Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 3 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 204
    câu này hơi gà tí, em đã up thành công cm7, bây giờ có một số vấn đề chưa biết giải quyết: các folders của apps vẫn nằm tùm lum trong bộ nhớ, giờ giải quyết thế nào

Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Thế bác có biết đánh câu lệnh không, em chỉ cho bác cách cài CWM bằng ADB!
    OK. Bác chỉ e với. Thanks bác!

xin chào các bạn cộng đồng kindle fire, chị gái mình mới mua kindlefire, mà mình thì chả biết gì về kindlefire vì từ trước giờ toàn nghịch apple thôi. Thế nên cho mình hỏi 1 số điều được không ạ ?
    1/ máy mình device là 6.2.2_user_xxx thì mình có thể làm gì với nó ? hình như phải root hay gì để cài được phần mềm phải không ạ ?
    2/ bạn nào có thể cho mình chi tiết mình cần phải làm gì trước, và làm theo những bài viết nào trong 4rum được không ? vì trong tinhte vẫn chưa có room riêng cho kindle như iphone nên mình khó tìm quá.
    Trân trọng cảm ơn các bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi ductm00600
    OK. Bác chỉ e với. Thanks bác!
    Cái này đúng ra em post bên thread kia nên chưa có hình ảnh, bác thông cảm nhá, nhưng không khuyến khích mọi người, đặc biệt là newbie làm theo cách này vì nó có liên quan đến câu lệnh cmd:
    À mà bác phải chạy được các câu lệnh ADB băng CMD rồi đó nhá....!

Thấy mấy bạn muốn xài CWM mà không có cảm ứng mình cho cách làm luôn, cách này cũng khó bị brick, cài đặt được ClockWorkMod cảm ứng vào Kindle Fire, cài TWRP hay bi brick mà theo tình hình bên xda thì bây giờ họ chuyển sang dùng CWM nhiều hơn rồi! CWM lại chạy ngon lành hơn, nhiều thao tác hơn, tốc độ nhanh hơn!

1. Download Kindle Fire Utility 0.9.3 ở post đầu, mình khuyên để ở C:\kfu.
    2. Download bản Beta2 CWM: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1454241, rename thành CWM.img để vào C:\kfu.
    3. Vô tools trong C:\kfu copy adb và AdbWinApi.dll ra ngoài C:\kfu.
    4. Vào Kindle Fire Utility (run.bat) nhấn 6. Install FireFireFire. Chắc ăn hơn thì nhấn: 2->3->6. Trên màn hình Kindle Fire ấn vào chữ Flash.
    5. Khởi động lại máy, nếu thấy tam giác lửa thì chờ máy khởi động xong làm tiếp, không thì làm lại.
    6. Mở command prompt, đánh các câu sau

cd \
    cd kfu (lưu ý bạn để Utility ở đâu thì vào thư mục đó nhé, không nhất thiết phải thế này)
    adb devices (để xem máy kết nối chưa)
    adb push CWM.img /data/local/recovery.img.
    adb shell dd if=/data/local/recovery.img of=/dev/block/platform/mmci-omap-hs.1/by-name/recovery
    (Ở đây bạn nào bị lỗi Permission thì vô Utility chạy Extras rồi Mount R/W)

7. Reboot lại và vào CWM như vào TWRP....!

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi soulbrn
    câu này hơi gà tí, em đã up thành công cm7, bây giờ có một số vấn đề chưa biết giải quyết: các folders của apps vẫn nằm tùm lum trong bộ nhớ, giờ giải quyết thế nào
    Bác phải nói chi tiết và xúc tích hơn 1 tí được không, nếu mà nằm trong data hay system thì là bác quên factory reset rồi, còn nếu mà trong sd card thì tốt nhất không nên xóa gì hết, nếu không muốn khi về ROM cũ chơi mấy cái game lại từ đầu.

Còn nếu xác định không bao giờ về ROM STOCK nữa thì cứ việc Wipe Hết SDCARD, coi như mua 1 cái tablet ICS mới tinh vậy....!

