Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

[LG gt540] Help gấp - up ROM im lìm

Tình hình là mình up ROM cho con LG gt540 đang vẻ 2.1 (v2.0_b ) mình check bằng tool update của LG có vẻ 2.1 ( 2.0_C ) nên mình cho chạy Up ROM

Lúc mới chạy chương trình có báo bộ nhớ ROm thiếu khoảng 100MB nhưng mình cứ cho chạy rồi nó cứ đứng ở chê độ DOWNLOAD MODE, chương trình update báo thao USB , Pin rồi cắm lại bấm RESTART để reset mình làm theo được khoảng 2 lần nhưng chương trình vẫn ko chuyển sang tab FINISH mà vẫn đứng ở UPDATE. và cứ báo tháo pin, lắp lại.

Bây giờ tháo pin cắm USB ko vào chế độ DOWNLOAD MODE dù lắp pin rồi bấm ( power + Vol Down ) màn hình vẫn đen thui. lắp pin bấm power cũng ko rung nữa.
    Mong các bạn chỉ giúp cách giải quyết. máy em mới mua dc 2 ngày lại tính vọc mà đã thế này rùi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Trích dẫn Gửi bởi kysusieuhang
    Tình hình là mình up ROM cho con LG gt540 đang vẻ 2.1 (v2.0_b ) mình check bằng tool update của LG có vẻ 2.1 ( 2.0_C ) nên mình cho chạy Up ROM

Lúc mới chạy chương trình có báo bộ nhớ ROm thiếu khoảng 100MB nhưng mình cứ cho chạy rồi nó cứ đứng ở chê độ DOWNLOAD MODE, chương trình update báo thao ÚB , Pin rồi cắm lại bấm RÉTART để reset mình làm theo được khoảng 2 lần nhưng chương trình vẫn ko chuyển sang tap FINISH mà cẫn đứng ở UPDATE.

Bây giờ tháo pin cắm USB ko vào chế độ DOWNLOAD MODE dù lắp pin rồi bấm ( power + Vol Down ) màn hình vẫn đen thui. lắp pin bấm power cũng ko rung nữa.
    Mong các bạn chỉ giúp cách giải quyết. máy em mới mua dc 2 ngày lại tính vọc mà đã thế này rùi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    chắc là chết boot rùi. bảo hành thui ....

Máy mình mua lại hết bảo hành rồi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mà con này của mình cũng bị lỗi này nữa nên mới tính up lại ROM xem sao. Đó là lỗi :
    - Cảm ứng nó bị nhảy ( ví dụ trên bàn phím ảo trỏ bút vào phím A nó cũng hiện chữ A nhưng nó lại tự nhảy sáng phím f giống như mình bấm phím f mặc dù chỉ chọn có 1 phím A )
    - Càng ra góc màn hỉnh thì cảm ứng càng bị lệch.

Up , mọi người giúp với ... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Máy mình mua lại hết bảo hành rồi. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mà con này của mình cũng bị lỗi này nữa nên mới tính up lại ROM xem sao. Đó là lỗi :
    - Cảm ứng nó bị nhảy ( ví dụ trên bàn phím ảo trỏ bút vào phím A nó cũng hiện chữ A nhưng nó lại tự nhảy sáng phím f giống như mình bấm phím f mặc dù chỉ chọn có 1 phím A )
    - Càng ra góc màn hỉnh thì cảm ứng càng bị lệch.
    ->Trước hết xin..chia buồn với bạn là phone gt540 của bạn 80% là ...die [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Nếu trước đây (lúc bạn chưa up room) như bạn nói cảm ứng bị lệch thì cái này hoàn toàn cài đặt lại được không nhất thiết phải up room.
    ->Qua đây xin nói những ai có "máu" tò mò muốn up room cho phone gt540 nói riêng, thì điều đâu tiên bằng cách nào đó bạn phải cài được bản room có fastboot cho phone (cách cài bản room có fastboot rất nhiều bạn hướng dẫn như vậy sẽ dễ làm hơn và dễ thành công hơn khi mà mình tự mày mò). Khi đã có fastboot tiếp tục flash cho phone tính năng recovery. Nếu phone của bạn đã có fastboot, recovery thì lúc đó mới nghĩ đến nghịch room, vì bây giờ bạn nghịch thoải mái lỡ có làm sao thì có rất nhiều cách để cứu phone. Một khi phone của bạn không có fastboot hoặc recovery thì khi update room bị lỗi thì phải mang ngay đến trạm bảo hành (nếu hết hạn bảo hành bạn sẽ phải trả phí) để họ sử lý chứ đừng cố gắng như bạn chủ topic sẽ làm die phone.

