Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Pin ASUS TF1 - ICS 4

Pin ASUS TF1 - ICS 4

Hiện tại mình đang dung Rom gốc của hãng. không hiểu tại sao thình thoảng buổi tối minh dùng lướt web đến tối hôm sau, thi thấy máy đã cạn kiệt pin và không thể khởi động. mà trước đó mình để ý pin có lúc la 20%, có lúc là 40% mà vẫn bị tình trang như vậy.
    Có bác nào bị tương tự như mình không ....?

máy mình vẫn bình thường, bạn thử factory reset xem sao. mình đang dùng bản rom stock mới nhất (bản fix lỗi)

Đang ở
    Khánh Hòa
    Bạn để nhiều chương trình chạy thường trực, ví dụ như yahoo msg, mail, fb,.. tốt nhất bạn nên out hết trước khi không dùng máy thời gian lâu

Trích dẫn Gửi bởi home2011
    máy mình vẫn bình thường, bạn thử factory reset xem sao. mình đang dùng bản rom stock mới nhất (bản fix lỗi)
    chỗ bác nói có phải factory data reset ko ạ?bấm vào đó là nó tự reset à?có nên làm vậy thường xuyên ko hay chỉ mỗi khi máy có trục trặc vậy,dữ liệu và app mình cài có mất ko bác? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đương nhiên mất dữ liệu và app. Cái của mình thì hao pin từ nào giờ rồi, thỉnh thoảng máy nó có deepsleep thì ko bị hao pin, còn ko sleep thì hao kinh khủng....

Các bạn đừng reset hay thoát ứng dụng gì cả,mình nghĩ là chẳng giúp ích được gì đâu. Mình nghĩ rằng tuy đã cập nhật bản vá lỗi nhưng vẫn bị lỗi random reboot. Cái này chỉ còn biết trách bọn Asus làm ăn cẩu thả thôi.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi kieuthangvoro
    Các bạn đừng reset hay thoát ứng dụng gì cả,mình nghĩ là chẳng giúp ích được gì đâu. Mình nghĩ rằng tuy đã cập nhật bản vá lỗi nhưng vẫn bị lỗi random reboot. Cái này chỉ còn biết trách bọn Asus làm ăn cẩu thả thôi.
    Máy bị cạn kiệt pin thât. Cắm sac vào la bắt đầu tư 0% luôn ấy. mình cũng không mấy khi để các chương trình chạy ẩn vậy mà hiện tượng hao Pin vẫn thinh thoảng bị... chắc room stock co vấn đề.

Trích dẫn Gửi bởi tuanminh29
    Máy bị cạn kiệt pin thât. Cắm sac vào la bắt đầu tư 0% luôn ấy. mình cũng không mấy khi để các chương trình chạy ẩn vậy mà hiện tượng hao Pin vẫn thinh thoảng bị... chắc room stock co vấn đề.
    Máy mình cũng mới bị y hệt vậy,mặc dù đã update bản fix từ asus. Có lẽ máy vẫn tự khởi động lại rồi đứng luôn ở màn hình khởi động. Đành phải chờ xem asus có bản vá lỗi mới không. Giải pháp tạm thời là nếu không dùng máy thì tắt hẳn nguồn đi hoặc thỉnh thoảng ngó tới máy xem có bị reboot thì hard reboot lại.

Xài bảng rom Revolver trên xda di chạy rất mượt va có face unlock luôn,mình xài nhiều bảng rồi chỉ có rom này là toàn diện nhất.

Các Chủ đề tương tự

1. Chọn loại nào MÁY TÍNH XÁCH TAY ASUS K450CC-WX263D và Asus XX550CC-XX085D (i3-3217U)
    Bởi trieulamads trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 03:34 PM
  2. [Nhờ tư vấn] Chọn Asus N43SM-VX051 hay ASUS K56CM - XX008
    Bởi whatislove trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 05-03-2014, 11:16 PM
  3. so sánh ASUS X550CC-XO055D và ASUS K55A-SX651
    Bởi tuyetht trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 113
    Bài viết cuối: 05-02-2014, 05:39 PM
  4. Tư vấn giúp Asus X402CA (WX054) vs Asus X401A (WX271)
    Bởi Nguyen Sunrise trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-17-2014, 04:49 PM
  5. Chiến game cỡ Audition e nào ổn nhất Asus K550 Asus A550LD-XO134D Asus X550LB-XX010D
    Bởi Seo website trong diễn đàn Rao Vặt Tổng Hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-17-2014, 05:43 AM