Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 62

Topic x8 ( root - 1.6 ->2.1)

xin chào các bạn ....! trên diễn đàn đã có 1 topic về x10 vì thế theo nguyện vọng của 1 số anh em trong diễn đàn mình xin lập 1 topic về SE x8 để anh em mình có thể trao đổi thêm về kinh nghiệm sử dụng sản phẫm này:

Đầu tiên mình xin tổng hợp lại cách root máy X8 mà mình đã tham khảo bên PDAviet và sec-care ( mình sẽ hưỡng dẫn 1 cách cụ thể nhất bởi vì trong diễn đàn có vài điểm rất khó hiểu làm cho mọi người k thể root)

Trước tiên các bạn phải hiểu tại sao phải root? : TL : làm như thế ta có thể xâm nhập vào sys của máy, từ đó ta có thể sửa xóa...bên trong máy. muốn nâng cấp x8 từ 1.6 lên 2.1 cũng phải làm từ đây đó nha ^^

Bước 1 : down cái này về rồi giải nén ra bạn sẽ thấy Driver của X8 và SuperOneClick... http://www.mediafire.com/?boubce7fbcg36j0
    Bước 2 : Mở điện thoại lên, vào mục Setting/Application/Development tick vào ô Debug... rồi cắm Điện thoại vào
    Bước 3 : Máy tính đòi cài driver thì Browse đến thư mục Driver lúc nãy vừa giải nén, cài vào. nếu mày tính không đòi thì thôi vì máy của tớ dùng win7 nó tự nhận ^^
    Bước 4: sau khi đã nhận xong xuôi thì click vào File Superoneclick.exe lúc nãy vừa down --> kich vào root ---> đợi trong 5p ^^! khi nào xong nó sẽ báo ^^
    Bước 5: down cái này tiếp về, nó chính là root explore( có 2 file thich file nào thì dùng file đó, bỏ nó vô thể nhớ rồi vô dùng astro manager hay app manager cò sãn trong máy để cài, dùng root explorer để thâm nhập vào hệ thống : http://www.mediafire.com/?1n2244yt4tkzx4b
    vậy là xong phần hack root quá dễ dàng phải không ^^!
    Bước tiếp giành cho ai muốn up lên 2.1
    Bước 6: vào root explore vào thu mục System, sẽ thấy file build.prop, giữ tay vào đó để hiện menu, chon open text editor
    tìm đến 3 dòng

ro.product.name=E15i_XXXX-XXXX

ro.build.fingerprint=SEMC/E15i_XXXX-XXXX/sonyEricssonE15i/

ro.semc.version.cust=XXXX-XXXX

XXXX-XXXX chính là 8 con số, nó là Customize Code của máy, bạn hãy xoá và sửa thành 1241-4091 cho cả 3 dòng
    Bước 7 : khời động lại và dùng SEUS hoặc PC companion để up rom nhé, sẽ có 2.1 cho mọi người đó ^^!
    NHÌN THÌ NHIỀU BƯỚC NHƯNG RẤT DỄ DÀNG ....! ANH EM CỨ LÀM TỪNG BƯỚC SẼ ĐƯỢC THÔI ....! NẾU ANH EM CẦN HÌNH ẢNH THÌ MÌNH SẼ UP LUÔN...TẠI VÌ TRONG THỜI GIAN NÀY MÌNH BẬN THI CUỐI KỲ NÊN ANH EM CỨ ĐỂ LẠI cm NHÉ ^^

LƯU Ý
    :ANH EM X8: DÙNG z4root của bác thuy trong diễn đàn không root được vì nó làm khởi động lại máy ^^!

