Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Khảo sát ý kiến việt hóa rom cho T989 & I727

Chào anh em dùng T989 & I727,

Vì 2 con này có thể dùng chung rom cook của nhau. Nên mình có ý định việt hóa 1 bản rom cook dùng chung cho I727 & T989. Tuy nhiên, Harry cần khảo sát ý kiến anh em ra sao. Nếu anh em hưởng ứng nhiệt tình thì Harry sẽ làm. Sớm thì có thể hoàn thành trước tết nguyên đán 2012.

Đồng thời, Harry sẽ chọn 1 rom cook để việt hóa & sẽ update khi có new version. Tuy nhiên, Harry không sử dụng 2 con này nên không rõ bản rom cook nào tốt nhất. Vì vậy, để có bản rom tiếng việt tốt mong anh em đề xuất tên rom và link để Harry tổng hợp.

Thân!

Rất hoan nghênh anh Trọng đã lập ra top này để tham khảo ý kiến anh em.
    Cộng đồng dùng Android nói chung và những người hâm mộ Samsung GS II phiên bản nhà mạng US nói riêng rất trân trọng những tấm lòng vì cộng đồng như anh.
    Em cũng ko có T989 hay I727 nhưng up lên đây để anh em nào có mày vào chia sẻ!
    Em nghĩ có tiếng Việt là tốt anh ạ.
    Một lần nữa cám ơn anh.

Trích dẫn Gửi bởi duongthanhcong
    Rất hoan nghênh anh Trọng đã lập ra top này để tham khảo ý kiến anh em.
    Cộng đồng dùng Android nói chung và những người hâm mộ Samsung GS II phiên bản nhà mạng US nói riêng rất trân trọng những tấm lòng vì cộng đồng như anh.
    Em cũng ko có T989 hay I727 nhưng up lên đây để anh em nào có mày vào chia sẻ!
    Em nghĩ có tiếng Việt là tốt anh ạ.
    Một lần nữa cám ơn anh.
    Thks em đã chia sẻ. But phải náo nhiệt thì mới vui, chứ việt hóa được vài người dùng thì tiếc lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

thanks tuy ko xài SS nhưng vẫn ủng hộ bác thanks you very much

Đang ở
    TP.HCM
    Hoan nghênh bác Harry đã vì cộng đồng. trên diễn đàn ít người xài 2 dòng máy này nhưng chắc chắn số lượng sẽ tăng lên nhanh chống. có bác để mắt đến 2 dòng máy này sẽ là niềm vui cho ae. mình đã up thử hết tất cả các rom cook bên xda (số lượng chưa nhiều), theo mình cho đến hiện giờ rom QuikWiz v1.0.3 ổn định nhất và pin tốt nhất http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1374058, Kernel tốt nhất http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1437563. chúc bác luôn vui khỏe để cống hiến nhiều hơn cho cộng đồng.

Trích dẫn Gửi bởi khanhnhuthuong
    Hoan nghênh bác Harry đã vì cộng đồng. trên diễn đàn ít người xài 2 dòng máy này nhưng chắc chắn số lượng sẽ tăng lên nhanh chống. có bác để mắt đến 2 dòng máy này sẽ là niềm vui cho ae. mình đã up thử hết tất cả các rom cook bên xda (số lượng chưa nhiều), theo mình cho đến hiện giờ rom QuikWiz v1.0.3 ổn định nhất và pin tốt nhất http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1374058, Kernel tốt nhất http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1437563. chúc bác luôn vui khỏe để cống hiến nhiều hơn cho cộng đồng.
    Sau 2 ngày mở topic tình hình thì rất ít anh em dùng 2 con này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình thì quan tâm xem nếu úp con này mà chết thì có cách nào cứu không. mất boot thì làm sao cho em nó sống dậy, sau đó tiếng việt tính sau. tuy nhiên vẫn rất vui nếu bác support 1 bản việt hóa cho em nó.

cám ơn

Rất cám ơn tấm lòng của anh nghiêm gửi đến ae t727 va t989. Cá nhân đang xài t989 thì e thấy rom beastmod 4.2 va juggur của team Kang là tốt nhất. Vì ít người dùng nên số lượng rom rất hạn chế. E mong anh nghiêm nếu đc hãy cứ việt hóa thì sẽ có nhiều ae ủng hộ vì lập topic vầy người thấy người không. Khó mà vote. E mong a nghiêm hãy cứ làm là se có nhiều ae 4rum ủng hộ liền. Chân thành cám ơn a

Trích dẫn Gửi bởi diemhenmobile
    mình thì quan tâm xem nếu úp con này mà chết thì có cách nào cứu không. mất boot thì làm sao cho em nó sống dậy, sau đó tiếng việt tính sau. tuy nhiên vẫn rất vui nếu bác support 1 bản việt hóa cho em nó.
    2 con này mới ko biết đã có boot để repair chưa nữa. Nên hạn chế về stock nếu thực sự ko cần thiết & nếu có về nên tìm bản stock without boot

Trích dẫn Gửi bởi MrBoC
    Rất cám ơn tấm lòng của anh nghiêm gửi đến ae t727 va t989. Cá nhân đang xài t989 thì e thấy rom beastmod 4.2 va juggur của team Kang là tốt nhất. Vì ít người dùng nên số lượng rom rất hạn chế. E mong anh nghiêm nếu đc hãy cứ việt hóa thì sẽ có nhiều ae ủng hộ vì lập topic vầy người thấy người không. Khó mà vote. E mong a nghiêm hãy cứ làm là se có nhiều ae 4rum ủng hộ liền. Chân thành cám ơn a
    Mình lượn qua xda thấy họ cũng đánh giá beastmod của T989 ngon.

Trích dẫn Gửi bởi harrynghiem
    Sau 2 ngày mở topic tình hình thì rất ít anh em dùng 2 con này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    i727 thì nhiều chứ t989 thì e nghĩ cũng ít thật :|

Các Chủ đề tương tự

1. stock rom cho S2-T989
    Bởi AtomHoang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-24-2012, 07:22 PM
  2. Hỏi về nâng cấp cho ss i727
    Bởi hoanglan96 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-11-2012, 04:02 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-31-2012, 08:24 PM
  4. Hỏi về nâng cấp Android OS v4.0 cho SS Galaxy S2 T989 (Hercules)
    Bởi giaitrigame trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-30-2012, 03:41 PM