Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Đang ở
    Hà Nội

Hot - kết nối viewsonic với usb 3g

Hướng dẫn kết nối usb 3G với Viewsonic G-tablet

Updated: 8/9/11

Các bác update bản ROM mới tại : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1138100

sau đó theo các bước sau:

1. Copy file “chat” vào V10s theo ĐÚNG đường dẫn : /system/bin
    2. Tạo thư mục “gscript” trong sdcard/ và copy 2 file ppp-start.sh và ppp-stop.sh vào đó
    3. Tạo thư mục “peers” trong /system/etc/ppp/ và copy “megafon” vào đó. KHÔNG được đổi tên

-----> Bản ROM Alpha 8.0 đã có cấu hình các mạng vinaphone, mobifone, viettel nên chúng ta không cần làm gì thêm nữa. Kết nối để lướt web, check mail, youtube OK nhưng ko chát yahoo, sky hay vào market được.

Cách giải quyết là mua một wireless router 3g để phát sóng 3g như wifi là ok.

Thao khảo :

http://idcsaigon.com/product/95/21/w...t-cqr-981.html

http://www.tinhte.vn/cong-nghe-3g-34...-981-a-789433/

Bài viết có sự tham khảo từ
    http://www.androidtablets.net/forum/...sb-vpad10.html

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=991342

Sau 1 tuần thử các bản ROM (VegAn 5.1, Calkulin+Clemsyn OC/UV kernel (1.5 ghz) Froyo, Vegan Ginger Edtion…) và 2 loại usb (Viettel E173eu-1, Mobifone E173u-1), mình đã có kết quả như mong đợi. Sau đây mình xin hướng dẫn anh em cùng tham gia làm cho vui.

Nguyên liệu cần thiết :
    - ROM Ginger Edition. Download tại : http://vegantab.gojimi.com/download/...ony-signed.zip
    - Usb 3G (hiện tại đã có loại chuẩn Huawei E173, nhưng loại E173e-1 do Vinaphone và Mobifone phân phối dùng OK mà giá lại hạt rẻ hơn. Tham khảo tại http://usb3gvn.com/usb-3g). LƯU Ý:
    USB E173eu-1 của viettel không dùng được bác nhé ? Mình cũng đã thử qua em này rồi. Do nhà mạng đã thay đổi firmware gốc.

- SIM 3g đã được kích hoạt (Mấy loại usb 3g trên điều có thể chạy các mạng Vietnam)

Bước 1: NVFLASH

Để ROM mới hoạt động trơn tru - không bị xung đột, các bác nên vnflash theo based 1.1 (tương thích với ROM Ginger Edition). Sau đó cài đặt CWM 0.8 (download bên dưới), nhớ phân vùng lại SD card và đưa G-tablet về ROM cơ bản (1.1-3588) rồi từ đó mới UP lên Ginger Edition.

Bước 2: Tương tác với USB 3G

Android không tự nhận và cài đặt (not plug and play) khi chúng ta cắm usb vào tablet. Vì vậy chúng ta cần TẮT chức năng AUTO của usb (CD_ZERO). Nên dùng WIN XP với “hyper terminal” - VISTA không có phải dùng soft “PuttY”, tính năng tương tự.

1. Cắm usb 3g vào laptop/PC, để nó tự động cài đặt
    2. Start -> Settings -> Control Panel -> Phone and Modem Options -> Modems. Nó sẽ báo cổng COM cài đặt
    3. Start -> program -> Accessories -> Communications -> Hyper Terminal. Tạo kết nối mới (Connection Description).
    4. Trong phần Connect Using, chọn cổng COM trong bước 2
    5. Trong cửa sổ COM x Properties (x là số của cổng COM, COM1, COM2…) chỉnh BITS PER SECOND LÀ 57600, còn lại để nguyên - > SAVE
    6. Gõ chính xác LỆNH trong ngoặc hoặc copy & paste (AT^U2DIAG=0). Trong cửa sổ Hyper Terminal sẽ KHÔNG hiện ra ký nào – ĐỪNG LO LẮNG – nhấn ENTER sẽ thấy báo OK. Xong, tắt Hyper terminal, disconnect USB

Bước 3: Tinh chỉnh G-tablet/V10s

Để thao tác trên V10s, cần phải cài đặt Root Explorer (download bên dưới) và chuyển từ Mount R/W sang Mount R/O.

