Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Custom ROM Lenovo A1(2G) - Cài Game HD, App thoải mái lên thẻ nhớ !

SNARL_A107W0_V3_002_2493_C4 bản ROM rút gọn xóa sạch các soft Tàu

Đây là bản ROM mình chỉnh sửa lại từ bản gốc
    SNARL_A107W0_V3_002_2493_SCX "made in China" xóa sạch sẽ các soft Tàu & thêm 1 số App cần thiết để QT hóa bản Rom :bounce:.Cách Up Rom AE làm giống như hướng dẫn ở đây chỉ việc thay = bản Rom của mình thôi.

Lưu ý: rất quan trọng trước khi chạy bản Rom này chúng ta phải thưc hiện Full wipe trong ClockworkMod Recovery (Bao gồm: wipe data, wipe cache, wipe Dalvik, wipe Battery) và nhớ backup data trước đó vì sẽ bị xóa sạch khi phân vùng lại bộ nhớ máy trong lúc chạy Rom, sau khi Up xong vào Setting chon ngôn ngữ tiếng Anh khởi động lại máy sẽ mất hết các label tiếng Trung và trải nghiệm bản ROM mượt mà
    :running:

# Một số tính năng đặc biệt:
    _ Đã có Root
    _ Gỡ bỏ Launcher mặc định nặng nề chậm chạp(16M) thay = ADW launcher nhẹ & mượt
    _ Có đầy đủ các App mặc định trên phiên bản QT: Browser, Email, Gmail, Maps, Market, Youtube...
    _ Và đã nhất là khả năng cài đặt App lên thẻ nhớ : vẫn giữ nguyên 3 vùng bộ nhớ Internal storage, Internal SDcard, Ex. SDcard(thẻ nhớ) nhưng phân vùng Internal SDcard 200M chỉ để lưu cache, khi cài Game, soft sẽ lưu trên Internal storage or trên thẻ nhớ -> giờ thì cài Game HD thoải mái vì data tải về sẽ lưu trên thẻ nhớ :bounce:

# Các App bổ sung thêm trong rom:
    _ Adv. task killer
    _ App2SD
    _ Hiển thị % pin
    _ ColorNote
    _ Root Explore
    _ Screenshot
    _ Wifi file explore

@ Và em nó đây:

Nếu báo lỗi khi đang chạy thì tắt máy rồi chạy lại 1 lần nữa sẽ OK !

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Mình đang dùng bản 2.3.4 đã Root mà không biết tên bản ROM là gì nữa, vẫn còn vài ứng dụng tàu. Cảm giác hơi Lag khi dùng Go launcher EX, mình cài thử AWP cơ mà không ưng lắm, thích ROM đơn giản kiểu 2.3 của Sony Ericsson rồi ! ^^
    Tí mình Down ngâm cứu xem sao !

P/s: Hôm trước mình thấy 1 Topic hướng dẫn ROOT và làm một số thứ, không nhớ có phải của bạn không? Mình có ý tưởng là lập BOX riêng để làm nơi giúp đỡ anh em đang sử dụng. Mình thì gà không biết gì mấy, liệu bạn có thể kết hợp với chủ Topic kia chăng? Nếu được thì không còn gì bằng !

Cám ơn bạn rất nhiều !

Không biết bản này có khắc phục được lỗi GPS không nhỉ?

ngon! khắc phục ngon! chỉ tội vào map thì bị reset máy! ko biết tại sao nữa:-<

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

máy này root sẵn rồi có cách nào unroot không! chỉ cho mình với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi duonglda

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

máy này root sẵn rồi có cách nào unroot không! chỉ cho mình với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Uninstall Map củ rồi cài Map lại la okie.

Nói chung là chuẩn . Đang xài ngon , nhưng hơi bị chậm . Thanks nhé chủ topic

Trích dẫn Gửi bởi duonglda

Không biết bạn unroot để làm j [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nhưng muốn thì bạn dùng bộ "đồ nghề" Root & unroot này:

Tải về giải nén trong đó có:
    - Driver kết nối A1 với Window: cắm cáp kết nối A1 với PC -> vào Device manager rồi update cho nó
    - SuperOneclick: chạy CT này để Root or Unroot -> đây cũng là cách Root máy đơn giản hơn nhiều so với cách chạy file Zip trong Recovery [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Bản này GPS có chạy tốt không ạh? Chứ bản của Snarl mình vẫn không dùng được GPS. Bạn có dùng qua bản của WEE chưa? Có ý kiến gì không?
    Cám ơn.

Đã down về, up xong sẽ cho cảm nhận mà đã nghe feedback là hơi chậm, không biết có đúng không nữa?
    Để trải nghiệm rồi phản hồi sao.

Trích dẫn Gửi bởi boything
    Đã down về, up xong sẽ cho cảm nhận mà đã nghe feedback là hơi chậm, không biết có đúng không nữa?
    Để trải nghiệm rồi phản hồi sao.
    Bạn test giúp mình xem cái GPS có chay không nhé? Cám ơn.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-01-2014, 06:07 PM