Đang ở
    Hà Nội
    Vậy ah, chắc phải đem ra tiệm thôi, vậy cho mình hỏi cái này đem ra tiệm dt bình thường hay la ra trung tâm bảo hành thì tốt hơn vậy ?
    Nếu lam lại dc thỉ chi phí khoảng bao nhiêu?

Còn vấn đề lệch cảm ứng , mình cũng dùng chương trình cân chỉnh cảm ứng của máy nhưng ko đc, chấm lệch thấy rõ luôn càng ra 4 góc màn hình càng lệch dữ, trong khi đó mình vào menu test cảm ứng của máy thì khi viết hay gạch đường chỉ ở phía ngoài viền và 4 góc màn hình lại chính xác tay chỉ tới đâu thì cảm ứng tới đó.

Vậy ah, chắc phải đem ra tiệm thôi, vậy cho mình hỏi cái này đem ra tiệm dt bình thường hay la ra trung tâm bảo hành thì tốt hơn vậy ?
    Nếu lam lại dc thỉ chi phí khoảng bao nhiêu?

Còn vấn đề lệch cảm ứng , mình cũng dùng chương trình cân chỉnh cảm ứng của máy nhưng ko đc, chấm lệch thấy rõ luôn càng ra 4 góc màn hình càng lệch dữ, trong khi đó mình vào menu test cảm ứng của máy thì khi viết hay gạch đường chỉ ở phía ngoài viền và 4 góc màn hình lại chính xác tay chỉ tới đâu thì cảm ứng tới đó.
    Trường hợp của bạn phải mang ra trạm bảo hành của LG, chứ mang ra hiệu bình thường để cho chúng nó phá máy à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]). máy của bạn đến 90% phải thay main nên hiệu sửa chữa bình thường không đáp ứng được đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ( có làm được thì bạn cũng phải để cho chúng nó đập phá máy của bạn một thời gian để...ngâm cứu =)) )
    Về cảm ứng lệch nếu cài đặt lại không được thì có thể "khôi phục cài đặt gốc" , nếu làm điều này nữa mà không dc thì cảm ứng của bạn đã bị lỗi dù có up room cũng chả giải quyết được gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])

có lẽ là rất khó cuu mình cũng có một chiếc bị như bạn và giờ đang làm cục chặn giấy mặc dù đã mang sửa rất nhiẻu nlwi nhưng ko dc. chia buồn cùng bạn.

Mình vừa up rom cho cái LG GW620 cũng bị giống như bạn. Mặc dù đã up sang bản V10H có Fastboot rùi nhưng ko hiểu sao ko vào đc Fastboot,thế là lại up sang bản V10G thì bị đen màn hình.... Máy còn bảo hành ko biết có được BH ko

<div style="padding-left: 30px">con lg gt540 of minh dang dung rom 2.3.7 minh mun up rom khac nen minh da lam lai. theo huong dan cua ban...bay gio da bi. chet&#039; boot...minh da di chay. lai. boot nhung bay gio ko the nao up rom fatboot bang kdz dc...toan bao loi thui...ma minh da lam dung theo huong dan...ban. guip minh nhe...cam on ban.. nhiu...​</div>

Các Chủ đề tương tự

1. LG GT540 cần cứu
    Bởi linhhoai217 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 06-27-2012, 03:53 PM
  2. Rom rewa os cho lg gt540!
    Bởi nguyennhi1805 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-19-2012, 11:41 PM
  3. [GT540] Việt Nam fastboot rom cho LG GT540 Optimus
    Bởi nguyendong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 103