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 04:57 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi hadinhphu
    xin chào các bạn cộng đồng kindle fire, chị gái mình mới mua kindlefire, mà mình thì chả biết gì về kindlefire vì từ trước giờ toàn nghịch apple thôi. Thế nên cho mình hỏi 1 số điều được không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi hadinhphu
    1/ máy mình device là 6.2.2_user_xxx thì mình có thể làm gì với nó ? hình như phải root hay gì để cài được phần mềm phải không ạ ?
    2/ bạn nào có thể cho mình chi tiết mình cần phải làm gì trước, và làm theo những bài viết nào trong 4rum được không ? vì trong tinhte vẫn chưa có room riêng cho kindle như iphone nên mình khó tìm quá.
    Trân trọng cảm ơn các bạn nhiều.

Bác trước giờ toàn nghịch apple thì chắc không biết gì về Android rồi, nói chung là phải giải thích khá là dài dòng:

1. Android là HĐH mã mở, cho phép người dùng sửa chữa phần mềm, vào system,data,tạo recovery,uprom,... Nhưng mà các nhà sản xuất lại đóng nó lại, nên root máy là để vào hệ thống máy mà vọc và chỉnh sửa. Ví dụ ở Kindle là để cài Android Market, Chainfire 3D,... (đó là những ứng dụng cần vào folder system của máy để chép các app.

2. Cài app thì có nhiều cách: Cài app lậu thì cứ Google tìm :TênỨngDụng .apk download về rồi install . Cài từ Android Market nhiều và đủ hơn thì phải root. Hay tải Applanet về down mấy app trên Android Market miễn phí, tuy nhiên nó sẽ nặng và 1 số app không chạy được. Nói chung là phải phối hợp những cách này!

3. Trước với sau không thể giải thích hết được. Tuy nhiên "đỉnh cao của vinh quang" bây giờ là UP ROM ICS,CM7, cái này thì cứ lên OP của mình chỉ từ đầu đến cuối. Không thích thì cách root cũng ở phần đầu OP được.

Nói chung bạn không thể mong đợi 1 người trả lời hết được, bạn tự tìm hiểu từ các câu lệnh Android lên đi, lúc đó mới hiểu được em Kindle nó chạy như thế nào!

hi bác ducpham, cám ơn vì đã nhiệt tình tư vấn. Ý em thế này, em từ stock -> root -> cài twrp -> up rom cm7 theo đúng tut của bác rồi, và đã thành công. Có điều các ứng dụng thì mất hết mà data của những ứng dụng này vẫn nằm trong bộ nhớ máy. Sau quá trình tìm hiểu thì em biết thêm 1 số thứ nhưng ko chắc lắm mong bác chỉ giáo:
    1, titanium backup là chương trình để backup apps rất tiện lợi em đã dùng thử thấy oke, có điều cho em hỏi khi mình up rom và muốn restore apps thì chọn mục nào, em sợ chọn phần restore all apps + system data sẽ gây lỗi
    2, Em thử chức năng backup và restore trong twrp thấy rất tiện, nếu em hiểu ko nhầm thì khi restore nó sẽ đưa máy về đúng với thời điểm backup, cả apps cũng về luôn, ko hiểu sao ko thấy bác nào trên tinhte nói tới, ko biết chức năng này có lỗi gì ko
    3, Sau khi cài rom mới thì phải tự config bằng tay ạ... có cách nào tối ưu luôn cho KF ko, ví như loại bỏ các chức năng ko cần thiết như phone, bluetooth...?

