Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 7 của 7

[Kindle Fire] Em cần giúp về TWRP 6.2.2 & Root

Em đã nghiên cứu trên các topic về root con kindle này nhiều lần trên 4rum mình và các 4rum khác.
    Máy em đã root 1 lần rùi, chạy ngon lành cành đào, xong hôm gì nó tự nhiên auto update lên 6.2.2 thế là mất supperuser và ko chỉnh sửa gì đc

Em đã cài driver như trong hướng dẫn của XDA nhưng nó lại ra thế này đây ạ
    :cold:

Mong các huynh giúp đỡ ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

1. Bạn uninstall cái driver Android Phone trên máy tính đi (nếu k còn dùng thiết bị android nào ngoài KF)
    2. Tìm trên tinh tế cách root kf 6.2.2 -> ok của Kanahaus và Babykakalot, làm chính xác theo hương dẫn nhé (trang 1 và 2)
    http://www.tinhte.vn/threads/1042463/

dạ em đã làm đủ cách rồi ạ, nhưng bước đầu mà nó ko nhận devices thì các bước sau cũng ko làm đc ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] em đã thử trên 2 Pc rồi mà ko đc, ghost lại bản win sạch cho PC rồi cũng vẫn vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em ko dùng máy nào # ngoài con kindle này ạ

Bạn uninstall driver đó đi. Reboot pc. Cắm vào cổng usb khác, install lại driver. Làm lại vài lần là ok

Bạn cho biết khi kết nối usb với pc, máy kf có báo đang kết nối k? (Nghi dây cáp có vấn đề) nếu có kết nối thì tiến hành update driver cho nó. Chép thư mục có chứa driver đã tải về vào ổ C: sau đó mở device manager để update và hướng nó đến thư mục có driver Kf, chọn update. Sau đó bạn cho biết kết quả nhé.

Đang ở
    Tiền Giang
    dạ KF có báo là đang kết nối ạ, em có 2 sợi cáp usb, thử cả 2 nhưng vẫn ko ăn thua gì mấy, driver thì e cài theo mấy cách trong topic của bác này http://www.tinhte.vn/threads/1016430/ ạ cả trên xda nữa. Mà bác cho em hỏi luôn là thỉnh thoảng màn hình KF hay bị sáng lên, trong đó ko động chạm gì (chờ màn hình slide vài giây xong tự tắt) là bị làm sao ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Tiện thể bác có thể cho em xin nick yahoo ko ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thanks bác ^^

Bạn tìm máy tính nào đó đang dùng Windows 7 thử xem, nó hỗ trợ driver tốt hơn, trên hình máy pc bạn đang dùng Windows Xp hay Vista phải k? Máy mình là laptop cài Windows 7, và cũng k xài yahoo ...việc màn hình sáng lên rồi tắt có thể là bạn đang set display timeout ngắn quá, bạn vào setting góc phải, More, Display, Screen Timout, chọn 5p là vừa.

Các Chủ đề tương tự

1. giúp em root kindle fire 6.3.1 ??
    Bởi lothiloan006 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-04-2012, 10:13 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-25-2012, 09:36 PM
  3. Kindle fire treo ở twrp và cắm máy tinh ko nhận sd card
    Bởi hangtot002 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-11-2012, 12:41 AM
  4. Cần giúp đỡ Root Kindle Fire 6.3