oánh dấu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thanks bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nguyennltn
    oánh dấu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thanks bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    anh em x8 nhiệt tình giúp đỡ nhau nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kentv009
    Bước 1 : down cái này về rồi giải nén ra bạn sẽ thấy Driver của X8 và SuperOneClick... http://www.mediafire.com/?boubce7fbcg36j0
    Bước 2 : Mở điện thoại lên, vào mục Setting/Application/Development tick vào ô Debug... rồi cắm Điện thoại vào
    Bước 3 : Máy tính đòi cài driver thì Browse đến thư mục Driver lúc nãy vừa giải nén, cài vào. nếu mày tính không đòi thì thôi vì máy của tớ dùng win7 nó tự nhận ^^
    Bước 4: sau khi đã nhận xong xuôi thì click vào File Superoneclick.exe lúc nãy vừa down --> kich vào root ---> đợi trong 5p ^^! khi nào xong nó sẽ báo ^^
    Bước 5: down cái này tiếp về, nó chính là root explore( có 2 file thich file nào thì dùng file đó, bỏ nó vô thể nhớ rồi vô dùng astro manager hay app manager cò sãn trong máy để cài, dùng root explorer để thâm nhập vào hệ thống : http://www.mediafire.com/?1n2244yt4tkzx4b
    vậy là xong phần hack root quá dễ dàng phải không ^^!
    Bước tiếp giành cho ai muốn up lên 2.1
    Bước 6: vào root explore vào thu mục System, sẽ thấy file build.prop, giữ tay vào đó để hiện menu, chon open text editor
    tìm đến 3 dòng

ro.product.name=E15i_XXXX-XXXX

ro.build.fingerprint=SEMC/E15i_XXXX-XXXX/sonyEricssonE15i/

ro.semc.version.cust=XXXX-XXXX

XXXX-XXXX chính là 8 con số, nó là Customize Code của máy, bạn hãy xoá và sửa thành 1241-4091 cho cả 3 dòng
    Bước 7 : khời động lại và dùng SEUS hoặc PC companion để up rom nhé, sẽ có 2.1 cho mọi người đó ^^!
    NHÌN THÌ NHIỀU BƯỚC NHƯNG RẤT DỄ DÀNG ....! ANH EM CỨ LÀM TỪNG BƯỚC SẼ ĐƯỢC THÔI ....! NẾU ANH EM CẦN HÌNH ẢNH THÌ MÌNH SẼ UP LUÔN...TẠI VÌ TRONG THỜI GIAN NÀY MÌNH BẬN THI CUỐI KỲ NÊN ANH EM CỨ ĐỂ LẠI cm NHÉ ^^

LƯU Ý
    :ANH EM X8: DÙNG z4root của bác thuy trong diễn đàn không root được vì nó làm khởi động lại máy ^^!
    Thanks bác. Em đã root được và up lên 2.1 oke rồi. Ghi chú thêm là ở bước 6, để edit được file các bác nhớ bấm vào cái dòng Mount R/W nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

can giup do [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

minh khong lam dc. hjx. ban nao up dc roi add nick yahoo nobita_ddt2002 chi minh voi

đã có cách root cho X8 2.1 chưa các bác nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi rikndv
    Thanks bác. Em đã root được và up lên 2.1 oke rồi. Ghi chú thêm là ở bước 6, để edit được file các bác nhớ bấm vào cái dòng Mount R/W nhé. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ok bạn ....!. mình sẽ bổ sung sớm nhất có thể ví trong thời gian này mình bận thi wa ^^. dùng 2.1 đúng là tuyệt hơn 1.6 đúng không bạn ^^

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:59 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi ngthung1
    minh khong lam dc. hjx. ban nao up dc roi add nick yahoo nobita_ddt2002 chi minh voi
    bạn không thực hiện được bước nào...bạn có làm như hưỡng dẫn không...anh em nhiệt tình giúp đỡ bạn ngthung nhé..mính đang trong thời gian thi nên chỉ dùng diện thoại để trả lời cm thôi..các bạn thông cảm

mình làm dc rùi, bai việt hữu ích
    cố gắng phát huy nha

Trích dẫn Gửi bởi o0nobunaga0o
    mình làm dc rùi, bai việt hữu ích
    cố gắng phát huy nha
    ok ! có gì cứ vô topic để anh em mình chia sẻ kinh nghiệm nhé ^^

Giup minh voi, minh ko tim dc root explorer...

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:08 AM ----------

Minh da lam dc den buoc 5, ko ko tham nhap vao he thong dc...

Các Chủ đề tương tự

1. Topic - Hỗ trợ tư vấn chọn mua Macbook chính hãng LL/A và ZP/A
    Bởi midnightblur trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 143
    Bài viết cuối: 08-05-2014, 09:31 PM
  2. Xin ý kiến về CPU (Topic mới)
    Bởi midnightblur trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 07-08-2014, 11:21 PM
  3. Topic Hỗ Trợ Xem Máy Cho Các Bạn Cần Mua Máy Apple
    Bởi denhi87 trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 161