Trích dẫn Gửi bởi soulbrn
    hi bác ducpham, cám ơn vì đã nhiệt tình tư vấn. Ý em thế này, em từ stock -> root -> cài twrp -> up rom cm7 theo đúng tut của bác rồi, và đã thành công. Có điều các ứng dụng thì mất hết mà data của những ứng dụng này vẫn nằm trong bộ nhớ máy. Sau quá trình tìm hiểu thì em biết thêm 1 số thứ nhưng ko chắc lắm mong bác chỉ giáo:
    1, titanium backup là chương trình để backup apps rất tiện lợi em đã dùng thử thấy oke, có điều cho em hỏi khi mình up rom và muốn restore apps thì chọn mục nào, em sợ chọn phần restore all apps + system data sẽ gây lỗi
    2, Em thử chức năng backup và restore trong twrp thấy rất tiện, nếu em hiểu ko nhầm thì khi restore nó sẽ đưa máy về đúng với thời điểm backup, cả apps cũng về luôn, ko hiểu sao ko thấy bác nào trên tinhte nói tới, ko biết chức năng này có lỗi gì ko
    3, Sau khi cài rom mới thì phải tự config bằng tay ạ... có cách nào tối ưu luôn cho KF ko, ví như loại bỏ các chức năng ko cần thiết như phone, bluetooth...?
    À, cái chức năng Titanium Backup thì ai dùng Android từng Up ROM cũng biết mà, nên em không nói lại.

2. Cái backup và restore em đã nói rõ trên OP rồi mà, bác coi lại nhá, các post khác cũng có rồi, chỉ có điều:
    + Bằng TWRP các file backup rất dễ bị corrupt, thường là cứ khoảng 5 lần backup lại bị corrupt 1 lần vì Team Win họ đã dừng dự án này rồi.
    + Các file backup của TWRP rất nặng!
    Đó là lý do mà trên XDA khi ra CWM họ thấy rất hào hứng và hầu như tất cả mọi người có TWRP đều tìm cách đổi sang cho bằng được CWM dù khó di chuyển hơn do CWM phổ biến hơn và công nghệ cao hơn. TWRP cũng được, nhưng nếu so sánh với CWM thì như so sánh Huyndai với Lexus vậy! Nhưng bác lỡ backup = TWRP rồi thì đừng chuyển sang CWM mất backup đó!

3. Cái này của bác kinhga post bên post khác, nếu bác ấy yêu cầu mình sẽ gỡ xuống, còn bây giờ thì post lên cho bác, cái CM7 này thì là theme ICS nhá, em bản thân theo dự án ICS ngay từ đầu, CM7 ra chả thèm lên nên không rành CM7 lắm, bác hỏi cũng bằng thừa:
    Mới lọ mọ vào XDA và thấy bản ROM của thành viên Takenover83, giới thiệu với các bác xài thử, mình mới flash thành công. ROM này dựa trên bản CM7, giới thiệu sơ qua:
    • Bỏ bớt những ứng dụng không cần thiết: Phone,Camera,Mms,.....
    • Theme ICS
    • Thay đổi hình nền lúc boot
    • Bàn phím của firmware gốc
    • Ép xung lên 1.2Ghz
    • Thêm ứng dụng Button Savior cho phép đặt thêm các nút "Home, back, Search" ở bất kỳ đâu
    • thêm ứng dụng Volume Control
    • Có sẵn Market
    • Bản ROM nhìn giống 1 máy tính bảng hơn là "1 chiếc điện thoại lớn"
    • CÒn nhiều thứ khác,.... xin vui lòng tham khảo thêm tại đây:"http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1475054"
    Cách cài đặt:
    • Máy đã Root
    • Máy đã cài TWRP 2.0
    • Tải về file sau: Download Link 02-09-2012 (newest version) UPDATED 3:40PMEST 56MB: MD5http://www.mediafire.com/?12zgef718sexzmf
    • Giải nén file tải về và copy vào SDcard trên máy
    • Vào Recovery (giống như cách update ROM thông thường)
    • Wipe all: Wipe cache, Wipe Dalvich cache, Data Factory reset, Wipe System
    • Vào Install, chọn file "Step_1_CM7BAREBONES.zip" để Flash
    • Không reboot mà vào Restore , chọn "STEP_2_CM7BAREBONES", nhấn Restore now.
    • Xong Reboot và tận hưởng.
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bản ROM nhẹ nhàng và hoạt động khá mượt, nhanh.

