Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Novo7basic upgrade 4.3 và root 100%

Hôm qua em mới vô tabletrepublic để up Novo 7 Basic lên 4.3. Cảm nhận đầu tiên là awesome...quá tuyệt vời.
    Như các bác đã biết khi up N7B anh em mình gặp phải rất nhiều vấn đề như : link down toàn Mềgà ( mà thằng này bị cắt tiết từ lâu rồi). MIPS ko hỗ trợ Flash,Game,App...( ý em nói là những thứ quan trọng nhất nhé)..Theo em biết thì rất nhiều người mặc dù đã root máy rồi nhưng chỉ là 50% vì thất ra có Superuser nhưng để vô dụng, chẳng để làm gì cả :adolf:
    Nhưng sau khi up lên 4.3 thì em thấy N7B ------> tốt hơn rất nhiều . Cài được Flash player 11, xem online rất mượt, hỗ trợ thêm 1 số game mới, Youtube,GMap,Market,Wifi...đều okay. Đặc biệt là đã root được 100% có nghĩa là Superuser có quyền deny/allow , Root Manager có quyền Mount R/W, R/O.
    Các bác có nhu cầu thì vô đây nhé : http://tabletrepublic.com/forum/novo-7-basic/[how-]-root-ainol-novo-7-basic-429.html
    Thật sự thông cảm cho em vì em quá lười, kiu em ngồi viết chi tiết ra em thà ngồi nghe các bác mắng còn hơn:ninja:. Nhưng toàn bộ nó nằm trong đó và em đã test thành công.
    Post cho bác thấy cần thiết mà chưa tìm được và muốn up lên 4.3, em xin hứa sẽ đứng ngoài cổ vũ hết mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:...và hỗ trợ trong khả năng.
    Và cuối cùng em muốn chia sẻ là ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ...em muốn ly dị con vợ N7B [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..và nó sẽ ko ra đi 1 mình các bác ạ.

Em chào hàng con N7B như vậy chắc các bác cũng hiểu sơ qua rồi. Giờ em xin rõ ràng hơn Novo 7 Basic em mua ở Ibuy.vn dưới Q5 ( hình như còn 8-9 tháng bảo hành ) sang tên luôn fullbox,giấy bảo hành + bao da bàn phím mua của Ibuy luôn.
    Con vợ 2 là Samsung galaxy Ace S5830 da đen upgrade 2.3.6 Em dùng được 6 tháng rồi và đã làm Imei của nó thành 15 con số 0 ( Nó có Imei và giấy bảo hành nhưng tận bên Singapore cơ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) em cũng giao hết luôn full box.
    Và con vợ 3+4 là 2 con sim Mobi : 0902.86.69.860906.86.69.86 ( em đứng tên chính chủ )
    Nói thật là em muốn bán hết 1 lượt nên ưu tiên cho người nào mua trọn gói.
    Em ra giá để ACM nào quan tâm đấu giá nhé : All 5 triệu
    Đảm bảo thông tin trên chính xác 100% . Trân trọng kính mời bác nào có hứng thú và đề nghị ra giá công khai trên đây,đề nghị ko dìm hàng nhé, em sẽ ignore những người đó.
    Ai muốn mua riêng lẻ em cũng hoan nghênh _ thuận mua vừa bán.
    Chỉ giao dịch Sài gòn
    Keng...keng...keng
    Mod ơi thông cảm cho em nhé vì em ko thích bên mua bán. Em post cho ai quan tâm đến thôi. Thanks

Cái này dùng cho paladin k bạn....? Mình thấy bảo root paladin giống nhưng mà sợ cái này chỉ riêng cho basic thì khổ

Trích dẫn Gửi bởi gamchuoi
    Cái này dùng cho paladin k bạn....? Mình thấy bảo root paladin giống nhưng mà sợ cái này chỉ riêng cho basic thì khổ
    Theo em hiểu thì dùng được cho Paladin nhưng em ko có máy để test nên ko dám khẳng định gì, em thấy trên Tabletrepublic người ta làm được đấy bác ạ. Can đảm lên bác, trước khi làm backup lại nếu có gì sơ xuất thì lại restore Rom cũ....:dance::dance::dance: bác gamchuoi
    cố lên.

ẹc rất tiếc phải thông báo là nó dùng link mutiupload thưa người....! Vào bằng mắt... nếu đã download mấy file ý về òi thì up lên mediafire dùm đi....! Plz

co that la flash player 11 khong a, bac confirm lai cho em phat

Trích dẫn Gửi bởi gamchuoi
    ẹc rất tiếc phải thông báo là nó dùng link mutiupload thưa người....! Vào bằng mắt... nếu đã download mấy file ý về òi thì up lên mediafire dùm đi....! Plz
    Ơ...thế bác check ở page 3,4 chưa? ko được thì em down ở đâu?
    Ko thì ADB driver và Root cscript ở đây http://www.box.com/files#/files/0/f/224316570/N7B
    em ko up Rom 4.3 lên được vì file lớn wa no ko cho up, bác down link hotfile nhé.
    http://tabletrepublic.com/forum/novo...mware-806.html

Trích dẫn Gửi bởi minh1991
    co that la flash player 11 khong a, bac confirm lai cho em phat
    dạ em check lại rồi, ko phải 11 mà là 10.3 ạ. Em xin lỗi bác và anh em vì chém quá. em confirmed lại nhé : Adobe flash player 10.3

các bác cho em hỏi tí, em mới mua cái phát wifi để dùng, sau khi bật wifi trên basic và đã kết nối được nhưng vào trình duyệt lại không được, em thử mấy cái trình duyệt đều vậy, không biết có phải cài đặt thông số gì ở phần wifi setting không ạ?

ko đâu... Mình nghĩ là do trình duyệt thui. vào setting của trình duyệt em có bật proxy ko. có thì tắt đi òi vào thử...Mà bạn bật wifi đã nối với mạng lan chưa đó....?

Các Chủ đề tương tự

1. [Upgrade] SonyEricsson 2011 bắt đầu được update ICS 4.0.4 vào tuần tới
    Bởi achothai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-07-2015, 10:44 AM
  2. [Galaxy SIII] CF-Root v6.0 ROOT+ CMW5.5+CMWManager+ROOT
    Bởi ctp04a trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 06-07-2012, 08:58 AM
  3. Các bro cho hỏi về upgrade Sen XE với...
    Bởi Chuyen nho trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Bài viết cuối: 04-17-2012, 01:42 AM
  4. TF101 bị lỗi sau khi upgrade qua CWM
    Bởi hpmarketvn98 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 06:58 PM
  5. xin các pro hướng dẫn upgrade rom 2.3 ship cho htc desire
    Bởi arenasolo91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 04-02-2012, 05:00 PM