Điều đầu tiên mình xin làm phiền các anh chị, các bạn trong diễn đàn này vì sự dốt nát của mình hjhj, mong các anh, các chị, các bạn đừng cười chê, vì thực sự nào giờ mình chưa hề sử dụng qua một thiết bị Android nào cả, chỉ toàn sài symbian và ios thôi nên giờ bỡ ngỡ nhiều thứ quá !

Sáng nay mới ra ngoài Hnammobile mua về 1 em Sony Arc LT15i liền tranh thủ về nhà vọc, mà thật tình thì khó quá, chắc là do mình chưa có căn bản của Android nên không biết phải làm gì, cũng như ko biết phải bắt đầu từ đâu !!!

Khi lấy máy về, cũng không nhớ nó đang ở phiên bảo nào hay version nào (đại loại là thế) nên mình tải chương trình PC Companion về, sau đó gắn máy vào thì nó bảo có bản update mới, nên mình tiến hành update bình thường. sau khi update xong, máy mình hiện giờ sau khi kiểm tra *#*#7378423#*#* xong thì nó hiện như sau:
+ File system version World -1-8_4.0.2.A.0.62
+ Customization Version 1247-1069_R1D
Sơ sơ thông tin là như vậy.

Hiện tại thì nhu cầu e cũng không có gì hết, máy vẫn chạy bình thường nhưng vào đọc thấy cũng có nhiều cái hay hay lạ lạ, mà không dám vọc hay đúng hơn là không biết phải vọc cái nào và vọc từ đâu ...!!! Chủ yếu nhu cầu của mình là xóa bớt một vài cái linh tinh tào lao như là : Store; Xpreria Hotshots .... chỉ muốn dùng những cái gì thực sự cần như nghe nhạc, chụp hình ... thôi, ngoài ra thì chỉ cần cài vài cái ứng dụng cần thiết như là chặn cuộc gọi, ... một vài soft chủ yếu và chơi games thôi thì mình cần phải làm như thế nào

có cần phải sài rom cook? có cần phải root và unlockboot loader hay không? hay để vậy thì vẫn sài đc?? nếu tình trạng nặng nhất có bị chết phone ko? vì khi sài iphone thì chẵn thấy bao giờ nó hư cả? cứ sai thì chọn qua chế độ recovery là restore firmware lại đc ???

Xin chân thành cảm ơn và tha thiết mong đc giúp đỡ. xin cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều