Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

CẦN CAO THủ VÀO GIÚP 1 tay về ROm, ROOT máy DROID PRO X610

Mình có 1 con Droid pro x610 xách tay từ bên Mỹ về, định úp để chuyển sang CM7 .
    Máy mình đã root = Pete's app, đã hiện icon SUperuser

Nhưng khi mà mà cái bootstrap để vào chế độ recovery, mình bấm vào install zip frm sd card ( CM7 rom , và mình đã wipe hết tất cả ), nhưng mà nó không chạy được báo lỗi ( intalling borted).

Máy mình đang chạy 2.3.4 version 4.7.3, mình có đọc bài Up rom CM7 trên XDA , và Droidforum nhưng hình như phải là version 4.6.8 thì mới có thể up rom CM7 được.

Thế là mình down cái File 4.6.8 zip về , nhưng mình vào recovery = bootstrap install vẫn không được ( như lúc up rom CM7)

Nên ai có kinh nghiệm thì vào giúp mình 1 tay với, có phải mình dùng RSD Lite gì đó để down xuống 4.6.8 không?? Nhưng nghe nói là nếu down phiên bản nhỏ hơn = RSD thì sẽ bị brick vĩnh viễn, nên sẽ dùng gì đây.???

Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi thêm là tại sao máy mình global nhưng không thể bấm *101# hay 102 gì hết.

Help thanks nhiều

Trích dẫn Gửi bởi ngo anh dung
    Mình có 1 con Droid pro x610 xách tay từ bên Mỹ về, định úp để chuyển sang CM7 .
    Máy mình đã root = Pete's app, đã hiện icon SUperuser

Nhưng khi mà mà cái bootstrap để vào chế độ recovery, mình bấm vào install zip frm sd card ( CM7 rom , và mình đã wipe hết tất cả ), nhưng mà nó không chạy được báo lỗi ( intalling borted).

Máy mình đang chạy 2.3.4 version 4.7.3, mình có đọc bài Up rom CM7 trên XDA , và Droidforum nhưng hình như phải là version 4.6.8 thì mới có thể up rom CM7 được.

Thế là mình down cái File 4.6.8 zip về , nhưng mình vào recovery = bootstrap install vẫn không được ( như lúc up rom CM7)

Nên ai có kinh nghiệm thì vào giúp mình 1 tay với, có phải mình dùng RSD Lite gì đó để down xuống 4.6.8 không?? Nhưng nghe nói là nếu down phiên bản nhỏ hơn = RSD thì sẽ bị brick vĩnh viễn, nên sẽ dùng gì đây.???

Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi thêm là tại sao máy mình global nhưng không thể bấm *101# hay 102 gì hết.

Help thanks nhiều
    nếu bạn muốn họ giúp it nhất cũng đưa link gốc bạn muốn cài nó họ sẽ ktra và sẽ có thông tin chĩnh xac để giúp, nói thế thì đành chịu[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

http://www.droidforums.com.ar/forum...rces-thread-sbf-root-update-instructions.html

http://www.droidforums.net/forum/dro...ad-kernel.html

nè bạn ơi mà cho mình hỏi là máy mình đã root rồi vẻ 4.7.3 muốn lùi về 3.8.7 thì có bị brick ko

chán quá máy mình đã root mình vào recovery = boot strap nhưng lúc bấm vào install cái file update.zip thì nó luôn hiện ra
    E:Eor in / sdcard/ update/zip (status 7) installation aborted

Không lẽ cái file zip nào cũng bị hư???

Trích dẫn Gửi bởi ngo anh dung
    chán quá máy mình đã root mình vào recovery = boot strap nhưng lúc bấm vào install cái file update.zip thì nó luôn hiện ra
    E:Eor in / sdcard/ update/zip (status 7) installation aborted

Không lẽ cái file zip nào cũng bị hư???
    Không phải file zip nào cũng hư, mà là Công nghệ cao nhưng tầm nhìn thấp, thì cứ hư dài dài[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ngay đoạn này đây
    Install the Droid 2 Bootstrap
    Reboot into recovery
    Go to mounts and storage, and wipe system, data, and cache
    Go back and choose install zip from SD card
    Install zip
    Reboot and enjoy

đấy hư là nằm chỗ đấy đấy, cái đó đã làm chưa ???

là sao bác??

em vào đó wipe hết rồi bác ơi mà không được bác xem lại hai bài trên dùm em cái.

hình như nó bảo là phải up 4.6.8 mới up rom được mà nó lại khuyên rằng nên up 4.6.8 từ 3.7.8 gì đó.Và nó bảo là phải ủnoot may nữa

Em dùng phần mềm pete's root bấm ủnoot nó chạy 4 bước báo thành công rồi mà vào thì vẫn thấy phần mêm superuser T_T

Trích dẫn Gửi bởi le_manhpro
    Không phải file zip nào cũng hư, mà là Công nghệ cao nhưng tầm nhìn thấp, thì cứ hư dài dài[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ngay đoạn này đây
    Install the Droid 2 Bootstrap
    Reboot into recovery
    Go to mounts and storage, and wipe system, data, and cache
    Go back and choose install zip from SD card
    Install zip
    Reboot and enjoy

đấy hư là nằm chỗ đấy đấy, cái đó đã làm chưa ???
    bác in đậm chỗ đó là sao, bác tầm nhìn cao giải thích dùm cái =))

Đang ở
    hà nội city
    bác kêu em vào đó em vào đó bấm mấy cái format data cache gì đó ... ròi rebot máy nó hiện ở logo luôn

bác gì vào trả lời dùm cái đâu rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Droid X và Droid 2 chuẩn bị có Android 2.3 chính thức
    Bởi land86b trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 68
    Bài viết cuối: 06-11-2012, 03:10 PM
  2. [Galaxy SIII] CF-Root v6.0 ROOT+ CMW5.5+CMWManager+ROOT
    Bởi ctp04a trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-07-2012, 08:58 AM
  3. Hỏi về ICS cho Droid 3
    Bởi phungbatoan trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-29-2012, 12:40 AM
  4. Ai có bản Rom 2.3.7 có tiếng việt cho droid 3 không ạ?
    Bởi daotaoseodanhtieng trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-21-2012, 03:51 AM
  5. [ Motorola DROID 3 ] - [ROM] Steel Droid 3: 1.0 Gingerbread - 5.6.890
    Bởi thanhtrungh8866 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 04-03-2012, 08:48 AM