1. Giải nén file 3G USB (download bên dưới) và copy vào V10s ở thư mục ngoài cùng (dễ thao tác sau này). Nên xem qua các file trong đó để thuộc thứ tự
    2. Copy file “chat” vào V10s theo ĐÚNG đường dẫn : /system/bin
    3. Tạo thư mục “gscript” trong sdcard/ và copy 2 file ppp-start.sh và ppp-stop.sh vào đó
    4. Tạo thư mục “peers” trong /system/etc/ppp/ và copy “megafon” vào đó. KHÔNG được đổi tên
    5. Mở file “apns-сonf.xml “ trong/system/etc/ và THÊM tên nhà mạng tương ứng (mobifone, vinaphone, viettel…) với <apn carrier="aa" mcc="bb" mnc="cc" apn="dd" user="" server="" password="" mmsc="null" type="default" /> trong đó aa, bb, cc, dd là các thông số tương ứng. Tham khảo 2 file “mcc-mnc” và “apns-conf” bên dưới

******* MÌNH ĐANG NGHIÊN CỨU LÀM THẾ NÀO KHI THAY SIM KHÁC MÀ KHÔNG PHẢI CONFIG LẠI, HIỆN TẠI ĐANG DÙNG VIETTEL

6. Cài đặt GScript Lite từ market sau đó “Add script” ppp-start.sh và ppp-stop.sh
    7. Cài đặt APN manager. Sau đó “Insert APN” trong APN manager. Lưu ý: APN phải được kích hoạt (như trong hình) thì mới OK

8. Khởi động V10s, làm điếu thuốc cái – vật quá, chờ đợi như lần đầu…
    9. Tắt wifi nếu như đang bật
    10. Cắm usb 3g vào V10s, bật GScript Lite, chọn ppp-start.sh, nó sẽ hiện ra một đống ký tự, kệ nó đến khi nào thấy một dãy IP xxx.xxxx.xxxx hiện lên và đèn chuyển sang BLUE là ok. Khi nào dùng xong phải ppp-stop.sh rồi mới được rút usb 3g ra.

11. Thưởng thức thành quả. Góc dưới bên phải không có biểu tượng wifi nữa những vẫn vô tư

lướt web,

check mail,

youtube,

vào market

dùng Vina tốc độ thế nào hả bác.bác thử xem có down đc giữ liệu ko ạ?
    e chưa có usb 3g nên cứ phải hỏi kĩ trước rồi mới mua.
    mà vegan 5.1 ko dùng đc cái này ạ? e thấy vegan GE vẫn chưa ổn định lắm

Bác chaien78 cho hỏi bác có ở HCM ko? Vì em đang dùng rom của Notion Ink Adam GB, thấy ổn định hơn Vegan nhiều nên muốn qua test trc rồi mới quyết định có về Vegan ko.

Trích dẫn Gửi bởi lionheart2669
    dùng Vina tốc độ thế nào hả bác.bác thử xem có down đc giữ liệu ko ạ?
    e chưa có usb 3g nên cứ phải hỏi kĩ trước rồi mới mua.
    mà vegan 5.1 ko dùng đc cái này ạ? e thấy vegan GE vẫn chưa ổn định lắm
    Bác đọc thêm ở 2 link đầu bài xem có ROM nào khác hỗ trợ usb Hua wei không nhé? Mình mới config được mạng Viettel thôi

Trích dẫn Gửi bởi HTung
    Bác chaien78 cho hỏi bác có ở HCM ko? Vì em đang dùng rom của Notion Ink Adam GB, thấy ổn định hơn Vegan nhiều nên muốn qua test trc rồi mới quyết định có về Vegan ko.
    Mình ở HN, đang nghiên cứu tiếp vụ HDD để xem phim với G-tablet

@ Các bác cứ thử làm đi rồi anh em trao dổi kinh nghiệm chứ 1 mình tớ thì không trả lời hết các câu hỏi được vì mình cũng chỉ tham khảo từ diễn đàn nước ngoài rồi "Việt hoá" lại thôi. Không mày mò thì chơi Android cũng phí. Thân

Trích dẫn Gửi bởi chaien78
    Mình ở HN, đang nghiên cứu tiếp vụ HDD để xem phim với G-tablet

@ Các bác cứ thử làm đi rồi anh em trao dổi kinh nghiệm chứ 1 mình tớ thì không trả lời hết các câu hỏi được vì mình cũng chỉ tham khảo từ diễn đàn nước ngoài rồi "Việt hoá" lại thôi. Không mày mò thì chơi Android cũng phí. Thân
    Vì em ko có usb 3G của Huawei nên nếu bác có ở đây thì qua test chung ấy mà. Để đi hỏi mấy đứa bạn xem sao.

chào bác, hôm nọ sáng em bận chút chuyện đến hôm nay mới nhớ cái hẹn cafe, cn bác rảnh ko nhỉ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@anhbboy: mình đi công tác đến cuối tháng mới về bác ạ. See u

Hiz. Bác đi công tác có onl ko?
    Lên chỉ e vài chiêu đi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác đọc kỹ bài hướng dẫn của mình là Ok mà. Cần gì thêm thì chát yahoo với mình : haquangphuong@ymail.com

bài viết wá hay, gTablet tùy biến hay thật, hi vọng rom Norton Adam dùng đc USB 3G lun :inlove:

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-24-2012, 05:36 PM
  2. Co Pro nao huong dan~ giup e root va phan vung bo nho con viewsonic vb734 pro voi!!!Thanks nhieu
    Bởi thanhphong3390 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-24-2012, 05:33 PM