconia Tab A500 version 3.2 đã có bản chính thức tại VN

Thông báo:[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Hôm nay system update con Acer A500 của mình có thông báo tải bản 3.2 qua OTA :giggle:dung lượng là 357.06M.

Mình đã tải xong và đang dùng thử bản chính thức này xem sao.

Bản này có số hiệu Kernel vesion 2.6.36.3+
    Build number : Acer_A500_7.006.01_COM_GEN2

Anh em nào đang sở hữu con Acer A500 này hãy thử trải nghiệm bản 3.2 đang mong đợi này đi nào.

Chúc sức khỏe tất cả[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

3.2 ngoài cái stretch apps ra tràn màn hình cũng chả có gì khác biệt

Đúng rồi đó bạn,đó là bước cải tiến mới trên 3.2 dành cho tab vì có thể cài thêm nhiều apps dành cho đt vào tab của mình sử dụng được.Thích nhất là điểm này, [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn ơi cho mình hỏi, mình cũng xài A500 thấy có mí bạn lên 3g đc, chỉ giúp mình với, hoặc bạn biết cửa hàng nào làm ko ? Thanks lắm...

Trích dẫn Gửi bởi sylvietruc
    Bạn ơi cho mình hỏi, mình cũng xài A500 thấy có mí bạn lên 3g đc, chỉ giúp mình với, hoặc bạn biết cửa hàng nào làm ko ? Thanks lắm...
    cùng 1 câu hỏi ,do mình dang có nhu cầu xài usb 3g

Có bác nào biết cách up Room gốc cho con acer này không ? em muốn cài lại máy cho nó nhẹ

Trích dẫn Gửi bởi bibiwolf
    Có bác nào biết cách up Room gốc cho con acer này không ? em muốn cài lại máy cho nó nhẹ
    From xda:

1- Download file này về, giải nén copy file update.zip bỏ vào thẻ nhớ sd card (ko phải bộ nhớ trong của máy)
    2- Shut down máy
    3- Giữ nút volume - (theo mình hay làm là nhấn nút volume lên hướng phía nút nguồn) đồng thời bấm nút nguồn giữ cho đến khi nó hiện ra máy dòng chữ thì thả ra, nó sẽ tự động flash lại rom stock 3.0.1 thì phải.
    4- Từ đây bạn có thể dùng iconiaroot để root máy rồi cài FW coooked.

Có nhiều fw cooked hỗ trợ từng dòng usb 3g riêng biệt, các bạn nên vào xda tham khảo, mình k xài 3g nên ko biết

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi sylvietruc
    Muốn xài 3g thì rom đó phải có cài thêm patch cho 3g. Các bạn nên root và cài rom cooked trên xda, mỗi rom sẽ có patch cho từng loại 3g riêng đọc trong topic đó để biết rõ chứ k fải loại 3g nào bỏ vào cũng nhận dc đâu

Trích dẫn Gửi bởi Langdang02
    From xda:

1- Download file này về, giải nén copy file update.zip bỏ vào thẻ nhớ sd card (ko phải bộ nhớ trong của máy)
    2- Shut down máy
    3- Giữ nút volume - (theo mình hay làm là nhấn nút volume lên hướng phía nút nguồn) đồng thời bấm nút nguồn giữ cho đến khi nó hiện ra máy dòng chữ thì thả ra, nó sẽ tự động flash lại rom stock 3.0.1 thì phải.
    4- Từ đây bạn có thể dùng iconiaroot để root máy rồi cài FW coooked.

Có nhiều fw cooked hỗ trợ từng dòng usb 3g riêng biệt, các bạn nên vào xda tham khảo, mình k xài 3g nên ko biết

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

Muốn xài 3g thì rom đó phải có cài thêm patch cho 3g. Các bạn nên root và cài rom cooked trên xda, mỗi rom sẽ có patch cho từng loại 3g riêng đọc trong topic đó để biết rõ chứ k fải loại 3g nào bỏ vào cũng nhận dc đâu
    Em muốn về Room 3.2 stock được không ah ! Máy em đang cài Room cook Taboonay 2.2 rồi . Giờ muốn về Room 3.2 stock thì phải làm những bước nào ah !

Trích dẫn Gửi bởi bibiwolf
    Em muốn về Room 3.2 stock được không ah ! Máy em đang cài Room cook Taboonay 2.2 rồi . Giờ muốn về Room 3.2 stock thì phải làm những bước nào ah !
    Bạn về 3.0.1 rồi uodate OTA lên 3.2 chính hãng vẫn được mà. Hiện giờ vẫn chưa thấy Acer cung cấp link ROM stock. Mà lên rom stock 3.2 thì k có root nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Langdang02
    Bạn về 3.0.1 rồi uodate OTA lên 3.2 chính hãng vẫn được mà. Hiện giờ vẫn chưa thấy Acer cung cấp link ROM stock. Mà lên rom stock 3.2 thì k có root nhé.
    Anh có dùng Acer A500 ko ah ! Anh có thể cho em yahoo , em hỏi thêm 1 chút được không ? Thank anh [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [Acer A500] Rom nào ổn định nhất
    Bởi lamlgp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-06-2012, 02:17 PM
  2. XIn rom acer a500 4.0
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-29-2012, 10:52 PM
  3. Root Acer A500 v3.2.1
    Bởi vuquoc37889 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-24-2012, 05:08 PM
  4. Giúp mình về Rom Acer iconia A500........
    Bởi ducthinh_1989 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 04:19 PM
  5. Dùng bản Rom nào cho Acer iconia tab A500....?
    Bởi ctp04a trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 04-05-2012, 04:28 PM