Đã thử và thành công, mọi thao tác dễ dàng, trực quan, muốn thì xài stock, ko thì xài CM, chỉ vài thao tác đơn giản cho việc qua lại giữa các rom, thanks bác chủ topic nhiều

---------- Post added at 06:41 PM ---------- Previous post was at 06:36 PM ----------

Bác chủ topic có bản CM7 nhưng tích hợp giao diện ICS thì share mình với, thích cái giao diện này quá mà mình chỉ biết cách thực hiện up với cách của bác, trong khi rom mình có yêu cầu restore bằng TWRP,bác có thể restore lại rồi share ko? mặc dù mình load cả TWRP nhưng khi boot chỉ vào ClockWorkMod thôi nên ko restore phần 2 được

Trích dẫn Gửi bởi 2381986
    Đã thử và thành công, mọi thao tác dễ dàng, trực quan, muốn thì xài stock, ko thì xài CM, chỉ vài thao tác đơn giản cho việc qua lại giữa các rom, thanks bác chủ topic nhiều

---------- Post added at 06:41 PM ---------- Previous post was at 06:36 PM ----------

Bác chủ topic có bản CM7 nhưng tích hợp giao diện ICS thì share mình với, thích cái giao diện này quá mà mình chỉ biết cách thực hiện up với cách của bác, trong khi rom mình có yêu cầu restore bằng TWRP,bác có thể restore lại rồi share ko? mặc dù mình load cả TWRP nhưng khi boot chỉ vào ClockWorkMod thôi nên ko restore phần 2 được
    Nếu mà ROM CM7 có theme ICS thì đây:http://www.mediafire.com/?12zgef718sexzmf

Ý bác là bác chỉ có CWM mà không có TWRP chứ gì?
    Bác nói chưa hiểu lắm, có gì bác pm yahoo: cyber_sunday_to_you nhé.

cám ơn bác ducpham lần nữa nhé, mình đang down bản cm7 theme ICS của bác. Cho mình hỏi cái này, cài TWRP là can thiệp vào quá trình boot loader của máy đúng ko? Có cách nào để gỡ nó đi ko? Mình tính đổi sang CWM nên TWRP ko cần thiết nữa.
    Thực ra lên ICS vẫn là ngon nhất nhưng game với flash chưa ổn thì phải. Có cái ad hoc wifi thì vô địch rồi

Đang ở
    ducvinh_101198
    Trích dẫn Gửi bởi ducpham2708
    Nếu mà ROM CM7 có theme ICS thì đây:http://www.mediafire.com/?12zgef718sexzmf

Ý bác là bác chỉ có CWM mà không có TWRP chứ gì?
    Bác nói chưa hiểu lắm, có gì bác pm yahoo: cyber_sunday_to_you nhé.
    Đúng rồi, ban đầu mình chỉ có CWM, nhưng mò 1 lúc thì mình cài được TWRP rồi, nhưng mình chỉ có thể thực hiện step 1 thôi, còn step 2 thì ko được, vào restore thì app ko cho chọn bất cứ tập tin nào (trống trơn, ko có file để chọn)
    Nếu bác có file backup của Rom CM7 themes ÍC thì share mình với nhé

Các Chủ đề tương tự

1. [HOT.....update] ICS Kindle Fire 24/02/2012
    Bởi motnguoitenla trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 07:33 PM
  2. FireFireFire 1.4-Công cụ chống Brick cho Kindle Fire khi up rom.
    Bởi giarechoban trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-28-2012, 02:02 AM
  3. [Helpme] Kindle Fire brick
    Bởi shopkhanran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2012, 05:15 PM
  4. [Kindle Fire] Update Rom 6.3 Modaco 11/4
    Bởi truongxuantq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-14-2012, 02:25 AM
  5. Làm sao để chặn update cho kindle fire