Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Sony Xperia S cần giúp đỡ...Help me!

Tình hình là mình mới cưới em này được 1 ngày,lần đầu tiên sử dụng android nên hơi gà.
    Mới bế em nó về mà mình đã up ROM lên bản 6.0.A.3.73 chính thức bằng PCC,chưa thử sử dụng hết chức năng mà đã Unlock Bootloader + Root rồi (tại cái tính tò mò mà),cách root bên XDA.
    Sau đó mình có thử sử dụng Maps và thật buồn là GPS không hoạt động dù đã làm đủ mọi cách rồi (wifi - 3g - GPS on hết rồi) mà không được.Mình hay dùng maps mà mất cái định vị thì nản lắm.Các bạn có ai cũng bị giống mình không? Không biết lỗi do Rom custom hay do gì.
    Các cao thủ cho mình hỏi cách unroot và up rom gốc của nhà sản xuất để mang đi bảo hành được không? đa tạ rất nhiều.

Đang ở
    428 Điện Biên Phủ, P.11, Q.10, Tp. HCM
    Trích dẫn Gửi bởi anh2sky
    Tình hình là mình mới cưới em này được 1 ngày,lần đầu tiên sử dụng android nên hơi gà.
    Mới bế em nó về mà mình đã up ROM lên bản 6.0.A.3.73 chính thức bằng PCC,chưa thử sử dụng hết chức năng mà đã Unlock Bootloader + Root rồi (tại cái tính tò mò mà),cách root bên XDA.
    Sau đó mình có thử sử dụng Maps và thật buồn là GPS không hoạt động dù đã làm đủ mọi cách rồi (wifi - 3g - GPS on hết rồi) mà không được.Mình hay dùng maps mà mất cái định vị thì nản lắm.Các bạn có ai cũng bị giống mình không? Không biết lỗi do Rom custom hay do gì.
    Các cao thủ cho mình hỏi cách unroot và up rom gốc của nhà sản xuất để mang đi bảo hành được không? đa tạ rất nhiều.
    Bạn đã unlock rồi giờ muốn up stock để đi BH, warning cho bạn nhé, bạn không nên update vis SE, như vậy bạn sẽ bị brich và kết quả là nguồn không lên, phải relock lại rồi update via SE nhé, về GPS của bạn không hoạt động, có thể bạn đã chưa bật chế độ của GPS, còn nếu là lần đầu tiên sử dụng GPS sau khi vừa up Rom, bạn phải cho kết nối wifi và bật GPS, opel GPS để tải data về sau lần đó sẽ sử dụng bình thường bạn nhé, lỗi này không cần mang ra BH đâu rách việc have full[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi le_manhpro
    Bạn đã unlock rồi giờ muốn up stock để đi BH, warning cho bạn nhé, bạn không nên update vis SE, như vậy bạn sẽ bị brich và kết quả là nguồn không lên, phải relock lại rồi update via SE nhé, về GPS của bạn không hoạt động, có thể bạn đã chưa bật chế độ của GPS, còn nếu là lần đầu tiên sử dụng GPS sau khi vừa up Rom, bạn phải cho kết nối wifi và bật GPS, opel GPS để tải data về sau lần đó sẽ sử dụng bình thường bạn nhé, lỗi này không cần mang ra BH đâu rách việc have full[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tức nghĩa là bây giờ mình chỉ cần relock bootloader và dùng PCC repair lại rom stock là được đúng không bro,còn cái root thì sau khi repair stock rom thì tự nó mất đúng không.
    PS : bạn cho hỏi SE là gì vậy,mình mới dùng android được 1 ngày thanks.

Tức nghĩa là bây giờ mình chỉ cần relock bootloader và dùng PCC repair lại rom stock là được đúng không bro,còn cái root thì sau khi repair stock rom thì tự nó mất đúng không.
    PS : bạn cho hỏi SE là gì vậy,mình mới dùng android được 1 ngày thanks.
    Đúng rồi bạn, relock và update via thì root mất hoàn toàn, theo mình nghĩ bạn ko nên relock cứ để đấy, vơi tính táy máy như bạn thì relock rồi lại unlock nếu đổi ý thì mệt, nên giờ thử cách mình nói tìm cho nào wifi tốt cho kết nối rồi làm như mình nói xem dc ko, là những vọc sĩ đây là cơ hội sẽ giúp có nhiều cái cần khám phá
    SE[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] viết tắt của từ Sony Ericsson, giờ thì chỉ còn SoNy[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thanks bro,mình đã làm theo cách của bro và định vị giờ ngon rồi,cái này nó không giống như iphone chỉ cần turn on location + wifi or 3G là ăn luôn,cái này lại phải bật điểm kết nối wifi để cho nó load data trước hix,mình cứ nghĩ là bật nó lên thì nó định vị cái điểm truy cập wifi của mình nên không chọn hóa ra không phải,cứ loay hoay mãi hehe.
    Bây giờ thì chả tội gì relock bootloader cả,Relock xong chắc chắn lại unlock thôi mà hehe[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].Mình chọc ngoáy IOS đến phát chán rồi,bây giờ thử chuyển sang android dùng thì thấy đúng là ở android có hằng hà sa số những thứ tưởng như rất đơn giản mà không biết hix...Khổ cái tính táy máy...lại phải chọc ngoáy android cho tan nát ra rồi hix

Đang ở
    Hanoi
    Thanks bro,mình đã làm theo cách của bro và định vị giờ ngon rồi,cái này nó không giống như iphone chỉ cần turn on location + wifi or 3G là ăn luôn,cái này lại phải bật điểm kết nối wifi để cho nó load data trước hix,mình cứ nghĩ là bật nó lên thì nó định vị cái điểm truy cập wifi của mình nên không chọn hóa ra không phải,cứ loay hoay mãi hehe.
    Bây giờ thì chả tội gì relock bootloader cả,Relock xong chắc chắn lại unlock thôi mà hehe[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].Mình chọc ngoáy IOS đến phát chán rồi,bây giờ thử chuyển sang android dùng thì thấy đúng là ở android có hằng hà sa số những thứ tưởng như rất đơn giản mà không biết hix...Khổ cái tính táy máy...lại phải chọc ngoáy android cho tan nát ra rồi hix
    Vì là lần đầu thế thôi, lần sau không cần dùng wifi để định vị nữa, chỉ cần opel gps, off chế độ wifi khi mình đang đứng ngoài trời thì vẫn định vị được, wellcome to you android[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tks bác về điểu này,e cũng mới Root lại máy thảm nào phần định vị teo luôn ,bực cả mình,h ngon lành roài

xài android mình thấy nhiều cái hay hơn IOS, nhất là S2, đủ thứ để vọc, XS này còn mới quá, ko biết mấy bác XDA có tập trung nghiên cứu em nó ko nữa.

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Giúp:Root Sony Xperia Active Bản Dựng 4.0.2.A.0.62.
    Bởi thanhphongcom trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-22-2012, 02:55 PM
  2. Hỏi - Giúp em nâng cấp sony xperia arc lên 4.0
    Bởi hieptran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-13-2012, 05:21 PM
  3. Cách Unlock Sony Xperia S
    Bởi impossible0510 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 06:01 AM
  4. Cấp cứu Sony Xperia S
    Bởi superheo79 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-10-2012, 06:12 AM
  5. Help me. Các bác giúp em nâng cấp hệ điều hành Android cho con Sony Xperia S
    Bởi nguyenmaianhtuyen trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 02:02 PM